Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gharama za harusi kwa bwana harusi

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by TheChoji, Dec 2, 2011.

  1. TheChoji

    TheChoji JF-Expert Member

    #1
    Dec 2, 2011
    Joined: Apr 14, 2009
    Messages: 609
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Kuna thread moja inahusu michango ya harusi imenikumbusha mbali. Hivi jamani, mnazijua gharama anazoingia bwana harusi hadi anapooa? Katika hali ya kawaida kabisa, kama wewe ni mwanaume na unataka kuoa, jiandae kwa mambo haya:

    1. Kujitambulisha ukweni. Hapo utatakiwa uende kijijini alikozaliwa mkeo mtarajiwa ukajitambulishe huko. Kama mfano mkeo anatokea Mwanza, na mnaishi Dar, andaa nauli ya watu wawili, malazi kwa siku mbili, na utagharamia shuhuli hiyo ya utambulisho. We tenga 500,000. Hapo tuna assume mkeo atajitegemea. Otherwise 800,000 itakutoka.
    2. Kumtambulisha mkeo kwenu. Kama nyie nyumbani ni Arusha, utatakiwa umpeleke huko Ngarenanyuki. Sio umlete hapo Tabata mlipopanga. Hapo sio kwenu! Andaa nauli yako na atakaekusindikiza, nauli ya binti na mwenzie, na gharama za vinywaji na chakula siku hiyo. Utahitaji kama 700,000
    3. Kifuatacho ITV ni kuwaalika wakwe zako nyumbani. Uwatoe watu kama nane Mwanza, uwalete Arusha. Wale, walale, wajisaidie, kwa gharama zako. We acha ubishi, tenga 800,000 tu.
    4. Kwani we wazazi wako wanajua unakooa? Sasa je? Wasafirishe kwenda Mwanza! Watu watano. Utahitaji kuwa na 500,000. Beba pia ATM card yako, kuna imejensi.
    5. MAHARI ndio topic inayofuata sasa. Ukiwa mjanja, unganishia kwenye hiyo safari hapo juu uue ndege wawili. Pamoja na hayo, itabidi ubebe 2,000,000.
    6. Sasa kijana unaweza kumvisha mchumba wako pete. Nunua ya kawaida kabisa ya dhahabu. 350,000. Tukio lenyewe la kumvisha pete unaweza ita marafiki wawili watatu ukatumia 200,000. Au fanya sherehe kabisa. Mi simo
    7. Oke, sasa unaweza kuitisha vikao vya harusi. Tengeneza kadi za mwaliko wa kamati kwa 200,000, kikao cha kwanza gharama zote ni juu yako. Andaa 500,000. Swali la kwanza kwenye kikao: “We una shing ngapi?” Sema 1,000,000.
    8. Utahitaji 100,000 ya sms na simu kukumbushia michango. (Shukuru Mungu kuna cheka time)
    9. Wakati vikao vinaendelea, utatuma 200,000 kwa m-pesa ili mambo ya kimila yaendelee kule nyumbani. We unaelewa
    10. “Darling, sasa mi kwenye kitchen party ntavaa nini?” 300,000!
    11. “Darling, kuna mahali nimeona gauni zuri la send…” 400,000!
    12. “Baby, rafiki yangu alinunua gauni la harusi China yani lilimpende…..” 700,000!
    13. Wakati huo wewe mwenyewe hujajua utavaa nini, hujanunua pete za harusi, hujamvalisha best man na mkewe. Tuseme unahitaji kama 1,500,000 maana utalia lia sana. Kumbuka, gharama hizi huchangiwi na kamati. Wala hutarudishiwa.
    14. Siku ya send off lazma uende Mwanza. Utaenda mwenyewe? Ndugu wawili watatu na mshenga 600,000. Kwenye send off utatakiwa kutoa sijui blanketi la bibi, vitenge vya mashangazi, na vikorokoro kibao. Nunua hivyo vitu 300,000 uende navyo ili kupunguza gharama. Beba 200,000 za wale mashangazi watakaoibuka ghafla!
    15. Mshonee baba mkwe suti 100,000 mama mkwe yeye atavaa gauni la 50,000.
    16. Fotokopi hiyo hapo juu (namba 15) kwa wazazi wako. 150,000
    17. Watu watakaopenda kuvaa sare wajitegemee! Mimi sina hela! Ila utavishonea nguo vile vitoto kwa 80,000.
    18. Siku mbili kabla ya harusi, utaanza kupokea wageni. Unatakiwa uwatafutie malazi na chakula. Kwa ujumla utahitaji kama 500,000
    19. Jioni watoe auti mashemeji zako ambao hawajawahi kufika Dar ukawanunulie bia ili wakuone wa maana. 200,000
    20. Siku ya harusi bibi harusi na mwenzie na watoto na ma maids watatakiwa wakapambwe saluni. 200,000
    21. We na mwenzio mtaenda kunyoa hapo kwa nanii. Ndevu na nywele 10,000
    22. Siku ya harusi beba sadaka 10,000. Wakati huo umeshamtuma kijana akakulipie hoteli mtakayofikia baada ya harusi. Kamati haitoi hela hiyo, so utalipa malazi ya siku mbili 200,000
    23. Kama mtaenda honeymoon sehemu yoyote nzuri nzuri nje ya mji, si chini ya 800,000 kwa angalau siku 5.
    24. Wakati uko huko honeymoon, huna hata kumi, mwanakamati mmoja ambae hakuchanga anakupigia simu “ Sasa tunavunja lini kamati?” Pesa yote iliyochangwa ilitumika kwenye harusi, sasa gharama za kuvunja kamati ni za nani?? 500,000!
    25. SASA MNAANZA MAISHA YA UNYUMBA. 14,150,000 poorer.
     
  2. MkimbizwaMbio

    MkimbizwaMbio JF-Expert Member

    #2
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ndio maana wajanja tunapiga mimba kwanza halafu baadae mengi yanjifuta yenyewe.
    Ukitaka kuitwa mtakatifu dunia hii utaumia sana.

    Ushauri wa bure "MIMBA FIRST"
     
  3. TheChoji

    TheChoji JF-Expert Member

    #3
    Dec 2, 2011
    Joined: Apr 14, 2009
    Messages: 609
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    We piga mimba, usipige ukija kufanya harusi lazma nyingi kati ya garama hizo utazipata tu. Labda mahari ndio itapungua kidogo
     
  4. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #4
    Dec 2, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mengi uliyotaja sio ya lazima bali ni mambo ya kutafuta sifa.Kama huna pesa sifa ya nini? Sifa gharamia mwenyewe bwana sio kwa mifuko ya wengine.
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    Dec 2, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,151
    Likes Received: 14,543
    Trophy Points: 280
    kuna waumini wa dini moja,yote hayo ni optional....
    mnaweza waambia watu kuwa kesho mnafunga ndoa
    likapikwa pilau ,jungu moja kuubwa,shehe akaitwa kutia ubani...
    gharama hata laki mbili haifiki....huyo unachukua mke......lol......
     
  6. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #6
    Dec 2, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,710
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Tobaaaa.....Yeleuwiiii kama hali ndio hii nimeamua kuwa MSEJA sioi tena ng'ooooooo
     
  7. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #7
    Dec 2, 2011
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ....hahaha, e bana ee? aheri yetu tuliojiolea enzi zileeeeeeeeee..... sasa tunasubiri wajukuu tu!
    Kwani ni lazima kujfaharisha ee? Poleni.
     
  8. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #8
    Dec 2, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Mengine ni ya kujitakia,.kutafuta sifa zisizokuwa na maana... Sio lazima kwa dini yoyote...mnaeza enda kanisani kimya kimya na kufunga ndoa bila mbwembwe zote hizo.
     
  9. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #9
    Dec 2, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Na siku zote mwanamke ukisha mpiga mimba thamani yake ukweni inashuka drastically hivyo unajibebea kama unalia.
     
  10. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #10
    Dec 2, 2011
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ....lol....

    umenikumbusha, kuna zile za kuoa alfajr alfajr baada ya "salaa...!" - kahawa, chai na maandazi
    kwa muozeshaji na mashahidi na waliopo nyumbani inatosha, si sadaka tu bana?
    haina majotroo...
     
  11. kikahe

    kikahe JF-Expert Member

    #11
    Dec 2, 2011
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 1,271
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Na hizo sifa zitakufikisha pabaya
     
  12. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #12
    Dec 2, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,151
    Likes Received: 14,543
    Trophy Points: 280
    mseja na kapera ni neno moja au????
     
  13. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #13
    Dec 2, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hii ya kimya kimya ndo nitakayo fanya mimi kikubwa ni cheti cha ndoa.
    Sasa gharama za posa nauli ukweni n.k nikifikiria hivyo nasikia uchungu bora niendelee kunywa bia.
     
  14. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #14
    Dec 2, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,710
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Swahiba mimi nimeamua kuwa MSEJA banaa....swahiba niende huko ukweni kwenu waje waanze sijui khanga ya dada, blanketi la bibi, shuka la mmoja, mto wa shangazi, sijui nilete sharubu za babu, mbuzi mwekundu sijui wa wajomba mimi nitatoa wapi hayo jamani.....
     
  15. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #15
    Dec 2, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Piga mimba unabeba AD kilainiiiiiiiiii kwanza wanamsusa anahamia kwako kisha ww unamtuma Asprin akaonekane ukweni anaenda na Tsh.15000/= tu biashara imekwisha ndoa mtafunga uzeeni
     
  16. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #16
    Dec 2, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,710
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    No MSEJA mara nyingi inatumika kwa MAPADRI.....KAPERA nafikiri ni yule ambaye hajaoa bado
     
  17. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #17
    Dec 2, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,151
    Likes Received: 14,543
    Trophy Points: 280
    mimi naipenda ya usiku baada ya sala....
    watu wameshashiba makwao,we unawapa chai tu biskuti,unachukua mke lol
     
  18. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #18
    Dec 2, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Usiogope swahiba we tangaza nia mie ntajitolea ubani, lizzy mkeka, the boss mchele kg10, klorokwini nyama kg3, uporoto matango na nyanya, asprin ataleta maji kwenye madumu...king'asti atamfunda mwali na kumchora hina, bht atamwazima mwali dera, gaijin atatuletea radio na cd zote za taarab.... Ndoa tayari...kaizer atawapeleka nyumbani na kimkweche chake.
     
  19. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #19
    Dec 2, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,710
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Mpwa unauliza majibu wakati tayari huu ni mwezi wa nne sasa subiri katoto ka ukweli...
     
  20. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #20
    Dec 2, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,453
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    watakusema mtaani wanakudavid
     
Loading...