Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gharama za Internet hazishikiki

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Wingu, Oct 10, 2012.

  1. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #1
    Oct 10, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Wakuu hizi bundle za kibongo pasua kichwa sana 2500 kwa 150MB maisha magumu sana pande hizi.Msaada jamani tujikwamua la sivyo bora tu niuze haka ka moderm nilikochakua.
     
  2. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #2
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mashirika yanayowahudumia ni matapeli wanaoshirikiana na watawala wenu majambazi. Hawataki nanyi mjue kinachoendelea ili msilete african rose revolution. Wapigeni chini mambo yatabadilika. Achana na utawala unaoshirikiana na matapeli kama Airtell, Cell Tell Tigo na majambazi wengine kuwadhoofisha kifedha na kiakili. Kupiga simu Kenya kwa mfano toka Americas ni nafuu mara tatu kuliko Bongo. Kwanini? Mnalizwa. Hata DRC na Burundi wametuzidi!@ Aibu!
     
  3. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #3
    Oct 10, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Mkuu acha kabisa unajua kitu kikiwa kigumu kupatikana ndo watu wanakuja na janjajanja.Wangeshusha hizi gharama tusinge hangaika.Kulikuwa na 200 ya mpaka asbh wameingoa tayari yaani full maumivu
     
  4. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #4
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mzinga pole sana. Bado the buck stops with you. Wang'oe Chama Cha Majambazi muone kama hamtafurahi na kujinoma. Huo ndiyo ushauri pekee nilio nao na ndiyo uliobakia.
     
  5. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #5
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    sasa hivi zimepungua gharama kidogo, inategemea upo mtandao gani, kwenye internet airtel wanaongoza kuwa na gharama kubwa, mfano hapa chini ni gharama za internet kwa mitandao ifuatayo kwa kiwango sawa cha pesa na kifurushi cha siku 30.

    airtel- 2gb = 25,000/=
    voda- 5g = 20,000/=
    zantel 5gb = 20,000/=

    hapa ninatumia cha zantel na 5gb zinatosha saana kwa matumizi ya kawaida na kudownld vi-file vya kawaida!

    sijaweka gharama za tigo kwa the same amount ya 20,000/= sababu sijafahamu wao wanatoa ngapi gb kwa kiasi hicho cha fedha.
     
  6. StayReal

    StayReal JF-Expert Member

    #6
    Oct 10, 2012
    Joined: Sep 29, 2012
    Messages: 519
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Yani hapo kwenye simu ndio umenena kabisa, bongo inabidi upige mara mojamoja coz the price is just crazy, yani internet hapo tu kwa majirani zetu kenya is very cheap lakini kwetu kama jamaa wantukomoa vile. This country need a real revolution kwa kweli yani kila kona tunaibiwa!
     
  7. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #7
    Oct 10, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,955
    Likes Received: 2,780
    Trophy Points: 280
    anayesema tanzania tuna gharama kubwa za internet sio kweli msipotoshe watu long time ago niliwahi waletea humu gharama za internet za nchi jirani ni kubwa sana tanzania sisi tuna internet ya bei rahisi sana.

    tanzania shida yetu ilikua ni speed ndo sio ya ukweli na sasa hivi atleast speed imeimprove toka zimekuja modem za 7.2 mbps naona tigo, airtel, voda na zantel dar na zanzibar wameshageukia huko.

    Imagine unapata 5gb kwa 20,000 tu au unlimited kwa 30,000 ya 2gb an then speed inadrop 64KBps. Hamjioni mko lucky????

    Ngoja nikipata time ntawaletea bundles za nchi jirani za kenya na uganda na hili jukwaa la technology better mtoe mambo ya siasa
     
  8. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #8
    Oct 10, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,955
    Likes Received: 2,780
    Trophy Points: 280
    Hebu tuangalie wababe wa tz vodacom vs wababe wa kenya safaricom

    Nimepitia website ya safaricom viwango vyao vipo namna hii

    [table]
    [tr]
    [th]bundle[/th]
    [th]price ksh (tsh)[/th]
    [th]validity period[/th]
    [/tr]
    [tr]
    [td]4mb[/td]
    [td]5 (90)[/td]
    [td]7days[/td]
    [/tr]
    [tr]
    [td]8mb[/td]
    [td]10( 180)[/td]
    [td]7days[/td]
    [/tr]
    [tr]
    [td]16mb[/td]
    [td]20 (360)[/td]
    [td]7days[/td]
    [/tr]
    [tr]
    [td]40mb[/td]
    [td]50 (900)[/td]
    [td]30days[/td]
    [/tr]
    [tr]
    [td]80mb[/td]
    [td]100 (1800)[/td]
    [td]30days[/td]
    [/tr]
    [tr]
    [td]200mb[/td]
    [td]250 (4500)[/td]
    [td]30days[/td]
    [/tr]
    [tr]
    [td]500mb[/td]
    [td]500 (9000)[/td]
    [td]30days[/td]
    [/tr]
    [tr]
    [td]1.5gb[/td]
    [td]1000 (18,000)[/td]
    [td]30days[/td]
    [/tr]
    [tr]
    [td]3gb[/td]
    [td]1999 (36,000)[/td]
    [td]90days[/td]
    [/tr]
    [tr]
    [td]8gb[/td]
    [td]3999 (72,000)[/td]
    [td]90days[/td]
    [/tr]
    [tr]
    [td]25gb[/td]
    [td]11,499 (207,000)[/td]
    [td]90days[/td]
    [/tr]
    [/table]

    Source hii hapa
    Safaricom - PrePay Bundles

    Then kwa vodacom tanzania

    [table]
    [tr]
    [th]bei (tsh)[/th]
    [th]bundle[/th]
    [th]mda[/th]
    [/tr]
    [tr]
    [td]250[/td]
    [td]25mb[/td]
    [td]siku[/td]
    [/tr]
    [tr]
    [td]450[/td]
    [td]50mb[/td]
    [td]siku[/td]
    [/tr]
    [tr]
    [td]700[/td]
    [td]100mb[/td]
    [td]siku[/td]
    [/tr]
    [tr]
    [td]2,500[/td]
    [td]150mb[/td]
    [td]wiki[/td]
    [/tr]
    [tr]
    [td]7,500[/td]
    [td]500mb[/td]
    [td]wiki[/td]
    [/tr]
    [tr]
    [td]10,000[/td]
    [td]unlimited[/td]
    [td]wiki[/td]
    [/tr]
    [tr]
    [td]8,000[/td]
    [td]500mb[/td]
    [td]mwezi[/td]
    [/tr]
    [tr]
    [td]15,000[/td]
    [td]1gb[/td]
    [td]mwezi[/td]
    [/tr]
    [tr]
    [td]20,000[/td]
    [td]5gb[/td]
    [td]mwezi[/td]
    [/tr]
    [tr]
    [td]30,000[/td]
    [td]unlimited[/td]
    [td]mwezi[/td]
    [/tr]
    [tr]
    [td]*****[/td]
    [td]*****[/td]
    [td]*****[/td]
    [/tr]
    [/table]

    Haya wadau oneni tofauti ya tz na kenya unaweza ukataja mtandao wako wa nchi fulani unayoona rahisi tufanye comparison

    Hapo hujataja saa 4 usiku hadi asubuhi sh 200 tu then ukinunua leo kesho wanakupa bure
     
  9. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #9
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Thenkyu chief mkwawa kwa hizo data,
    kwa comparison hapo ,

    Safaricom unapata 1.5gb = TSH 18,000/=
    Vodakom unaoata 5gb =TSH 20,000/=

    na hapo ni kwamba umetumia exchange rate ya 18 ungetumia exchange rate ya 20 bila shaka ingekuaja 20,000/=

    vilevile ORANGE KENYA internet everywhere 3G
    1GB = 750 KSH = 15,000/=
    5GB= 2750 KSH = 55,000/=

    Hivyo TZ tuna unafuu !!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. Paje

    Paje JF-Expert Member

    #10
    Oct 10, 2012
    Joined: Apr 24, 2010
    Messages: 1,198
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    yap ni nafuu kabisa. nunua kifurushi cha mwezi mzima cha tigo kwa tsh 8500 tu. utabrowse, utasoma nyuzi ila hutoweza kudownload au ku stream video ikiwa hutokuwa mjanja. na ukiwa mjanja kidogo utaweza yote.
    angalia maelezo yao wenyewe wanaita month.
    (Month allow you to browse facebook,twitter, emails etc for FREE and 600MB which can e.g be used to download 50 songs and 90min streaming.)
     
  11. nurbert

    nurbert JF-Expert Member

    #11
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 1,905
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    daaaaaaaaaaaaaaahhhhh mtawafumbuaaa waku huku tuna faidi xanaaaaaa
     
  12. Donn

    Donn JF-Expert Member

    #12
    Oct 10, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 2,424
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mpaka hapa naona TZ Tunaenjoy net, cha msingi tulilie coverage tu na speed :coffee:
     
  13. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #13
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    very tru,
     
  14. Nyenyere

    Nyenyere JF-Expert Member

    #14
    Oct 10, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,523
    Likes Received: 650
    Trophy Points: 280
    Mkuu sijakusoma hapo. Mimi huwa najiunga kila siku.
     
  15. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #15
    Oct 10, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,955
    Likes Received: 2,780
    Trophy Points: 280
    Mi juzi wamenitumia message unga leo upewe kesho bure nikaunga nkatumia juzi na jana. Kwa sh 200.

    Sjaconfirm kama ni watu wote au baadhi tu kama line haina hela usieke kwanza jaribu kama itakubali then ikikataa ndio unga
     
  16. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #16
    Oct 10, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Mkongo wa taifa a.k.a fiber optic cable! walisema utapunguza gharama za simu na internet. Hii nchi ni shamba la bibi!
     
  17. Root

    Root JF-Expert Member

    #17
    Oct 10, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,440
    Likes Received: 3,440
    Trophy Points: 280
    Jamani Tanzania wako vizuri kuzidi hata India kwani India wana 3g ambapo ni mtandao mmoja tu wa reliance. Airtel,vodafone wote wa 2.5g so ziko slow ile mbaya yaani unanunua bandle ila unajuta kuwa nayo kwani mb 1 unaweza download kwa dakika tano

    Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
     
  18. Nyenyere

    Nyenyere JF-Expert Member

    #18
    Oct 10, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,523
    Likes Received: 650
    Trophy Points: 280
    Inawezekana maana kila nikiunga leo, kesho yake napata taabu sana kwa vile inadai tayari nimeshaunganishwa. Huwa narudia mara nyingi ndipo inakubali.
     
  19. Brakelyn

    Brakelyn JF-Expert Member

    #19
    Oct 10, 2012
    Joined: Oct 6, 2009
    Messages: 1,200
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Mimi Airtel 400MB kwa 2,500/= tu kwisha kazi, nikitaka kuDownload ni Vodacom Unlimited tu hakuna wengine',,,!!!
     
  20. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #20
    Oct 10, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,955
    Likes Received: 2,780
    Trophy Points: 280
    Kama unaunga leo sa 6 usiku ujue kesho itaendelea hadi sa 6 usiku so sa 4 usiku kesho itakua bure na sa 5 bure ni masaa 24 kamili.

    voda bora watoe vocha za 200 kama zantel
     
Loading...