Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Geita Gold Mine kuchangia Tshs 22mil kuwaondoa wananchi eneo la hifadhi ya misitu ni sawa?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ringo Edmund, Sep 22, 2012.

  1. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #1
    Sep 22, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    mimi nachanganyikiwa kidogo naombeni msaada,sikubaliani na wananchi kuvamia eneo la misitu lakini kwa kuwa hiyo ni kazi ya serikali.
    ggm inadaiwa na wananchi fidia haijalipa na imechakachua makadirio,sasa kwa serikali kuchukua hela za ggm na kuzitumia kulipia polisi na kununulia viberiti kuchomea wananci nyumba zao walizojenga zaidi ya miaka 20 si sawa.
    chadema wakipeleka m4c huko mtadai wachochezi?
    naombeni kina ritz,rejao na wengine wa ccm mtuambie hiyo ni sawa?
     
  2. Shomari

    Shomari JF-Expert Member

    #2
    Sep 22, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,104
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    si sawa kwa kweli. Wasukuma wa Geita nao ni makondoo tu. madini yao lakini wanateswa utadhani ni wakimbizi, tangu madini yaanze kuchimbwa hapo kuna faida gani za msingi wananchi wa Geita walizopata zaidi ya kupigwa na vumbi?
     
  3. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #3
    Sep 22, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    nashangaa bwana shomari na cha ajabu wale wananchi wameishi pale zaidi ya miaka 20.
    na mbaya zaidi kwa kuchoma nyumba moto wameonyesha ukatili wa hali ya juu.
     
  4. J

    Jonas justin Member

    #4
    Sep 22, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 90
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    du! Yani sijui tunaelekea wapi.
     
  5. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #5
    Sep 22, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,347
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 160
    Wameondolewa kwa kuchoma nyumba moto ILI WAZUNGU waweze kuchimba dhahabu,imeniuma sana!
    Hao watu wa haki za binadam wako wapi?
     
  6. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #6
    Sep 22, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 229
    Trophy Points: 160
    lile eneo litakuwa na MADINI Make hwa wazungu hawawezi poteza pesa zao bure kisa kulinda mazingira, mbona wao ndo wanaongoza kwa kuhalibu mazingira
     
  7. BASHADA

    BASHADA JF-Expert Member

    #7
    Sep 22, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 477
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Wazungu wameshaona deposit ya dhahabu hapo very soon tutaachiwa mahandaki hapo na madhara ya kemikali watu waanze kuchubuka
     
  8. Msolopagazi

    Msolopagazi JF-Expert Member

    #8
    Sep 22, 2012
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 646
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hapo kuna dhahabu GGM wanataka kuanzisha pit nyingine wametumia mgongo wa serikali dhaifu ili kukwepa kuja kuwalipa wananchi fidia
     
  9. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #9
    Sep 22, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    JONAS,MARIRE,CHASE,BASHADA NAMSOLOPAGAZI.
    mmeona jinsi serikali yetu ilivyo na matatizo,watu wakilalamika wanasema kuna wachochezi.
    vitabu vitakatifu vinasema rushwa inapofusha macho,hawa ccm hawaoni tena hata kunusa pua imeshakufa ganzi.
    hawawezi kuona hata kama zoezi ni halali kufadhiliwa na ggm ambayo ina migogoro kibao na wananchi hawataeleweka.
     
Loading...