Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gesi tumboni

Discussion in 'JF Doctor' started by Green Apple, Feb 7, 2012.

  1. G

    Green Apple Member

    #1
    Feb 7, 2012
    Joined: Feb 2, 2012
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Please doctors nahitaji msaada,nina tatizo la gesi kujaa tumboni kupita kiasi as a result tumbo linatoa muungurumo. Hospitals nikienda napewa dawa za minyoo they never help and even if they did ni temporary. Help me jaman nakosa raha
     
  2. Buggy

    Buggy JF-Expert Member

    #2
    Feb 7, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 239
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kanunue dawa inaitwa MUCOGEL.....itakusaidia
     
  3. G

    Green Apple Member

    #3
    Feb 7, 2012
    Joined: Feb 2, 2012
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    thanks,will it help me temporary au permenent?
     
  4. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #4
    Feb 7, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Acha kula machipsi ya mitaani na maharage. Tumia PPI kwa mwezi 1 na Antiacids masaa 2 kabla ya mlo na masaa 2 baada ya mlo na unapoenda kulala.
     
  5. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #5
    Feb 7, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ni vyema ukajua tatizo linaanzia wapi. Kwa ninavyofahamu, gesi ya tumboni huwa ni kiasi kidogo tu ambacho huingia wakati tunakula. Unapoona inafikia kuwa kero kubwa mpk unashindwa kukaa vyema basi upo uwezekano ikawa ni dalili za vidonda vya tumbo.

    Fanyia utafiti hilo, jaribu kula pilipili au kukandamiza bia ukiwa na njaa, ukiona maumivu na viungulia ujue hivyo ni vidonda vya tumbo.
     
  6. G

    Green Apple Member

    #6
    Feb 7, 2012
    Joined: Feb 2, 2012
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    pp1 ndo nini mkuu?thanks
     
  7. G

    Green Apple Member

    #7
    Feb 7, 2012
    Joined: Feb 2, 2012
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    pilipili nakula ila sometimes naumwa na tumbo,bia sinywi nijaribu kitu gan?
     
  8. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #8
    Feb 8, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,538
    Likes Received: 2,808
    Trophy Points: 280
    Kuondosha Gesi tumboni kwa Dawa za Kienyeji, Gesi na Indegestion:
    Kunywa juisi ya pea iliyochanganywa na tembe 3 za kitunguu Saumu kabla ya kulala kila siku.
     
  9. Kaliua urambo

    Kaliua urambo JF-Expert Member

    #9
    Feb 8, 2012
    Joined: Apr 21, 2009
    Messages: 604
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    hili tataizo ni kubwa siku hizi,inshakunywa sana maginisium lakini wapi
     
  10. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #10
    Feb 8, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Mimi nilipata hayo matatizo kuna wakati kutokana na majukumu niliokuwa nayo wakati huo hata lunch zikawa zinanipita nilikuja kuumwa na tumbo balaa. Mwisho nikaenda hospitali wakaniandikia suspension fulani ambayo ndani kuna kama chenga chenga unatikisa unakunywa ni antiacid inaondoa ma gesi gesi, maana tumbo lilikuwa linanguruma utafikiri mtu anachemsha maji sijui kitu gani.Hii dawa ipo over the counter kwenye pharmacy.

    NIlipopiga na mazoezi nikawa fiti.
     
  11. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #11
    May 3, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,538
    Likes Received: 2,808
    Trophy Points: 280
    GESI TUMBONI (COLIC): Ikiwa mtu atakula kwa wingi vyakula vinavyoleta gesi halafu vyakula hivyo visisagike vizuri tumboni, hukusanya gesi tumboni na kufanya mingurumo humo na kumsababishia maumivu, humkosesha mtu utulivu na kumfanya kutoka jasho na machovu bila ya kufanya kazi. Mtu hujisikia mara kwa mara aende haja kubwa na akienda hapati choo. Pia humsababishia mtu kuumwa kwa mgongo au kiuno. Ikiwa gesi hii itakosa kutoka kwa njia ya haja kubwa, basi yaweza kupanda juu na kufanya presha sehemu au karibu ya moyo na kusababisha maumivu ya moyo.

    TIBA: Chukua asali robo lita , unga wa arki susi vijiko vitatu vikubwa na unga wa habat soda vijiko viwili vikubwa. Koroga zote pamoja kwa kijiko. Chukua vijiko viwili vya mchanganyiko huu ukoroge ndani ya kikombe cha maji ya moto halafu yakishapoa unywe kikombe kimoja kutwa mara mbili asubuhi na jioni.
     
  12. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #12
    May 4, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,574
    Likes Received: 663
    Trophy Points: 280
    Pole sana mkuu hizo ni dalili za vidonda vya tumbo. nenda hospital ucheck kipimo kinaitwa H-PYROL ili kujua tatizo ni nini usikimbilie dawa bila kujua chanzo cha ugonjwa. ila ni dalili tosha ya vidonda vya tumbo.... Pole sana
     
Loading...