Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gharama za gesi na upatikanaji wake

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bw Harage, Jan 6, 2008.

  1. B

    Bw Harage Member

    #1
    Jan 6, 2008
    Joined: Aug 31, 2007
    Messages: 15
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    wadugu bloggers
    Ninatatizwa na gharama za umeme na Mkaa kwenye kupikia, naomba kama kuna anayejua gharama za mtungi mmoja wa gesi na wapi naweza kuipata hapa Dar. Mkaa sio bei sana lakini sio clean, umeme unapanda kwa hiyo budget yangu ambyo ni limited itanitesa kiasi. Kwa mwenye ufahamu please naomba nijulishe!
     
  2. Augustoons

    Augustoons JF-Expert Member

    #2
    Jan 6, 2008
    Joined: Oct 31, 2007
    Messages: 397
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Gesi inapatikana oryx kwa gharama kati ya sh 10,000 na 15,000 kwa mtungi wa kilo 6,sasa inategemea na familia yako kama bachela tu unaweza kutumia hata mwezi,ila tatizo gesi nayo sometimes inakuwa adimu hivyo kutishia kupanda kwa bei yake.Si hivyo tu unahitaji mtungi,regulator na jiko kama unataka kuenjoy matumizi yake ila unaweza kupika moja kwa moja toka kwenye mtungi kwa kupachika kichuma fulani hivi juu ya mtungi.
     
  3. C

    Chuma JF-Expert Member

    #3
    Jan 7, 2008
    Joined: Dec 25, 2006
    Messages: 1,330
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mie natumia Gesi home. Nilinnua Oryx au..hapa karibu na Kamata Junction ya Msimbazi na Pugu Road/Nyerere Road...Nasikia sasa wamehama nafikiri nenda ktk vituo vya Mafuta pembeni.

    Kg 15/16 wanauza 30,000 sasa zamani ilikuwa 25,000. Mtungi wana kukopesha 45,000/=,(kama unao no need kulipa hio nenda no mtungi wako wakujazie), Jiko nafikiri Bei yake inategemea na matumizi yako..inafika 35,000/= na kuendelea.regulator+pipe inaweza fika 20,000-25,000/=
    Go ahead Gesi nzuri ila GHARAMA...Rafiki yangu alie Qatar ananiambia mtungi wa kg30-32 kama 20-30,000 ya TZ...price Bongo ni twice as much...Sijui Uzalishaji wa Songas umefikia wapi au tusubiri Gesi mpya ya MKURANGA...
     
  4. Augustoons

    Augustoons JF-Expert Member

    #4
    Jan 7, 2008
    Joined: Oct 31, 2007
    Messages: 397
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    yeah asante kwa kumchambulia vizuri,sema pipe inategemea anataka ya urefu gani lakini bei yake ilikuwa 2500 na regulator ilikuwa 15,000
     
  5. K

    Kasana JF-Expert Member

    #5
    Jan 7, 2008
    Joined: Apr 3, 2007
    Messages: 396
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Naomba kuuliza!!!
    Ni ORYX peke yake wanaosambaza? na mimi nafikiria kuopt lakini makazi ninayoishi hakuna ORYX -(Mtwara)
     
  6. B

    Bw Harage Member

    #6
    Jan 7, 2008
    Joined: Aug 31, 2007
    Messages: 15
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nawashukuru sana waheshimiwa, ni ajabu sana kuona kuwa tuna gesi lakini ni bei sana! Hapa ni kama serikali inatuhimiza tutumie Mkaa, yaani wanatuhimiza tuendelee kutoa support ya kuharibu misitu!
     
Loading...