Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gharama za kuchinba Bwawa la kufugia samaki

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Ndamwe, Jan 25, 2012.

  1. Ndamwe

    Ndamwe Senior Member

    #1
    Jan 25, 2012
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 106
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wapendwa, jamani naomba kama kuna mwenye utaalamu wa kukadilia gharama za kuchimba bwawa ka kufugia samaki lenye ukubwa wa takribani sq meter 1200 anijuze. nataguliza shukrani wanajamvi
     
  2. L

    LAT JF-Expert Member

    #2
    Jan 25, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    if you take this project serious, i mean commercial fish farming, i swear to god utapiga pesa ndefu sana

    all the best
     
  3. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #3
    Jan 25, 2012
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    na mimi nasubiri ushauri hapahapa mkuu.................. manake na mie nina mpango kama huo....................
     
  4. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #4
    Jan 25, 2012
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    asante kwa kuuliza...kama vile ulijua nami natafuta information hiyo. ntapita kucheki majibu ya wataalam
     
  5. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #5
    Jan 25, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Nimeambatanisha kijarida chenye muongozo jinsi ya kujenga kisima na ufugaji bora wa samaki.

    Gharama za ujenzi ziko ukurasa wa 28 zipo kwa fedha ya Kenya na US Dollar, bei hizi ni za mwaka 2007, unaweza kuchukua gharama hizi kisha zidisha mara 19.9, ambacho ni kiwango cha inflation kwa nchi ya Tanzania kwa sasa.
     
  6. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #6
    Jan 25, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
  7. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #7
    Jan 25, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Gharama halisi zilizotumika kuchimba na kujenga bwawa la samaki huko Mkuranga mwaka 2007.
     
  8. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #8
    Jan 26, 2012
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    mkuu majimoto, ...............thanks a lot................ sasa naona utajiri unanukia.......................
     
  9. Ndamwe

    Ndamwe Senior Member

    #9
    Jan 26, 2012
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 106
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nkuu majimoto na wadau wemgine, asante sana kwa msaada wenu, God bless! Sasa kazi kwetu
     
  10. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #10
    Apr 28, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    mkubwa garama ya uchimbaji inategemea na sehemu ulipo.,na usamani wa pesa ulivyo.mie nilichimba bwawa la kuanzia lenye ukubwa wa mita 10 kwa 10 kwa gharama isiyo zidi laki mbili.
     
  11. P

    PeaceLover Member

    #11
    Aug 21, 2013
    Joined: Oct 21, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante kwa dokezo la bei. Ulichimba kwa kutumia watu au mashine (kijiko)?
     
  12. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #12
    Aug 21, 2013
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    nilichimba kutumia watu mkuu,
     
  13. H

    Ha Muji JF-Expert Member

    #13
    Aug 23, 2013
    Joined: Jul 19, 2013
    Messages: 253
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    umeshachimba bwawa mkuu?
     
  14. H

    Ha Muji JF-Expert Member

    #14
    Aug 23, 2013
    Joined: Jul 19, 2013
    Messages: 253
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    umeshavuna samaki?
     
  15. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #15
    Aug 24, 2013
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    nimevuna mara tatu tangu nianze.moja ya mitandao inayozungumzia mambo yahusuyo samaki (www.sarnissa.org)wanashauri kuvuna pindi samaki anapofikia marketing size.
     
  16. H

    Ha Muji JF-Expert Member

    #16
    Aug 29, 2013
    Joined: Jul 19, 2013
    Messages: 253
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Ahsante, ningekupenda utupe uzoefu wako mkuu juu ya wastani wa uzito wa samaki wakati wa kuvuna; ulivuna baada ya miezi mingapi; ulikuwa unalisha chakula cha aina gani; je, ulivuna kiasi gani na chakula ulitumia kiasi gani mwanzo wa kufuga mpaka unavua; vifaranga ulitoa wapi. Utatupa mwanga sana. Thank you.
     
  17. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #17
    Mar 22, 2016
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,057
    Trophy Points: 280
    Mkuu ulitumia gharama kiasi gani kuchimba bwawa mpaka kulijengea??
    Lilikua na ukubwa gani??
     
  18. h

    haba na haba Member

    #18
    Mar 22, 2016
    Joined: Oct 30, 2012
    Messages: 17
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 5
    Hivi kweli hii biashara inalipa manake Kuna mtu anataka aingie ubia na mm kuhusu hii business ila kwakuwa mm niko nje ya nchi si kutilia manani ila naona watu wametoa macho ngoja na mm niihangaikie
     
Loading...