Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gharama za Kufunga wiring nyumba Dar

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mzee2000, Sep 15, 2012.

  1. M

    Mzee2000 JF-Expert Member

    #1
    Sep 15, 2012
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 471
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Naomba mnisaidie,je gharama za Kufunga wiring nyumba ya vyumba vitatu vya kulala size ya wastani yaani Kuweka na luku, Dar es salaam ni kiasi gani?

    Naomba gharama rough tu kwa anayejua au kwa experience.

    Nitashukuru sana.
     
  2. Nsiande

    Nsiande JF-Expert Member

    #2
    Sep 15, 2012
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Inategemea na ukubwa, na LUKU uwekayo ni service line tu au unavuta na nguzo juu ?!

    Ila kiharaka haizidi milioni kama ni hizi za kawaida sana
     
  3. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #3
    Sep 15, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,540
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Roughly sh. laki sita inatosha.
     
  4. i

    iMind JF-Expert Member

    #4
    Sep 15, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,839
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Laki 6? Hapa kuna vitu viwili. Kwanza kufanya wiring, pili kuingiza umeme. Kuhusu wiring bei inategemea material unayotumia (quality ya nyaya), quality ya fundi, main switch, sockets etc. Kwa mfano switch za taa zipo za tsh 2000, 3500 na 6000. Nyaya ndo zinatofuti kibwa sana ya bei. Nafikiri budget ya 1.5m ni ideal.

    Kuingiza umeme inategemea pia nguzo ngapi. Kama ni nguzo moja ni Tsh 1.4m. ongeza laki 7 kwa kila nguzo inayoongezeka. Punguzo lililotangazwa bungeni halijaanza kutumika hado Jan
     
  5. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #5
    Sep 16, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,540
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Swali ni gharama ya wiring na luku.
    Luku hailipiwi. Wiring laki sita inatosha kwa nyumba ya vymba vitatu.
    Gharama ya wiring na kuingiza umeme 1.3 mil inatosha. Hii ni kwa mahesabu ya bei ya zamani, kutokana na taarifa za kushuka kwa bei za kuingiza umeme, inawezekana 1 mil ikatosha...
     
  6. M

    Mzee2000 JF-Expert Member

    #6
    Sep 16, 2012
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 471
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Labda nieleweshe zaidi.Nyumba ni vyumba vitatu vya kulala dining sitting room na choo size wastani.

    Kuna kuweka wiring pamoja na kuvuta umeme.Umeme upo si zaidi ya mita 15, yaani upo kwa jirani next ya nyumba yangu.je nitahitaji nguzo?breakdown ya gharama za kuvuta umeme na Kuweka wiring kwenye nyumba ndio natafuta.

    Ahsanteni kwa wale walionipa majibu ya awali.
     
  7. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #7
    Sep 16, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,540
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Huhitaji nguzo na kwa makadirio angalia post yangu hapo juu...
     
  8. kipusy

    kipusy JF-Expert Member

    #8
    Sep 17, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 509
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 45
    mkuu ni PM nikupe fundi wangu wa uhakika na kazi anapiga vizuri tu
     
  9. a

    abely26 Member

    #9
    Dec 18, 2013
    Joined: Dec 15, 2013
    Messages: 5
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 5
    kama unataka kufanya wiring me ni fundi nitafute 0717406766
     
Loading...