Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gesi ya Kutumia mabaki ya Chakula na maji yaja na malipo ya awamu

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by simgas, Apr 20, 2012.

  1. s

    simgas Member

    #1
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wapendwa,

    Ile gesi inayotumia mabaki ya chakula na maji sasa inamuwezesha mteja kulipia 550,000 kwa awamu na kisha kufungiwa mtambo. kwa maelezo zaidi angalia jedwali hapo chini

    [TABLE="width: 500"]
    [TR]
    [TD]Mwezi[/TD]
    [TD]Mwezi[/TD]
    [TD]Mwezi[/TD]
    [TD]Mwezi[/TD]
    [TD]Ufungaji wa Mtambo[/TD]
    [TD]Mwezi[/TD]
    [TD]Mwezi[/TD]
    [TD]Jumla[/TD]
    [TD][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD]550,000[/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD]550,000[/TD]
    [TD][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD]300,000[/TD]
    [TD]250,000[/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD]550,000[/TD]
    [TD][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][/TD]
    [TD]200,000[/TD]
    [TD]200,000[/TD]
    [TD]150,000[/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD]550,000[/TD]
    [TD][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD]200,000[/TD]
    [TD]200,000[/TD]
    [TD][/TD]
    [TD]160,000[/TD]
    [TD][/TD]
    [TD]560,000[/TD]
    [TD][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD]175,000[/TD]
    [TD]125,000[/TD]
    [TD][/TD]
    [TD]135,000[/TD]
    [TD]135,000[/TD]
    [TD]570,000[/TD]
    [TD][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][/TD]
    [TD]130,000[/TD]
    [TD]110,000[/TD]
    [TD]110,000[/TD]
    [TD][/TD]
    [TD]110,000[/TD]
    [TD]110,000[/TD]
    [TD]570,000[/TD]
    [TD][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    Malipo ya awamu yatagharimu shilingi 10,000 ambayo ni administration fee.
     
  2. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #2
    Apr 20, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    huo mtambo unazalisha gas kiasi gani kwa siku? na unapaswa kufeed kiasi gani cha hayo mabaki?
     
  3. Who Cares?

    Who Cares? JF-Expert Member

    #3
    Apr 20, 2012
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 2,960
    Likes Received: 1,228
    Trophy Points: 280
    Huo mtambo unaocuppy space kiasi gani hasa ukichukulia hizi nyumba zetu za kupanga?
     
  4. s

    simgas Member

    #4
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Siku za mwanzoni inakaa kwa muda wa saa moja na nusu, kadri unavyoendelea kuweka mabaki ya chakula na taka za vyakula kama maganda ya viazi, ndizi n.k utapata gesi ambayo unaweza kutumia kwa siku nzima. hata hivyo kwa siku za mwanzo mtambo unapokuwa umeanzishwa kama unatumia gesi kwa mfululizo yaani ukatumia kupikia chai, theni maharage baada ya kupika chai, then ukasonga ugali, hapo itakaa kwa saa moja na nusu. lakini kama utatumia kwa nafasi yaani ukapika chai then baadae kama 2 hrs ukapika maharage, hapo unaweza kutumia kwa muda kidogo kwa sababu gesi inazalishwa muda wote.

    kiasi cha mabaki au taka za chakula kinachotakiwa kuwekwa ni nusu kilo hadi kilo tatu na nusu, kisipungue wala kuongeza katika kipimo hicho.
     
  5. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #5
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Hii haina tofauti na Biogas yoyote kwahio matumizi yako ndio yatapelekea ni kiasi uweke (from biogas ya kawaida ambayo I know from experience mabaki ya ngombe kama wawili unaweza kutumia siku nzima kwa matumizi ya kawaida, anyway nadhani hii ndio same product ambayo waliongelea hapa..., ingawa kulikuwa na debate kali kama nilichosema mimi ndio wanachosema wao)

    http://www.jamiiforums.com/business-and-economic-forum/245581-gesi-ya-kulipa-mara-mmoja-unatumia-milele-2.html#post3641105
     
  6. s

    simgas Member

    #6
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mtambo unakaa nje halafu kuna pipes zinafungwa kutoka kwenye mtambo kuingia ndani ambapo zinaelekezwa jikoni. ujazo wake ni lita 550.
     
  7. kukomya

    kukomya JF-Expert Member

    #7
    Apr 20, 2012
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 326
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Weka Contacts zako ili wenye interest wawasiliane nawe.
     
  8. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #8
    Apr 20, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Familia ya watu 4 yaweza zalisha mabaki ya kulisha hiyo plant na kuproduce at least 2 hours of cooking? Again huo mtambo wako unakuja na grinder/blender ya kusaga hayo mabaki ili yaweze kuliwa na hao bacteria; coz we know hao bacteria wanakaa kwenye guts zetu na wanakula chakula kilichosagwa tayari!
     
  9. networker

    networker JF-Expert Member

    #9
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 560
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    its the same product sema kampuni husika inajaribu kuongelea under their username jinsi mtu anavyo weza kulipia mtambo huo.
     
  10. s

    simgas Member

    #10
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    0767 746 427, 0658 746 427, 0684 747 427, 0779 747 427
     
  11. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #11
    Apr 20, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Ukubwa wa plant pia, hudetermine uwezo wa kupokea hicho chakula na hivyo gesi inayozalishwa. Ukioverfeed, unauwa na ukiunderfeed unauwa vile vile; ndio maana nilitaka kujua huo mtambo wao wanaupromote una ukubwa gani! Uzuri wa mabaki ya chakula huitaji mengi kama kinyesi cha ng'ombe (kwani kinyesi ni makapi zaidi, chakula kimeshatumiwa na mnyama) lakini, familia zetu nyingi za kitanzania hatuzalishi waste za kutosha, hivyo ili mtambo wako uendelee unahitaji kuoutsource mabaki from somewhere else na hicho ndicho kinachowatia uvivu wengi. Too bad hawalizungumzii hili wanavyopromote hiyo issue.
     
  12. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #12
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Ukiangalia kwenye ile thread niliyokupa link (ni kwamba hawa bacteria wapo available.., kwenye absence of oxygen any bio-material wataitumia na kutengeneza methane) kwahio hata ukiweka debe lako na kuweka mabaki ya vyakula utatengeneza bio-gas..., Ingawa kule kwenye ile thread jamaa alibisha kwamba hii ni tofauti (ingawa hakunieleza utofauti ni nini)

    Anyway sio kwamba nasema hii technology haifai (it great na nashauri watu wanunue) ila ukweli ni kwamba kama ukiweka pipa na hizo pipes utapata same gas (although DIY, Home made huenda isiwe as efficient)
     
  13. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #13
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Ndio maana hata kule nikasema hapa kuna lugha za kibiashara zinatumika.., its sold as if hawa micro organisms wanapatikana sijui wapi ambapo wakipotea hawawezi kupatika tena.., ila ukweli ni kwamba ukiweka mabaki ya chakula au even kinyesi.., kweye absence of oxygen (methane gas will be produced) regardless hio container ni pipa, debe, au septic tank...

    Lakini Kudos, kwa jamaa kuleta a ready made bio-digester na stove yao kwa matumizi ya watu.., sio mbaya kila mtu kuwa nayo sababu itaconvert mabaki into energy ambayo eventually unaweza kutumia kama mbolea..

    Ila Chonde Chonde Wakuu hizi lugha za kibiashara sometimes zinaweza zika-backfire, na huenda usipate satisfied customer and hence unakosa repeat business through word of mouth
     
  14. networker

    networker JF-Expert Member

    #14
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 560
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    mimi hu mtambo ninayo natumia .ni mkubwa kama simtank yale ya maji .pia nakubaliana na wengi wenu kwamba unaweza weka kinyesi iwe cha ngombe au chochote na ukapata gesi lakini .swali jee ni wangapi wana ngombe nyumbani mwao wakupata hiki kinyesi nyumbani mwao.mfano sinza kuna nani unamjua sinza ana ngombe wakumpatia kinyesi nyumbani kwake .ndio mana huu mtambo ume kuwa mkombozi kwetu kwani instead ya sisi kuangaika kutafuta kinyesi .tuna tumia mabaki ya chakula amabayo karibia kila nyumba inayo.tene mabaki yenyewe yanayo itajika ni nusu kilo tu.mimi kwangu naendaga kwenye kibanad cha chips jirani na kwangu na chukua maganda ya viazi. nakubali kinyesi kina zalisha lakini sina muda wa kushika kinyesi mimi na skia kinya .so i find this mtambo kuwa na faida.
    kingine ni mtu gani au biashara gani mtu ata anzisha asi promote bidha yake .
     
  15. s

    simgas Member

    #15
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Its not the same product bz hii inatumia mabaki ya chakula pekee, kuna mtambo ambao unatumia mbolea ya wanyama, unaletwa sokoni soon ila priority kubwa itakuwa kwa watu wa rural areas.
     
  16. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #16
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Ni kweli mkuu ila issue na ukweli ni kwamba hata zile biogas tunazozifahamu hata ukiweka mabaki ya chakula itafanya kazi, hata hii yako ya sasa ukiweka kinyesi hata cha mtu itafanya kazi hawa wadudu sio kwamba wanachagua mimi nataka carrot tu na mabaki ya mimea sitaku samadi..


    Mkuu hakuna sehemu ambapo nilisema huu mtambo ni bogus.., (huu mtambo unafaa sana tena sana) ila kufaa kwake hakubadilishi ukweli kwamba kinyesi kinaweza kufanya kazi na badala ya kutumia hio simtank yako ungeweza kuweka pipa likafanya kazi vile vile (issue ni kwamba sidhani kama hii kampuni ina hati miliki ya hawa wadudu na hawapatikani pengine popote). Again huu mtambo una faida na ni vizuri mtu kutumia kile ambacho kipo widely available kwa mfugaji kwake ni cost effective kutumia samadi, kwa mtu ambae mifugo ni kazi kupata basi atumie mabaki ya mimea.

    Mkuu promotion sio lazima upindishe lugha (wengine wataona unataka kuwatapeli) unaweza tu ukaweka faida zako na USP (unique selling points zako)
     
  17. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #17
    Apr 20, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    As you say lugha za kibiashara.
    Kwangu nina kijimtambo, actually nilijenga kama kisima hivi cha juu, then nikaweka poly pipe as a feeder, na juu nikaweka simtank la 2000liters (liligeuzwa juu chini,chini juu as a gas collector; linapanda gas ikijaa) lililoconnectiwa na horse pipe ambayo inapeleka gas kwenye stove. For a starter, niliweka cowdung (ili kupata bacteria) na lots of water. Then nikaendelea kufeed hizo kitchen wastes.

    It works very well, na nilikuwa napata mpaka 3 hrs of cooking, but you have to feed the moster with about 20 to 40 lts of maujiuji ya mabaki (you need to blend hayo mauchafu ili upate uji ambao hao bacteria watakula) hapo ndipo palipokuwa na kazi. Kwanza kwa familia yangu yenye watu wasio zidi 3 ambao wote ni wavivu wa kula, mabaki yalipatikana pale tunapotengeneza juice tu. siku zingine zote inabidi binti atafute kwa jirani au nichukue mabaki from the office. Hiyo kitu nilishindwa kuendelea nayo kwa muda; pia natumia gharama ya umeme kusaga mabaki ya chakula ili nisave anyway; with a bigger family au kama unamgahawa you need to have this.

    Nitawatembelea ofisini kwao nione, but again a kilo of kitchen waste acha 3 kilos bado ni kubwa, na si kila siku mtakula viazi au ndizi, kuna siku za tambi, wali n.k, unless mpike chakula kingi ili mbakishe makombo!
     
  18. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #18
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Mkuu unaweza kuniambia ni kwanini hii huwezi kutumia mbolea ya wanyama Je mmegundua bacteria tofauti na hao hapo chini:-

    Mkuu kama hao wanaweza ku-break down mabaki ya mimea kwanini washindwe kinyesi ? (Je hawa ni hybrid au ?)
     
  19. s

    simgas Member

    #19
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  20. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #20
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Thanks Mkuu
    Kwahio hii technic yako ya mtambo wako ni kama huo hapo juu wa Kaunga ?., Pia mkuu nikikosea nikaweka samadi hawa wadudu watakufa, (au ni kwamba hawafi ila its efficient kutumia mimea kuliko samadi).. na process ya kwanza ni kutengeneza mazingira mazuri zaidi ya hao wadudu kuzaliana na kwa kuweka mimea you get more methane kuliko kwenye samadi ?

    My point being are they different micro organisms which eat plants different from the ones eating samadi ?
     
Loading...