Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gbagbo awataka askari wa UN waondoke Ivory Coast

Discussion in 'International Forum' started by Hofstede, Dec 18, 2010.

  1. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #1
    Dec 18, 2010
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Ivory Coast President Laurent Gbagbo ordered all U.N. peacekeeping forces out of the country Saturday.

    Source: CNN
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Dec 18, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,129
    Likes Received: 16,075
    Trophy Points: 280
    Gbabo's cling to power will plunge the country into a civil war.
     
  3. L

    Leornado JF-Expert Member

    #3
    Dec 18, 2010
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    The situation is getting worst...kwa nini Qattara asimuachie Gabgo aongoze for the sake of wananchi? itamsaidia nini nchi ikiiningia kwenye machafuko? na yeye pia ana uchu wa madaraka.
     
  4. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #4
    Dec 18, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,129
    Likes Received: 16,075
    Trophy Points: 280
    Gbabo ni mdhulumaji na kumwachia aongoze ni kuhalalisha dhuluma yake. Hell no Outtarra asikubali kufanya hivyo.
     
  5. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #5
    Dec 18, 2010
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Kwa nini Gbabgbo asimuachie Qattara ambaye alitangazwa na tume kuwa ni mshindi for the sake of the country?
     
  6. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #6
    Dec 18, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Afrika tuna tabu sana. Wakati nchi Kama Kyrgyzstan zimeonyesha maturity ya kuunda serikali ya vyama vitatu licha ya matatizo kwenye uchaguzi, sisi mpaka aje mzungu kutusimamia na mtutu wa bunduki utumike. SMH
     
  7. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #7
    Dec 18, 2010
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,192
    Likes Received: 1,104
    Trophy Points: 280
    Nina wasiwasi Gbagbo nishabiki wa Man U, alitaka Drogba "atoke kwenye mchezo" kesho. bahati nzuri mechi imeharishwa kwa ajili ya sababu za kiusalama.
     
  8. m

    mams JF-Expert Member

    #8
    Dec 18, 2010
    Joined: Jul 19, 2009
    Messages: 613
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Viongozi wengi wa Africa hawaingii kiuhalali madarakani na huo ni mfano tu. Huingia madarkani kwa kuiba kura na wakishidwa hutumia mabavu.


    Hawataki kukosolewa kwa kisingizia kuwa wao ni huru na hawapaswi kuingiliwa na mataifa ya nje! Hali hii inaduamaza democrasia Africa ambapo ni sisi wenyewe wafrica inatupasa kuchukua hatua na siyo kusubiria walio nje ya Bara la Africa,
     
  9. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #9
    Dec 18, 2010
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,078
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    hizi thraed zimekutana nishaileta hapa mwanzo

    MODS UNGANISHENI HIZI THREAD MBILI
     
  10. L

    Leornado JF-Expert Member

    #10
    Dec 18, 2010
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Inasemekana jamaa kanunuliwa na whites kumtangaza Quattara mshindi. Wazungu wana maslah yao binafsi na ndio maana wameng'ang'ania Gabgo atoke manake hawamtaki...kwa nini hawa International forces waelemee upande mmoja tu??
    Tuna uhakika gani kuwa Qattara ni mshindi halali wa uraisi?
     
  11. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #11
    Dec 18, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,129
    Likes Received: 16,075
    Trophy Points: 280
    Tayari fingerpointing zishaanza na zinaenda kwa wale wale usual suspects (wazungu). All this I believe is propaganda by Gbabo in order to stoke up nationalism sentiments. He will do anything to ensure he stays in power. Stupid fool
     
  12. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #12
    Dec 18, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Hebu ondoka hapa na arguments zako za kitoto
     
  13. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #13
    Dec 18, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Jamani Leornado! mwenye uchu wa madaraka ni nani? ni Qattara ambaye kachaguliwa kihalali au Gabgo anayechakachua? Kama kweli Quattara ni mroho wa madaraka uchaguzi ulikuwa wa nini? mie watanzania wengine hata sijui kama mna chembe ya kufikiri. kwa nini usiseme Gabgo aondoke kwa amani ili damu isimwagike? Watu wengine siwaelewi kabisa namna yenu ya kuwaza na kuamua. Au kwa kuwa Dr Slaa alichukua maamuzi hayo sasa itakuwa ni mchezo wa kawaida? hapana.
     
  14. L

    Leornado JF-Expert Member

    #14
    Dec 18, 2010
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0

    Jamani Leornado! mwenye uchu wa madaraka ni nani? ni Qattara ambaye kachaguliwa kihalali au Gabgo anayechakachua? Kama kweli Quattara ni mroho wa madaraka uchaguzi ulikuwa wa nini? mie watanzania wengine hata sijui kama mna chembe ya kufikiri. kwa nini usiseme Gabgo aondoke kwa amani ili damu isimwagike? Watu wengine siwaelewi kabisa namna yenu ya kuwaza na kuamua. Au kwa kuwa Dr Slaa alichukua maamuzi hayo sasa itakuwa ni mchezo wa kawaida? hapana.

    He naona nimetibua hali ya hewa...huo ni mtazamo tu. Mbona mnakuwa na hasira saana mabroda?
     
  15. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #15
    Dec 18, 2010
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,552
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    He is playing losers game. Time will tell
     
  16. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #16
    Dec 18, 2010
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Huyo ni Kikwete wa Ivory Coast. Tofauti ya Ivory Coast na Tz ni kuwa Dr. Slaa amepigwa na chini Tume ya uchaguzi na yeye akaamua kukubali kumwachia Kikwete madaraka.
     
  17. L

    Leornado JF-Expert Member

    #17
    Dec 18, 2010
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Comment ya mwananchi mmoja FB kwenye profile ya kikwete, nadhani wengi hatujui kwa nini kikwete kakaa kimya kwenye swala la ivory coast....

    "Mheshimiwa,nahisi hawaja kushirikisha kwa karibu viongozi wenzako wa afrika kuhusu suara la ivory coast,kwa viongozi kukatalia kwenye madaraka. Washawishi mfanye kama ulivyo fanya comoro,kumtoa aliyekuwa anataka urais bila ridha ya wananchi wengi. Mtoeni huyo wa ivory coast kabla ya ocampo kwenda".
     
  18. 3D.

    3D. JF-Expert Member

    #18
    Dec 18, 2010
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 1,022
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Si kila mtazamo ukija kichwani basi unarushwa tu JF, unahitaji kufikiri. Huwezi kuleta arguments laini kwa visingizio vya mtazamo. Mitazamo mingine ni tenge, huhitaji watu wakukosoe ndiyo ujishtukie.
     
  19. The Planner

    The Planner JF-Expert Member

    #19
    Dec 18, 2010
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 333
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Ukifanya utafiti juu ya maamuzi ya Gbagbo unaweza pata PhD ya kutukuka
     
  20. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #20
    Dec 18, 2010
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Maaskari wa UN wanafanya nini Ivory Coast?
     
Loading...