Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gazeti Mzalendo: TRA yamwita DR. Slaa fisadi, halipi kodi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pasco_jr_ngumi, May 29, 2011.

  1. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #1
    May 29, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,793
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wakubwa,
    gazeti la leo la Magamba-Mzalendo, limeandika hyo habari!

    Tena mshahara wa Dr. Slaa ni sh.1,700,000 na wamesema hauna kodi.

    Wamesema chadema haijalipa kodi tangu 1992. Na wamedai walipe haraka sana pamoja na adhabu.

    My take: TRA WALIKUWA WAPI hadi wakurupuke leo kutoa hyo taarfa? Majungu hayaish yaan hadi TRA yaingia katka siasa!
     
  2. Ndumbayeye

    Ndumbayeye JF-Expert Member

    #2
    May 29, 2011
    Joined: Jan 31, 2009
    Messages: 3,549
    Likes Received: 267
    Trophy Points: 180
    sheria msumeno, alipe kama sheria inamtaka hivyo!
     
  3. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #3
    May 29, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,147
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Haijalipa kodi gani tangu 1992? kodi ya mshahara wa Slaa au PAYE za mishahara ya wafanyakazi wote?

    Ukiwa ****** mwili mzima inakubidi usivae suti, inakubidi ujifunike gubigubi mwili mzima. TRA wanaanza kuonyesha sehemu zao za Makalio wakifikiri wamevaa nguo stmart!!
     
  4. N

    Ngereja JF-Expert Member

    #4
    May 29, 2011
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 798
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    TRA pia watuambie je, Rais Kikwete na viongozi wote wa juu wa serikali (waziri mkuu, na makamu wa rais) wanalipa kodi kutokana na mapato yao ya mishahara na posho? Ninavyofahamu mimi ni kwamba hawalipi kwa sababu sheria imewaengua kutokulipa kodi. Hizi ni sheria za hovyo kabisa. Rais na kiongozi yeyote anapaswa kuwa mfano bora kwa kulipa kodi kama wananchi wengine wafanyavyo. Ni makosa makubwa kutunga sheria inayozuia mshahara wa Rais, Waziri Mkuu na Makamu wa Rais kutolipa kodi. Ikizingatia kuwa hao ndio watumishi wenye mapato makubwa kuliko watumishi wengine. Labda kuna haja ya wabunge wetu kuiangalia upya sheria hiyo.
     
  5. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #5
    May 29, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,419
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    TRA inatumika kisiasa na ndiyo maana mapato yanapungua sana kutokana na mafisadi wa watu wa magamba. Chademana viongozi wake wanaingizwa humo kama kiini macho kwani wafanyabiashara wakubwa wasiolipa kodi ni wale wa magamba. Siamini umasikini wa nchi hii unaletwa na kutolipa kodi kwa Dr Slaa.

    Halafu ajabu ni gazeti hili, Jamba Leo na Habari Leo ndo huandika habari hizi, na siyo yale husomwa na mamilioni ya watu.
     
  6. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #6
    May 29, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 46,500
    Likes Received: 3,523
    Trophy Points: 280
    Rostam, Mkono, Chenge, Mkapa na mafisadi wengine ndani ya CCM na mapato yao haramu wanalipa kodi kiasi gani kwa mwaka? TRA ikikubali kutumika kisiasa na CCM ndio mwanzo wa taasisi hii muhimu kushindwa kutekeleza kazi zake za kukusanya kodi bila upendeleo. Wameshindwa kukusanya kodi ya shilingi bilioni 500 toka airtel! sasa wanafuatilia kodi ya mshahara wa shilingi 1.7 millioni!
     
  7. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #7
    May 29, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,680
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Ridhi1 kila uchao anangiza malori na makontena bandarini kimagendo...Kinana na meli zake ndio usiombe!! Kiufupi sector nyingi Serikalini ni blacklist corrupted, Wakianza kwa Slaa,waende na kwingineko!!
     
  8. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #8
    May 29, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,147
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkuu hilo dogo, M.kwere na TRA yake watuambie yule bwana wa Home Shopping Center analipa kodi kiasi gani ukilinganisha na containers za nguo anazoingiza kutoka china?

    Wasituletee upuuzi hapa wakati tunajua containers zinapita bure tu pale au kulipiwa ushuru kidogo sana. Kama mali ya 90m inapita kwa ushuru wa 2m unafikiri hii nci inaenda wapi?
     
  9. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #9
    May 29, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 30,817
    Likes Received: 2,433
    Trophy Points: 280
    Inabidi Dr. Slaa na CHADEMA wajibu shutuma, na TRA nao wajibu shutuma za kwamba wanatumia hili suala kisiasa kwa kutueleza kigezo kipi kilitumika kumtaja Dr. Slaa kati ya wasiolipa kodi wote.
     
  10. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #10
    May 29, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,890
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 135
    Toka mwaka 92 hawajalipa kodi? Wao wanafanya nini ofisini? Tukisema wameshindwa kaz/nchi haitawaliki tutakuwa tunakosea? TRA TRA TRA TRA
     
  11. A

    Analytical Senior Member

    #11
    May 29, 2011
    Joined: Mar 7, 2011
    Messages: 149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sijaelewa hapa. Wana JF naomba mnieleweshe. Yaani hajalipa kodi tangia mwaka 1992, wakati yeye amejiunga na CHADEMA 1995, na amekuja kuwa katibu mkuu baadaye sana. Au wanamaanisha mshahara wake wa tangu November mwaka jana alipogombea urais? Lakini pia, hivi kati ya mwajiri na mwajiliwa, je ni nani anayetakiwa kubanwa kuhusu kama mwajiriwa analipa kodi au la? Kwa mfano, mimi huwa nakatwa kodi, lakini sijawahi kwenda TRA kubisha hodi ili nilipe kodi, huwa inakatwa automatically tu kabla hata mimi sijaugusa mshara wangu. Au wanamaanisha CHADEMA kama chama ndo hailipi kodi? Na kama ndio hilo wao TRA wanawajibikaje kwa kutokusanya kodi tangia mwaka 1992 kwene chama ambacho kina usajili na kinafanya kazi kila siku? Na je hali ikoje vyama vingine vya siasa?
     
  12. kilemi

    kilemi JF-Expert Member

    #12
    May 29, 2011
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 513
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sasa nani alaumiwe hapo? Au kazi ya TRA ni nini? Unapoongea hadharani unahitaji kutumia akili sana, yawezekana anayekusifu ni mkeo peke yake, wengine wote wanakudharau!!
    Kama TRA imeshindwa kukusanya kodi toka 1992 basi hiyo ni kashfa kubwa kwa TRA sio kwa CDM!
     
  13. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #13
    May 29, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 32,881
    Likes Received: 1,651
    Trophy Points: 280
    Kama TRA wana hoja wanatakiwa kufungua kesi mahakamani lakini kabla ya hapo wanatakiwa kuleta madai yao kwa mhusika. Walete madai na ushahidi wao na jamaa akiona si ya haki na akakataa wanafungua kesi mahakamani ambapo ushahidi wao unatoolewa. Remember, the burdern of proof haiko kwa Slaa iko kwa TRA. Slaa anaweza kuserma "mnasema uongo" wao wathibitishe kuwa wanasema kweli.
     
  14. Mumwi

    Mumwi JF-Expert Member

    #14
    May 29, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 593
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wamemtafuta dr.Slaa kwa kola njia wameona hiyo ndiyo njia ya kuchafua lakini haina uzito wao TRA walkouts wapi siku zote kufuatilia kodi ndiyo waje kuibuka saa Gozo?
    Wakati kuna watu hawalipi mabilioni ya sh. Wanafuatilia 1.7 tu ya sh.?
     
  15. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #15
    May 29, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 47,285
    Likes Received: 4,332
    Trophy Points: 280
    Huyu Slaa PhD ya kanoni isiyoukuwa na digrii hata maja si ndio anajidai kutetea umma? Kumbe mwenyewe mbabaishaji halipi kodi? Looooo! Yatamshinda.
     
  16. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #16
    May 29, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,680
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Naona kama una chuki binafsi??Hivi ushawahi kujiuliza kwanini TRA hawafungui kesi hii mahakani kumkabili Dk Slaa??
     
  17. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #17
    May 29, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,242
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    We nae huachi mambo ya kwenu Uswazi?

    Ongea Kiswahili tuelewe wote hoja yako basi!

    'Kanoni' ni nini?...mbilimbi mnazochaji juani pale kwa Mnyamani?

    Kuna uhusiano gani kati ya Canon Law na kodi?
    Tumia akili bana!
     
  18. M

    Makupa JF-Expert Member

    #18
    May 29, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,684
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Alipe haraka sana serikali inahitaji hiyo hela kwa shughuli za maendeleo
     
  19. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #19
    May 29, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,366
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    hawajalipa kodi toka mwaka 1992?
    Halafu wana jiita TRA?
    all those years walikua wapi?
    kuna watu wangapi wasio watanzania wameingia nchini
    na kufanya biashara bila kulipa kodi na wakaondoka kama TRA hawako makini kiasi hiki?
    kinacho lipa kodi ni chama cha siasa kama chama au ni chama kupitia vitega uchumi
    kinavyo miliki?
    chadema ina vitega uchumi gani?
    vyama gani vingine havijalipa kodi au ni chadema peke yake?
    Miaka yote walikua wapi?

    Wapuuzi hawa,....
    Anyway,kama anadaiwa alipe kweli (tatizo ni siasa ndani ya utendaji katika TRA)
     
  20. Nicas Mtei

    Nicas Mtei JF-Expert Member

    #20
    May 29, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 11,534
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    gamba gamba gamba gamba gamba gamba gamba gamba gamba gamba gamba gamba. Hili gamba inabidi lilowekwe kwenye maji ya moto ambao umewashwa na makaa ya mawe..