Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gharama za kutoa gari bandarini kuanzia July 2012

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Janejo, Jul 4, 2012.

  1. J

    Janejo Member

    #1
    Jul 4, 2012
    Joined: May 26, 2008
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Naomba kujulishwa gharama mpya za kodi kwa gari ya mwaka 2002 kuanzia July 2012. Nimeagizia Toyota vitz toka Japan hivi karibuni.
     
  2. T

    TEGEMEA JF-Expert Member

    #2
    Jul 4, 2012
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Subiri waje wajuzi wa mambo ya bandari.
     
  3. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #3
    Jul 4, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mkuu kilichobadilika ni kuwa "dumping fee" ambayo ni 20 % ya CIF value inahusisha magari yaliyo na umri wa zaidi ya miaka 8 badala ya miaka 10 kama ilivyokuwa hapo awali. Kodi zingine zinabaki kama kawaida.
     
  4. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #4
    Jul 4, 2012
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,548
    Likes Received: 451
    Trophy Points: 180
    Nenda TRA Hacha uvivu
     
  5. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #5
    Jul 4, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Aache uvivu gani sasa ndugu yangu? Kwani kuuliza ni kosa? Halafu unaujua urasimu wa TRA wewe hata wa kupata haya maelezo kidogo tu anayoyataka?
     
  6. M-bongotz

    M-bongotz JF-Expert Member

    #6
    Jul 4, 2012
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,726
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kama ni vitz yenye CC chini ya 1000 na umri wake ni zaidi ya miaka 8 toka ilipotengenezwa utalipa 25% Import duty, Dumping fee 20% na VAT 18% kama ni zaidi ya cc 1000 basi utaongeza hapo 5% Excise duty, kwa kifupi tu ni kwamba jiandae kulipa kiasi almost sawa na CIF price uliyolipa.
     
  7. t

    tubadilike-sasa JF-Expert Member

    #7
    Jul 4, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 677
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ndio maana ya kuishi katika digital age,kwani mitandao kama hii ni ya nini?
     
  8. j

    julisa JF-Expert Member

    #8
    Jul 4, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 206
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Kweli kabisa ni kama 78% ya CIF..
     
  9. J

    Janejo Member

    #9
    Jul 4, 2012
    Joined: May 26, 2008
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ndugu Mashauri nashukuru kwa maelezo yako. Swali langu ni je percentage rates zitabaki kama zamani. Angalia hapa chini:
    DEPRECIATION FOR DIRECT IMPORTS
    0to <1 year 10%
    1 to < 2 years 15%
    2 to < 3 years 20%
    3 to < 4 years 25%
    4 to < 5 years 30%
    5 to < 6 years 35%
    6 to < 7 years 40%
    7 to < 8 years 50%
    8 to < 9 years 60%
    9 to &#8804; 10 years 70%
    above 10 years
     
  10. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #10
    Jul 5, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Yeah, hizo zinabaki kama zilivyo mkuu
     
  11. Ansah Miles

    Ansah Miles JF-Expert Member

    #11
    Jul 6, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Exactly mkubwa nami ndio hesabu nilizopigiwa na TRA, kodi plus damping fee hiyo ya 20% imefika sawa sawa na CIF.....this JULY 2012 imetuumiza kweli wengi wetu,
     
  12. m

    mzee wa busara Senior Member

    #12
    Jul 9, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 147
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    lkn mbona ukitizama ile formula ya TRA ya gari yangu,haihusishi kabisa CIF value?,so nyie mnawezaje kupata hiyo kodi kwa kutumia CIF value?
     
  13. PatPending

    PatPending JF-Expert Member

    #13
    Jul 17, 2012
    Joined: Aug 17, 2007
    Messages: 490
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Mabadiliko mengine ni kwamba dumping fee inakuwa applied mpaka kwa vyombo vya utility kama vile Pick Up na Canter
     
Loading...