Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gazeti la RAI lina maslahi Gani na CHADEMA?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by KakaKiiza, Mar 3, 2011.

  1. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #1
    Mar 3, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,570
    Likes Received: 973
    Trophy Points: 280
    Mimi nimekuwa nikifuatilia habari na hasa kwenye magazeti ya hapa nchini!kwa bahati nzuri kuna Gazeti la RAI nguvu ya hoja nimekuwa nikishindwa kulielewa hasa kwa kipindi hiki cha takribani miezi miwili tangu kumalizika kwa uchaguzi mkuu hili gazeti limeshindwa kutoa taswila yake kwa jamii nakubaki kama gazeti la kifitini!!Tunajua ni gazeti la RA na mmliki wake ni kada wa CCM lakini kwanini limekuwa likiitia vidole serikali machoni??Na je lina maslai gani na CHADEMA??Au nimpango mahususi wakuibomoa CHADEMA kupitia vyombo vya RA?? Haiwezekani RAI ikaiandika vema CHADEMA??Au nikutujulisha kwamba kwasasa haliegemei sehemu yoyote??Linataka kurudisha nguvu yake ya zamani kabla yakumilikishwa kwa New Habari Cop??Tusaidiane kwa hili!
     
  2. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #2
    Mar 3, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Kadiri siku zinavyokwenda kila mwenye macho anaona na kuangalia mbele, hivyo hao wamiliki kugawanyika au kuanza kutoa ukweli wa mambo si ajabu kabisa maana wanajua kuwa kesho CDM kesho CCM ,je CDM wakishika usukani wao watafanyaje??? kujihami huko si unajua tena kuuma huku una puliza?
     
  3. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #3
    Mar 3, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 356
    Trophy Points: 180
    Waliona wakiiponda cdm watu hawanunui gazeti lao wakaamua kujoin them!
     
  4. c

    carefree JF-Expert Member

    #4
    Mar 3, 2011
    Joined: Dec 19, 2010
    Messages: 261
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    Wamebaini gazeti ni wasomaji sasa kama utachapa gazeti halisomwi haina maana wanapata wkt mgumu sokoni thats y wameanza kujipopo
     
  5. M

    Mabulangati JF-Expert Member

    #5
    Mar 3, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 732
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Gazeti linapaswa kuwa na maslahi ya chama au ya umma? soma theories of mass communication.
     
  6. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #6
    Mar 3, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,329
    Likes Received: 593
    Trophy Points: 280
    Kuna tetesi kwamba eti lilikuwa linaghalamiwa na C.C.M kwa kiasi kikubwa kwa kificho kutokana kupata hasara ya kutouzika lakini kumetokea mfarakano wa kimalipo hivyo limeamua lijikite zaidi katika habari zinazoweza kulifanya lipate mauzo kutoka kwa jamii hii iliyobadirika kifikra. hivyo kwasasa lipo kibiashara zaidi.
     
  7. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #7
    Mar 3, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,570
    Likes Received: 973
    Trophy Points: 280
    Ndiyo maana ya hili neno!!mass communication.swali walikuwa wapi mpaka wakapoteza mwelekeo??
     
  8. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #8
    Mar 3, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Mh!ni vigumu sana kufahamu undani wa jambo hili,linahitaji uchunguzi wa kina!!
     
  9. M

    Marytina JF-Expert Member

    #9
    Mar 3, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hata mimi nimeisikia hii.Eti baada ya ruzuku ya CCM kupungua mno na kwa sasa CCM inakabiliwa na ukata kama vyama vingine basi wameamua kuachana na ufadhili wa hili gazeti.
    Vimekuwepo vikao vingi kuhusu ni mkondo gani (umma au CCM) gazeti lisimame mwishowe wameridhia waiponde serikali ila wasimponde JK kama kiongozi wa hii serikali i.e JK aonekane anafanyiwa hujuma na maofisa wa serikali ?????ila sio JK kikwazo serikalini??????shangaaaaa
     
  10. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #10
    Mar 3, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,608
    Likes Received: 2,800
    Trophy Points: 280
    Wameona gazeti halina soko, kwa hiyo wanarudi sokoni kwa kasi......
     
  11. Mtumishi Wetu

    Mtumishi Wetu JF-Expert Member

    #11
    Mar 3, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 4,372
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Hao Ndg Kiiza wamepoteza biashara saana walipokuwa wanandika ujinga wao.Swala si CDM,ila ni ujinga waliokuwa wanaandika watu wakajitoa kununua. Huyo mmliki ana angalia maswala ya fedha au gazeti lifirisike lifungwe!!!!!! Hivyo kwa usalama wao wameamua kunywa kloloquine ili wapone (wabaki kwenye soko) kuliko kufa na maralia (kufirisika)!!!
     
  12. CHIKIRA MTABARI

    CHIKIRA MTABARI Verified User

    #12
    Mar 3, 2011
    Joined: Aug 1, 2007
    Messages: 4,632
    Likes Received: 3,494
    Trophy Points: 280
    labda wanataka kuibomoa au kuijenga CHADEMA. ila mie napenda waibomea CHADEMA ifie mbali kabisa.
     
  13. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #13
    Mar 3, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Ikifa(kama inawezekana) itazaliwa kivingine
     
  14. H

    Hardwood JF-Expert Member

    #14
    Mar 3, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 637
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 60
    Uangalie tu kihoro kisije kikakuua!!!!!
     
  15. g

    geophysics JF-Expert Member

    #15
    Mar 3, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 904
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    "Linataka kurudisha nguvu yake ya zamani kabla yakumilikishwa kwa New Habari Cop?" Pia ni mtikisiko wa uchumi kaka Kiiza.... Wakati wa uchaguzi walipewa pesa waharibu sehemu moja yaani upinzani... Sasa wameona wakiendelea kuharibu pesa hakuna...shirika litakufa maana sasa hivi watanzania ni wajanja...walio wengi wanajua ukweli ni upi na uongo ni upi...... wakiandika uongo gazeti lao halitanunuliwa...pesa mfukoni hakuna magazeti yote yanarudi kwa mchapaji.... Hivyo lazima wasome alama za nyakati kuona vipi watapata njia ya kuishi.... Mjini shule... Hivyo kwa sasa wanaangalia pesa tofauti na wakati ule walipokuwa na pesa...
     
  16. A

    Akiri JF-Expert Member

    #16
    Mar 3, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,387
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Jumapili iliyopita nimenunua gazeti la Mtanzania , nikashangaa kwa jinsi walivyobadilika, waliandika habari bila upendeleo . na ndani ya hilo gazeti kulikuwa na makala kari ya jackton manyerere inayoelezea kifo cha ccm. inashangaza sana unapomkuta mwanahabari makini kama Balile anaamua kuvua taaruma yake ya habari na kuanza kuandika utumbo ulioegemea upande mmoja inashangaza sana. lakini kama wameamka na kuamua kufanya kazi kwa misingi ya kitaaluma tunawapongeza na tutawaunga mkono kununua magazeti yenu. safi Rose kitwage
     
  17. H

    HM Hafif JF-Expert Member

    #17
    Mar 3, 2011
    Joined: Aug 16, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Vipi kuhusu Tanzania daima na uongozi wa Kikwete and habari zinazohusu CCM? Je mizani inabalance? au Chadema juu hata kama imedondoka. Lisome vizuri kisha tupe hoja.
     
  18. f

    furahi JF-Expert Member

    #18
    Mar 3, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 947
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Ukiona gazeti linapambwa na Clouds Fm kwenye uchambuzi ujue hilo ni la CCM. Hadi sasa Gazeti lenye uhai ni Mwananchi/The Citizen tu. Mengine yote yameshachakachuliwa
     
  19. CPU

    CPU JF Gold Member

    #19
    Mar 3, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Chadema inaweza kufa kwa jina tu, kwa matendo watakuwa hai milele
     
  20. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #20
    Mar 3, 2011
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,600
    Likes Received: 808
    Trophy Points: 280
    Mkuu, kuna masuala mengi ambayo yanaweza yakafanya chombo kama Rai kupoteza mwelekeo wake. Jenerali Ulimwengu, mnamo mwaka jana aliwahi kuandika kwamba kuna 'Waandishi Feki' wa habari sometimes huweka kando akili zao timamu (hasa wakati wa uchaguzi) na kuingia katika siasa chafu ili wapate chochote. Uchaguzi ukishaisha hurudi katika akili zao timamu na kuandika kile ambacho walikiacha. Waandishi hawa feki ni wengi, hasa kwenye magazeti ya sirikali, sisiemu na New Habari. New Habari ina baadhi ya Watu ambao ni makini (mmojawapo ni Matinyi), ukiacha wachache ambao ni wachumia tumbo.
     
Loading...