Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

gharama kupaua/kuezeka

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by aspen, Jul 21, 2011.

  1. aspen

    aspen JF-Expert Member

    #1
    Jul 21, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 504
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    wandugu naomba kuuliza bei ya mabati ya kawaida na yale magumu ya south na gharama ya kuezeka nyumba ya square meter 100 inaweza tumia mabati kiasi gani nawasilisha
     
  2. P

    Parachichi JF-Expert Member

    #2
    Jul 21, 2011
    Joined: Jul 22, 2008
    Messages: 517
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    wewe mtafute fundi mtaalamu wa bati akufanyie estimation!na pia ujue bati lako linakaaje?manake ukishajua unapauwa kivipi ndio utajua idadi ya bati!ukishajua idadi ya bati njoo hapa tukupe mau janja!fundi akueleze kuwa ni bati za urefu gani zinahitajika!sie tutakupa ma ujanja!
     
  3. maishapopote

    maishapopote JF Gold Member

    #3
    Jul 21, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 1,818
    Likes Received: 595
    Trophy Points: 280
    mkuu sallaaam,
    kwa mabati magumu yana size ya 1x3m hii ina maana 100/3 inakua 33 so inabidi uyanunue 33,tatizo yako local mno ...ukitaka vigae vya south vile ni 1.7mx0.37 hii ni sawa na 0.629 so inakua 100/0.629 inabidi ununue vigae 159...ila tatizo vinapata kutu baada ya miaka 4 ukitaka kitu quality,
    nenda nabaki afrika pale mwenge karibu na cocacola na ramani yako kuna vigae vya new zealand guarantee 50 yrs na mafundi watakupa....4 more info nipm
     
  4. T

    Tofty JF-Expert Member

    #4
    Jul 21, 2011
    Joined: Nov 6, 2008
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    maishapopote,

    kwa nini umwambie akuPM? Why not posting it here for the benefit of everyone as there are many people that will benefit for the info you have in possession.
     
  5. Dr wa ukweli

    Dr wa ukweli JF-Expert Member

    #5
    Jul 21, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 888
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    anataka kumchakachua kimya kimya kaona wa shamba huyo!
     
  6. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #6
    Jul 21, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Mkuu usianike email address yako........inaweza kuleta tabu.....mwabie aku PM
     
  7. yutong

    yutong JF-Expert Member

    #7
    Jul 21, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 1,607
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    hawawezi kunipata kaka kwa hiyo email
     
  8. jamii01

    jamii01 JF-Expert Member

    #8
    Jul 21, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,743
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    Muhimu nikuweka wazi kila kitu ili tuelimike wote..
     
  9. k

    kakolo Senior Member

    #9
    Jul 21, 2011
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kwanza kabisa mbali na materials ina bidi wewe mwenyewe usimamie maana ndugu watakupiga kuanzia material na labour. Kama bati la kawaida nenda Nyerere rd opposite na Radio Tz kuna jamaa agent wa Aluminium bati chapa simba haipati kutu bati moja 20,000 la kwa bunddle la 12pcs unalipa 220,000 uki- bargain unanunua kwa 200,000. Mbao Buguruni kona pale wanauza bei nzuri wanakupa na usafiri kutegemea na mzigo.

    Kazi kwako.
     
  10. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #10
    Jul 21, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mkuu hao jamaa wa mbao wanauzaje kwa running feet ya treated timber ya mninga au mti mwingine imara? Asante.
     
  11. k

    kakolo Senior Member

    #11
    Jul 21, 2011
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mwezi uliopita wanauza sh 600 unaweza kupatanisha wanauza hadi sh580 hizi ni 4 x 2. Ziko treated na wakati wa kunapima ubao hadi ubao gharama ya kuyasogeza ni juu yao. Wewe unakuwa nakidaftari una record basi. Watapeleka mashine kupasua kama ni 4 x 4 na kama si sikosei walini charge sh 100 au sh150 kila njia moja. Watapakia ukimaliza kuhesabu na wanakupelekea. Unaweza wapa hela kidogo ya kushushia ili wakupangie vizuri. Vizuri uwepo au uwe na mtu unayemuamini sana maana wataku fisadi kwenye futi, idadi na bei.
    Waya za kufungua kenchi shs2500.

    Kama bati za kawaida futi 6 zinakuwa 12 bunddle moja, futi 5 zinakuwa 14pcs kwa bunddle. Misumari ya aina yote (Size) sh 2500 kwa kilo. Cement ilikuwa 12500 lakini bei imeongezwa na serikali sasa ni 13500, Lori kubwa la mchanga 130,000, Lori la kokoto kubwa sh 300,000, Madirisha ya aluminium material ya Dubai na USA dirisha la 5 x 4 na kioo cha 5mm one way sh 250,000. yale madogo ya vyooni sh 50,000. Ila uwe makini maana wanaweza kukuchomekea frame zinazochunika kwa urahisi so uwe na mtu anayezijua.

    Kila la kheri.
     
  12. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #12
    Jul 22, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mkuu nashukuru sana kwa maelezo yako mazuri na nitayafanyia kazi. Vipi bei ya treated timber za 2x2 na 2x3 kwa running feet?
     
  13. k

    kakolo Senior Member

    #13
    Jul 23, 2011
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Umeme ndugu yangu. Hizo mbao ni treated - Ila Mninga treated sijawahi kuona wala kusikia. Ila kama ni mninga wa milango au vitanda inategemea kwa frame za milango ni 30,000 ubao moja futi inazidi size ya mlango, zile za top bei imenitoka ila ni vyema kununua milango iliyotendenezwa maana ni 180,000 - 220,000 kama sikosei pale veterinary au sehemu fulani Tandika nikimpata mtu akanipa jina nitakupa. Ila mninga hauwi treated labda mimi ndio sijui.
     
  14. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #14
    Jul 23, 2011
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,758
    Likes Received: 1,916
    Trophy Points: 280
    Kwamba ulijaza details za uongo wakati wa kucreate account? Wajanja tunakupata,labda usi.reply. Uki.reply e-mail yangu nitakuanika hadharani.
     
  15. u

    ureni JF-Expert Member

    #15
    Jul 24, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Sijawaelewa watu gani hao hawawezi kukupata?kwani wakikupata kuna shida gani?
     
  16. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #16
    Jul 24, 2011
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    bulishit
     
  17. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #17
    Jul 25, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Jambo la muhimu kujua nyumba yako umekusudia kuipaua kwa mtingo gani, maana gharama na idani ya mbao, mabati, misumari nk idadi hutegemea na aina ya paa yako. Kama ni ya mtindo wa mgongo wa tembo ujue gharama za mbao nafuu.

    Ni vizuri ukawa na mtu anayejulia kidogo mambo ya mapaa, maana fundi akikuambia zinahitajika mbao (refters) au mbao mtambaa panya utabaki kushangaa ni sababu tu ya viambisho vya maneno ya kifundi.
     
  18. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #18
    Jul 25, 2011
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,502
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Mkuu nahitaji kokoto nyeusi na mchanga kwa wingi. I might need trip kama 15 za kokoto na 15 za mchanga kwa lori kubwa la tani 18. Kama kuna mwenye gari unayemfahamu, please nipe contact zake.

    Tiba
     
  19. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #19
    Jul 26, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hilo duka linaitwaje,wapo wapi,una namba zao ?nahitaji madirisha
     
  20. Ng'azagala

    Ng'azagala JF-Expert Member

    #20
    Jan 10, 2014
    Joined: Jun 7, 2008
    Messages: 1,239
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ndugu kakolo, Buguruni kona ni wapi? karibu na mataa/shell? una contact na hao jamaa au jina la kampuni
     
Loading...