Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gharama za kuingiza gari, Mazda Demio '03

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Shark, Jun 13, 2011.

  1. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #1
    Jun 13, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,719
    Likes Received: 1,846
    Trophy Points: 280
    Hello wakubwa,kutokana Gharama za mafuta kuzidi kupanda kila siku nimeamua kupumzisha SUV yangu na kuagizia Mazda Demio ya 2003,CC 1,300CIF US$ 2,100Naomba usaidizi wa ukokotozi wa gharama zote za bandari, tra, agency fee n.k.SUV nliichukulia showroom hapa bongo, hivyo michakato hiyo sikuipitia
     
  2. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #2
    Jun 13, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
  3. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #3
    Jun 14, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,719
    Likes Received: 1,846
    Trophy Points: 280
    Thanx mkuu, uchunguzi nimeufanya kiasi,kusema ukweli upatikanaji wa spare kwa gari ambayo sio jamii ya toyota ni mgumu kidogo but kwa kua naitoa nje nategemea mpaka ianze kuzingu angalau madukan zitakuwepo kuwepo mkuu
     
  4. mama D

    mama D JF-Expert Member

    #4
    Mar 10, 2013
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,755
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Mkuu Shark vipi hii gari uliinunua? naomba nisaidie kuhusu ugumu wa upatknaji spea maana na mimi niliwahi kuifikiria ila bado sijaichuku -thanx
     
  5. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #5
    Mar 10, 2013
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Spea unaagiza hata hukohuko Japan ni pesa tu inaongea bi mkubwa/
     
  6. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #6
    Mar 10, 2013
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,316
    Likes Received: 3,115
    Trophy Points: 280
    nyie mnatafuta heartattack eeeh ? Spear za mazda labda uagize japan
     
  7. mama D

    mama D JF-Expert Member

    #7
    Mar 10, 2013
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,755
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    asante BADILI TABIA nadhani huyu Abdulhalim anataka kuniingiza choo cha kiume
     
  8. Rock City

    Rock City JF-Expert Member

    #8
    Mar 10, 2013
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 1,271
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Nashauri agiza TOYOTA utapata zenye CC hiyo ya 1300 kama vile VITZ..zinaanzia 900-1300, Starlet zinaanzia 1000-1500CC, Raum zipo za 1300-1490CC, Fun Cargo zipo za 1300-1500CC, DUET zipo 900-1300CC. Tazama zaidi spares ndio gari mkuu wangu otherwise itakugharimu labda spare zingine ufuate Nairobi au Japan kwenyewe.
     
  9. NIGGA

    NIGGA JF-Expert Member

    #9
    Mar 10, 2013
    Joined: Jan 23, 2013
    Messages: 1,277
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    achene uoga mbona mazda spare zake zinapatkana kenya
     
  10. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #10
    Mar 10, 2013
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Hapo ndio unatuongezea uwoga. Labda watu wa Moshi/Arusha walio jirani na Kenya!
     
  11. N

    Nicholas Chuwa Member

    #11
    Mar 10, 2013
    Joined: Jan 23, 2013
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bab we ucje ukajtie mapresha mara umetoka ako mtaron uanze cjui maspear we tafuta gar nyngne nzur mkubw
     
  12. akohi

    akohi JF-Expert Member

    #12
    Mar 11, 2013
    Joined: Jul 13, 2012
    Messages: 721
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 45
    Hahahaha nilivyoona tu kichwa cha huu uzi nikajua tu lazima wadau mtamushauri ndg yetu asijejikuta anaangamia bila ye kujua. Kweli Toyota ndo kila kitu kwa maana ya running cost japo initial cost imechangamuka kidogo. Ni kweli baada ya muda spare zitakuwepo madukani lakin take your time and think what if you get an accident na ukaambia windscreen au side mirror, tired end or ball join or any of mechanical issues..friend hapo ndo utakuta gari inaozea uani.
     
  13. Bei Mbaya

    Bei Mbaya JF-Expert Member

    #13
    Mar 11, 2013
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 2,152
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    TAX RATES[TABLE="class: MsoNormalTable, width: 369"]
    [TR]
    [TD="width: 492, colspan: 5"]
    NON - UTILITY VEHICLES
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 133"]C.C
    [/TD]
    [TD="width: 94"]
    I/DUTY
    [/TD]
    [TD="width: 95"]
    E/DUTY
    [/TD]
    [TD="width: 85"]
    EXA
    [/TD]
    [TD="width: 85"]
    VAT
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 133"]0-1000
    [/TD]
    [TD="width: 94"]
    25%
    [/TD]
    [TD="width: 95"]
    -
    [/TD]
    [TD="width: 85"]
    20%
    [/TD]
    [TD="width: 85"]
    18%
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 133"]1001-2000
    [/TD]
    [TD="width: 94"]
    25%
    [/TD]
    [TD="width: 95"]
    5%
    [/TD]
    [TD="width: 85"]
    20%
    [/TD]
    [TD="width: 85"]
    18%
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 133"]2001 and above
    [/TD]
    [TD="width: 94"]
    25%
    [/TD]
    [TD="width: 95"]
    10%
    [/TD]
    [TD="width: 85"]
    20%
    [/TD]
    [TD="width: 85"]
    18%
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

     
  14. kibhopile

    kibhopile JF-Expert Member

    #14
    Mar 11, 2013
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 1,232
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    kuna watu huwa wanafikiri gari ni toyota tu, hata mimi zamani nilikuwa nafikiri simu lazima iwe nokia. anyway toyota wana spare mpaka za buku jero kwa sababu ni rahisi kuzifeki na vile vile used zipo kibao na pia za wizi zipo. lakini mazda pia spare zipo, ukikosa mkoani agiza dar arafu ni genuine, the fact ni kwamba gari zote za japan spares zipo sema tu labda bei.

    back to the topic mimi nimeingiza demio ya 2003 ina kama mwezi now inafanya poa tu mafuta inanusa,ndani mufindi kama kawa, CIF ilikuwa $ 2400. kwa sababu ya uchakavu wa mwaka 1, nimelipa kodi jumla 3,300,000 so mpaka nimeikalia imechukua jumla 8,250,000/= kitu mang'anyu kipya km 31,000 tu. so usiogope, yani kuna window 8 arafu kusiwe na sight mirror ya mazda wabongo bana,kwanza mi sijawahi kuona juu ya mawe zaidi ya gx 100 na corola tehe tehe,
     
  15. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #15
    Mar 11, 2013
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,316
    Likes Received: 3,115
    Trophy Points: 280
    hehehehehe furahia tu omba isipate ubovu..........kuna jamaa yangu mwezi wa tatu sasa anadandia lifti na kupigana vikumbo na daladala kisa mazda kifaaa mpaka aagize japan...... Kumbuka hata mafundi pia kuwapata walobobea kwenye mazda nayo issue
     
  16. kibhopile

    kibhopile JF-Expert Member

    #16
    Mar 12, 2013
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 1,232
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    MH! mazda ipi hiyo Mkuu?? demio spare zipo, labda kama huyo jamaa yako ana zile mazda za kutoka USA (mazda 2,mazda 6,cx5 etc.) system ya haya magari madogo ya front drive hazitofautiani sana ni suala la kupata fundi mzuri tu, sema labda tatizo liwe gharama. na siku zote ukiacha ajali gari huwa haiaribiki vitu vyote kwa pamoja, sema wengi wetu huwa tunapuuzia kufanya service so mwisho wa siku kitu kimoja kinaambukiza kingine then gari hiyoo inaatamia.
     
  17. m

    mahakama ya kazi JF-Expert Member

    #17
    Mar 12, 2013
    Joined: Feb 20, 2013
    Messages: 1,437
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    spare zake shida mpaka nje
     
Loading...