Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gharama za Baraza la Kikwete -Tutafika ??

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Chifu Ihunyo, Jul 19, 2006.

  1. C

    Chifu Ihunyo Member

    #1
    Jul 19, 2006
    Joined: Jul 3, 2006
    Messages: 62
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jamani tutafika au wachambuzi mnasemaje ?

    Gharama za Baraza la Kikwete
    Fungu la mishahara yao lazidi la Mkapa
    Magari ya mawaziri yagharimu bil. 6.4


    Na Tamali Vullu, Dodoma


    BARAZA la Mawaziri la sasa linalipwa mishahara ya sh 1,012,764,000 kwa mwaka ikilinganishwa na baraza lililopita ambalo lilikuwa likilipwa sh 777,492,000.

    Naibu Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma, Hawa Ghasia, aliliambia Bunge jana kuwa katika baraza la sasa lenye mawaziri 30 wanalipwa mishahara ya sh 533,628,000; na naibu mawaziri 31 wanalipwa sh 479,136,000.

    Ghasia alisema katika baraza lililopita lilikuwa likilipwa mishahara ya sh 499,284,000 kwa mawaziri; na naibu mawaziri 18 walilipwa sh 278,208,000 kwa mwaka.

    Alisema gharama za ununuzi wa magari ya mawaziri 30 wa awamu ya nne ni sh bilioni 3.15 na naibu mawaziri 31 ni sh bilioni 3.255.

    Baraza lililopita lilikuwa na mawaziri 28, gharama ya magari yao ilikuwa sh bilioni 2.94 na kwa naibu mawaziri ununuzi wa magari yao uligharimu sh bilioni 1.89.

    “Gharama za mishahara katika Baraza la sasa ukilinganisha na Baraza lililopita zimepanda kwa asilimia 32.6,” alisema.

    Waziri huyo alikuwa akijibu swali la Mbunge wa Viti Maalumu, Grace Kiwelu (CHADEMA), aliyetaka kujua kiasi cha fedha kinachotumika katika Baraza la Mawaziri kama mishahara; na gharama za ununuzi wa magari pamoja na kiasi kilichoongezeka kikilinganishwa na baraza lililopita.

    Katika swali la nyongeza, Mbunge wa Wawi, Hamad Rashid Mohamed (CUF), alihoji kama Ofisi ya Waziri Mkuu inaweza kufuta kauli yake kuwa gharama ni ndogo na haina madhara yoyote.

    Akijibu hoja hiyo, Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu, Juma Akukweti, alisema bado anasimamia kauli yake na kwamba kwa mazingira ya kazi ya sasa, inastahili kuwa hivyo.
     
  2. I

    Interested Observer JF-Expert Member

    #2
    Jul 19, 2006
    Joined: Mar 27, 2006
    Messages: 1,136
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    This ak'kweti is really a pain in the ass!
     
  3. C

    Chifu Ihunyo Member

    #3
    Jul 20, 2006
    Joined: Jul 3, 2006
    Messages: 62
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Lakini wengi wanasema ndiye mkombozi wa Tanzania maana kaitwa Nabii nk .Sasa kwa namna hii kweli JK tutapiga hatua ?Au unawapa fadhila washikaji kwa kampeni ?
     
  4. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #4
    Jul 20, 2006
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,063
    Likes Received: 127
    Trophy Points: 160
    Maslahi aliyoweka mbele Kikwete ni ya marafiki zake, sio ya Watanzania kwa ujumla. Hata katika teuzi zake, anaangalia urafiki kwanza, taifa baadaye. Ndio maana hajazi nafasi kwa kuangalia Mtanzania anayefaa zaidi ni nani, bali rafiki ambaye bado hajapewa asante ni yupi.

    Ili kukidhi gharama hizi kubwa za kuwanufaisha marafiki zake, imebidi kusitisha utekelezaji wa miradi muhimu kwa taifa kama ule wa ujenzi wa barabara toka Mtwara hadi Mwanza. Ilikuwa imepangiwa kukamilishwa mwaka huu, lakini JK ameiondoa kwenye bajeti.

    Watanzania tumebebeshwa mzigo mkubwa wa mawaziri 60. Hata ungefukuza kazi arobaini kati yao wakabaki 20 tu, wangetosha na kazi zingefanyiaka hata vizuri zaidi. Ni mzigo wa bure, wa JK kupongeza wenzake tu.

    Itabidi Watanzania wanaosafiri toka Dar kwenda Mwanza na Bukoba waendelee kuomba njia Kenya, na hata Uganda. Na miradi mingine kabambe iliyokuwa inapangwa, kama ujenzi wa daraja toka Kigamboni hadi Feri, ndio isahauliwe kabisa. Pesa zitaishia kwa wenziye JK. Nyie mlie tu.

    Augustine Moshi
     
  5. C

    Chifu Ihunyo Member

    #5
    Jul 20, 2006
    Joined: Jul 3, 2006
    Messages: 62
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hivi kuna mtu anaweza kusema kwa nini JK aliamua kuwa na utitiri wa mawaziri namna hii ? Alitaka ku achieve nini na hao mawaziri wote wanafanya kazi zipi ambazo zimeibadili TZ ambayo siku za JKN,AHM, na BM hazikuwepo ? Naomba mnisiadie hapa wachunguzi wa mambo
     
  6. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #6
    Jul 21, 2006
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,063
    Likes Received: 127
    Trophy Points: 160
    Ikumbukwe kwamba ziko gharama nyingi za mawaziri ambazo hazikutajwa bado. Bunge limeelezwa gharama za mishahara na magari tu. Ziko gharama za matibabu (na nasikia wana haki ya kutibiwa nje, kwa harama za walalahoi, kwani hospitali za wananchi haziwafai), gharama za malazi na marupurupu mengine mengi ya mawaziri.

    Jibu la swali lako Chifu Ihunyo ni kama hivi: JK aliamua kuwa na utitiri wa mawaziri ili kuwapa marafiki wengi uwaziri. Si kweli kwamba program yake inahitaji mawaziri wengi. Program ipi?

    Augustine Moshi
     
  7. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #7
    Jul 22, 2006
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,063
    Likes Received: 127
    Trophy Points: 160
    Haya maoni hapa chini niliyaposti kwenye sehemu ya Elimu ya ukumbi huu, lakini nimeona watu hawasomi huko. Jamani, yaani ni siasa tu basi? Nayaposti hapa kwa Chifu Ihuyo, huenda yakajadiliwa yanavyostahili.

    Augustine Moshi
    ======================

    Naona Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi ameshatoa bajeti ya wizara yake. Inapatikana hapa http://www.tanzania.go.tz/bspeech2006_07f.html

    Itabidi tusubiri bajeti ya Wizara ya Sayansi na Elimu ya Juu (ipo tena kweli?) kabla hatujafahamu ni sehemu gani ya bajeti nzima ya serikali imeelekezwa kwenye Elimu.

    Kwa sasa, inatosha kusema kwamba bajeti ya Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi ya sh. 239, 650,710,900 (roughly shilingi 240 billion) ni 4.9%tu ya bajeti yote ya serikali ya Tanzania, ambayo ni shilingi trillion 4.85. Linganisha hii na bajeti ya Elimu ya Kenya ambayo kwa fedha zetu, ni shilingi trillion 1.485, na ni sawa na 27% ya bajeti yote ya serikali ya Kenya.

    Itabidi tujadili hili jambo kwa undani. Haitoshi kusema tunakazania Elimu. We must put our money where our mouth is.

    Augustine Moshi
     
  8. O

    Ogah JF-Expert Member

    #8
    Jul 22, 2006
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,187
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    A Moshi,

    Mwalimu wetu wa mahesbu, naomba nitoe ka wazo ka kukusumbua kidogo.

    Je unaweza ukatuwekea Jedwali likionyesha kila budget ya Wizara na %ge yake na mpaka sasa msimamo ukoje.
     
  9. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #9
    Jul 24, 2006
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,063
    Likes Received: 127
    Trophy Points: 160
    Ogah ameuliza:Je unaweza ukatuwekea Jedwali likionyesha kila budget ya Wizara na %ge yake na mpaka sasa msimamo ukoje.

    Siwezi, kwani bado bajeti za wizara nyingi hazijatolewa bado. Ukiangalia kwenye national website yetu (www.tanzania.go.tz), utagundua kwamba hadi sasa bajeti speeches chache tu ndiyo zimeshatoka.

    Kwenye ippmedia.com, inaashiria kwamba kwa sasa Bunge linajadili bajeti ya Wizara ya Sayansi na Elimu ya Juu, lakini hiyo speech bado kuwekwa kenye website yetu. Ikishawekwa, tutajumlisha fedha zake na zile za Mama Sitta ili tupate kujua kiasi gani hasa kitatumika kwenye Elimu.

    Augustine Moshi
     
  10. M

    Muganyizi Member

    #10
    Jul 26, 2006
    Joined: Jul 26, 2006
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bahati nzuri nasikia na yeye yuko Ujerumani anaangaliwa afya yake mkubwa huyu kweli iko kazi kubwa mno tungoje tuone kwa nini kaweka utitiri wa walaji wenzake
     
  11. Dua

    Dua JF-Expert Member

    #11
    Aug 25, 2007
    Joined: Nov 14, 2006
    Messages: 2,483
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Haya Inflation ndio imeingia na habari za uhakika wengi wa mawaziri wetu hawana kazi za kufanya. Nchi yetu ilivyo na matatizo hatuoni aibu kuwa na wachache wanaolipwa kama wafalme kukidhi mahitaji yao.
     
  12. c

    chagga land JF-Expert Member

    #12
    Dec 10, 2015
    Joined: Jul 24, 2015
    Messages: 396
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kikwete alikuwa na lengo zuri lakini mawaziri ndo walimuharibia
     
  13. okonkwo jr

    okonkwo jr JF-Expert Member

    #13
    Dec 10, 2015
    Joined: Jun 14, 2015
    Messages: 2,193
    Likes Received: 1,122
    Trophy Points: 280
    Wachaga tabu tu
     
  14. kuku87

    kuku87 JF-Expert Member

    #14
    Dec 10, 2015
    Joined: Mar 3, 2013
    Messages: 1,219
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Huyu mshukaji toka mwaka wa kwanza alishaprove failure ila bado akaendeleza mazingaraombwe yake kwa expense ya watanzania alivyoona hela hazitoshi akaabza kutembeza bakuli ndo mana akamfikia vasco
     
Loading...