Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

GHARAMA YA KURA.... Khanga + T-shirt + kofia + pilau = ???? Mtihani huo!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by WomanOfSubstance, Jul 28, 2010.

  1. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #1
    Jul 28, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Hivi mwananchi anapopokea tshirt na khanga anatarajia kiongozi aje amfanyie lipi zaidi atakapochaguliwa?
    Ni nini kitambana kutumikia wananchi ilhali alichaguliwa kwa bei?
    Hivi mwananchi unanunuliwa kwa kipande cha kitambaa?
    Maendeleo yatapatikana vipi kama wananchi wanakula kabla ya kutoa Kura?

    TAKUKURU wana kazi ya ziada... rushwa ziko za aina nyingi sana siyo lazima pesa, siyo lazima mtu agawe tshirt na khanga au baiskeli hadharani. Wanaokamatwa ni wale wenye bahati mbaya tu..wako wengi wanafanya vitu vyao kama kawaida bila hofu kabisa....

    Wapo wanaotumiwa kwenye account za bank, wako wanaotumiwa kwa M-Pesa... hawa watakamatwa vipi?
     
  2. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #2
    Jul 28, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    well.. lakini kama kura zina gharama kwanini wananchi wasiilipie?
     
  3. Kisoda2

    Kisoda2 JF-Expert Member

    #3
    Jul 29, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 961
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Kwanini wailipie?
    wanailipia kwa faida ya nani?
     
  4. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #4
    Jul 29, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0

    Wanalipia kwa mengi:
    1. Wananchi wana matatizo kuanzia ya basic needs ( chakula, mavazi etc) hadi mengine....na hii inatuambia kuwa viongozi wana kazi kubwa kweli! Kama mwananchi anaweza kuridhika kwa mlo wa siku moja na kusubiri tena miaka mingine mitano hatuoni kuna tatizo kubwa zaidi ya tulionalo?

    2. Kama uongozi haujaweza kuwafanya wananchi waweze kutatua abject poverty na sasa ni miaka karibu 50 tangu nchi ipate uhuru , itatuchukua miaka mingapi zaidi?

    Ningetamani kujua wanaowania uongozi au hata walioko madarakani wanatafsiri vipi hali hii? Je isingewasaidia kuweka mikakati mizuri zaidi ya kuwasaidia wananchi? Nadhani au ingekuwa mimi ndio naingia madarakani, ningefanya utafiti mdogo kuona ni maeneo yepi wananchi wanazinguliwa na khanga na t-shirt na pilau na kuweka strategy ya kuwamalizia kiu hii kwanza ( sic!)... mipango ya maendeleo huenda ingechukua sura mpya. Badala ya kuwa na mipango yenye kuhitaji mabilioni huenda ingehitaji mamilioni machache tu...
     
  5. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #5
    Jul 29, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Kura zina gharama kubwa sana........... vinginevyo watu wasingehaha kuzunguka huku na huko kuhonga....

    na Kura zinazopatikana kwa hongo, gharama yake ni kubwa zaidi kwa mwananchi anayetegemea maendeleo!
     
  6. Iza

    Iza JF-Expert Member

    #6
    Jul 29, 2010
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,792
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hiyo formula ina-aply kwa siku moja tuu..miaka 5 yoote ni shida...
     
  7. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #7
    Jul 29, 2010
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Usipokula pilau usipopokea kanga usipopokea kofia mgombea atapita na miaka mitano itapita hupati barabara maji ya kunywa hata lifti, so the least you can get ni kofia, kanga na pilau.
     
  8. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #8
    Jul 29, 2010
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,584
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    I gues wengi wetu humu ndani mmewahi kutembea vijijini.
    Nasema vijijini nikimaanisha vijiji kweli!
    Kule utakuta m2 anavaa fulani moja miaka na miaka,
    Ukaenda sasa hivi ukampa fulana mpya atakuona wewe kama mkombozi.
    Na kura utapewa bila kupingwa!!
    Swali Langu ni kwamba. Mbona sijaona T-shirts za CHADEMA?
    in maana
    wao tu ndo wenye uwezo wa kugawa fulana na kofia?
     
  9. S

    Sabasaba Member

    #9
    Jul 29, 2010
    Joined: Jul 12, 2007
    Messages: 77
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 15
    Chadema wanatakiwa kutoa Tshirts zikiwa kimkakati zaidi, hakuna haja ya kumpelekea poster ya shilling elfu tano au tatu mtu wa kijijini!, huyu mpatie tshirts yenye maneno mazito ya kumhamasisha apigie kura Dr Slaa na wabunge wake, hii itakuwa ni win-win stuation, umepata kura na yeye amepata t-shirt, kwa sisi tunaotembelea vijijini sana tunajua kwamba watanzania wanavaa tshirt za kijani kwa sababu hawana alternatives ya mavazi.
     
  10. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #10
    Jul 29, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo..ina maana T-shirt na khanga ( mavazi ) ndio kipaumbele cha kwanza katika matatizo ya watanzania walio wengi? Nimetoa hii changamoto nikitaka tujaribu kuangalia beyond the image ya khanga na pilau... nchi yetu basi haiweki vipaumbele sahihi katika kutatua matatizo ya wananchi?
     
Loading...