Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

gego linauma

Discussion in 'JF Doctor' started by Raia Fulani, Dec 6, 2011.

  1. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #1
    Dec 6, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    nasumbuliwa kweli na gego lililotoboka sehem ndogo tu ila linamwaga maumivu balaa. Sitaki kuling'oa bali nataka nipate dawa ya kulitibu jinsi lilivyo. Msaada plz
     
  2. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #2
    Dec 6, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,563
    Likes Received: 2,010
    Trophy Points: 280
    waone waganga wa miti shamba. nenda makumbusho kinyama. Mia
     
  3. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #3
    Dec 7, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    una uhakika na unachisema ndugu?
     
  4. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #4
    Dec 7, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    gego halafu limetoboka?? au jino limetoboka?? si uende kwa dentist....
     
  5. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #5
    Dec 7, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,242
    Trophy Points: 280
    Humu kuna clinic ya meno,matibabu ni bure halafu. Ngoja madentist waamke,mie ni urologist tu
     
  6. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #6
    Dec 7, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Mimi ni dentist lakini niko holidei
     
  7. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #7
    Dec 7, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    kama limetoboka limesha haribika, litaendelea kuuma na kulika and by the time unaamua kwenda kwa dentist litakua limesha bomoka bomoka na atalin'goa kwa tabu sana. Ukienda sasa anaweza kujaza plumb ndani yake.
     
  8. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #8
    Dec 7, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,563
    Likes Received: 2,010
    Trophy Points: 280
    nenda makumbusho mtaa wa mali ulizia dr. wa meno na pumu. yupo. lakini kwa ushauri wangu DAWA YA JINO NI KUNG'OA. mia
     
  9. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #9
    Dec 8, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    poa wandugu. Gego linauma sana. Nikikosa tiba mbadala itabidi niling'oe
     
  10. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #10
    Dec 11, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    It is painful because the caries has gone very deep to involve the living part of the tooth where there are blood vessels and nerves (pulp),it can still be saved however if you want to retain your tooth, it needs a procedure called root canal treatment where by nerves will be removed from the roots and it will then be filled

     
  11. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #11
    Dec 11, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    asante ndugu. Kwa hiyo hii kitu hadi hospitali sio?
     
  12. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #12
    Dec 11, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    ni lazima uende hospitali ili upate appropriate treatment, Use of antibiotic and analgesics can relief you from pain and prevent further spread of infection but this is not a definitive treatment, because if you delay going to the hospital the infection can progress through the root canal to the apical part of the root and cause localized collection of pus ( dentoalveolar abscess) which also can cause other serious complication if not attended,so the best way is go to the dentist immediately
     
  13. b

    bg_dg_dy JF-Expert Member

    #13
    Dec 11, 2011
    Joined: Feb 27, 2009
    Messages: 269
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kang'oe
     
  14. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #14
    Dec 12, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Most of the people have got very wrong perception towards dental caries (rotten teeth) and other problems related to oral health,tooth extraction is completely discouraged and should only be done if all other procedures have failed, this is due to a number of reason one being it can cause poor arrangement of the teeth (malocclusion), so it always advised to retain your teeth
     
  15. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #15
    Dec 13, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    nashukuru mkuu kwa ushauri huu. Ni kweli sitamani kung'oa jino kwani si lote limeharibika bali sehemu tu. Ila ni kweli kwa jinsi siku zinavyosogea naona maumivu ya ajabu ajabu tu. Pia nitashukuru kama utanielekeza kwa dentist mzuri hapa dar
     
  16. R

    Renegade JF-Expert Member

    #16
    Dec 13, 2011
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 2,990
    Likes Received: 428
    Trophy Points: 180
    Kama unaweza kufanya root Canal ni sawa ila ni very costly, Jino moja nilifanya kwa karibu 350,000/-, Manake kuna viprocedure kidogo. Kung'oa ni balaa , nina kama siku tano toka nimeng'oa jino ,hali ni mbaya maumivu kwa kwenda mbele, lakini nilisikitishwa na namna nilivyong'olewa, it is too mechanical!!
     
  17. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #17
    Dec 13, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    pole sana. Ngoja nitafuatilia hiyo ya root canal
     
Loading...