Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Genes za kukua na kuzeeka- tutafakari

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Mtazamaji, Nov 30, 2011.

  1. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #1
    Nov 30, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Wakuu

    Huko majuu USA wanasayansi wanafanya utafiti na uchunguzi wa genome(genes) na DNA zinazosababisha au zinazozuia mtu kukuua kimwili na kiakili na baadaye Kuzeeka.

    Uchunguzi wao wanaufanya kupitia mtoto/kijana Brooke Greenberg ambaye japo ana umri wa miaka 18 urefu wake ni inchi 31 na uzito wa Kg 7.5 tu na wataaalama wanakadiria uwezo wa ubongo wake ni wa mtoto wa kati ya miezi tisa(9) na mwaka mmoja.

    Sasa tujiulize wanajamvi wa saysansi na teknolojia
    Assume uchunguzi wa wanatalma ho umekamilika kwa mafaniko na wakagundua hizo genes na wakagudua namnaa ya kuziweza na kuziondoa au kuziweka kwenye mwili wa binadamu na asssume haitakuwa gharama kubwa kuondolewa genes ya kukua na hatiaye kuzeeka
    • Je wewe unadhani umri upi ni sahihi mtu kuondolewa kwa genes za kukua
    • Unadhani Sayansi hii itatahiri au kunufaisha vipi maisha ya binadamu duniani

    Nawasilisha kwa mjadala
     
  2. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #2
    Nov 30, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,176
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    bila shaka watatafuta na za kuzuia kabisa kuzaa ili watu wasizidi uwezo wa dunia..we imagine watu wanazaliwa kila siku (hasa bongo huku) kibao halafu rate ya kufa ipungue duniani kutakalika humu...!! Mwacheni Mungu abaki kuwa Mungu tu...
     
  3. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #3
    Nov 30, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Sijui nini unachosema ndio mtazao wangu
    Tena huko majuu wazee ndio wengi. But ebu toa maoni yako tumuweke mungu pembeni japo kwa mjadala huu
    Let say imekuja dozi hiyo bure wewe utapenda kukua kwako kusitishwe ukiwa na miaka mingapi?
     
  4. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #4
    Nov 30, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,176
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    hata wakitoa bure na hela wanipe sikubali..
     
  5. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #5
    Nov 30, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kwene mjadala mmoja kuhusu hizi advancement za kisayansi dhidi ya kifo na kuzeeka (immortality) kuna mchizi mmoja alihoji kwamba why all the effort wakati hivi sasa watu hawajui wafanye kitu gani Sunday afternoon? Of coz without a doubt inabidi kuzuia kuzeeka ujanani wakati unaweza kujitegemea, ukizuia utotoni utapataje kipato? utakufa njaa..lol
     
  6. Given Edward

    Given Edward Verified User

    #6
    Nov 30, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    It's like wanam-challange MUNGU.
     
  7. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #7
    Nov 30, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Lakini pia kuna kasheshe maana kuna mammb ya ujanani tunayofanya au tuliyofanya soon tulipoapoanza kujitegemea mengine ni vituko na drama. Sasa si watu wtakuwa watu wa drama for ever.
     
  8. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #8
    Nov 30, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    At wich specific age will u like your ageing genome to be stoped and why that age?
     
  9. lm317

    lm317 JF-Expert Member

    #9
    Dec 1, 2011
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 452
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Just after Puberty. Just to be and enjoy a top sexual gear for ever!!!! What do you think
     
  10. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #10
    Dec 1, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kuanzia miaka 25 process ya kuzeeka inaanza. kwa hiyo lazima watu wawe wanakaa kati ya 20 na 25, ila kama itawezekana akili iwe ya 30 to 40 hivi.Binafsi nasubiri kwa hamu siku nitakua 40 (for personal reasons...)
     
  11. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #11
    Dec 1, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Sijui nini
    naomba nikukosoe Naona hapa umetoa jibu la kisiasa. Japo nona hii sayansi ina hatari yake lakini maisha matamu bana. na uzee........ Kumbuka kutozeeka haina maana ya kutokufa maana ni watu wachache sana wanakufa kwa so called natural death.

    Can u be more specific As i did not do well in Biology. tell me at wich age does puberty end ?
    For me too as RR pointed I think 40-45 could be my choice
     
  12. lm317

    lm317 JF-Expert Member

    #12
    Dec 3, 2011
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 452
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Puberty simply defined is when your body changes from being a boy to a man, or a girl to a woman. that is when your body becomes very new and at its best, ready for reproduction. Hapo ndipo watu wanasema Damu inachemka.
    To me that is not Biology! it is the experience i got during the time, years back.
    :embarassed2: It will never come back. How sad I am!
    May be science will bring it back before i die! I hope!
     
Loading...