Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gazeti la Mwananchi na hongo toka Mgodi wa Barrick

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Godwine, Jun 5, 2012.

  1. G

    Godwine JF-Expert Member

    #1
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Gazeti la mwananchi limekubali kuwa miongoni mwa magazeti yaliyokubali kufumba mdomo kwa ajili ya kupata nafasi ya kupewa matangazo ya baric kila wakati.

    Unajiuliza tangazo la kazi la mgodi huu linalotolewa kila siku kwa takribani miaka miwili sasa na linalochokua kurasa tatu na zaidi ni sababu gani?

    Huu ni mpango wa hongo kwa gazeti la mwananchi kwani na gazeti la mwananchi limekubali kuhongeka na kufungwa mdomo toka kwa mgodi huu na kuacha kuandika mambo ya dhuruma yanayofanywa na mgodi huu.
     
  2. K

    Kimbito nyama Senior Member

    #2
    Jun 5, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ahasante sana kwa taarifa. Naomba kama unaweza kufafanua kidogo, Magazeti mengine yalihongwa nini? kwani Mwanancni wamehongwa Matangazo ya kazi. Hayo mambao ya dhuluma ni yepi? ili waandishi wengine walioko hapa jamvini waweze kuyachukua na kuyafanyia kazi.
    asante
     
  3. Technician

    Technician JF-Expert Member

    #3
    Jun 5, 2012
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni ukweli usiopingika,
    hawakuanza jana wala juzi,ni muda mrefu.
    Janja yao imeshagundulika sasa,
    nilikuwa sijui sababu,sasa nimegundua loo
     
  4. G

    Godwine JF-Expert Member

    #4
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Taifa linapoteza pato kubwa kutoka katika ukwepaji wa kodi wa mgodi huu, kuna manyanyaso kwa wafanyakazi wazalendo kwani wanachukuliwa kama mbwa ndani ya migodi, kuna tofauti kubwa na ubaguzi wa wazi wazi kati ka ngozi nyeupe na sisi weusi.

    Kuna uharibifu mkubwa wa mazingira na umwagwaji wa sumu unaoingia kwenye vyanzo vya maji na mazingira.

    Na namna ya kuyaziba mdomo yote haya ni hongo kwa magazeti yetu likiwemo Mwananchi linalojinadi kama liko mstari wa mbele katika kuweka wazi mambo yanayoendelea.
     
  5. m

    mzee wa njaa JF-Expert Member

    #5
    Jun 5, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Alaaaaaaaaaaaaaaaaahhh!!! Kumbeeee. Ndio maana naona kila siku matangazo ya migodi hewani kwenye Mwananchi. Na pia habari za undani kuhusu migodi hazitolewi kabisa kumbe hiyo ndio sababu!!!.

    Kama ni hivyo basi dhambi hii itawatafuna Mwananchi milele labda wajierekebishe sana. I hope Tido Mhando atalifanyia kazi hili.

    Watu wangu wanaangamia kwa kukosa maarifa.
     
  6. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #6
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    duh,,,,haya MCL mpo ?????je mtoa mada hao wasopewa tenda ya matangazo hawajahongwa?????HABAR LEO,NIPASHE,MTANZANIA,TANZANIA DAIMA????
     
  7. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #7
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    nami nasubir jibu lake,,,,
     
  8. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #8
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    mi bado sijaiamini hii ishu,,,so nasubir mtoa mada aje na ushahidi mzuri zaidi
     
  9. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #9
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    mi bado sijaiamini hii ishu,,,so nasubir mtoa mada aje na ushahidi mzuri zaidi
    ingawa ni kweli hata gazeti la jana hawa jamaa wametumia Mwananchi kutangaza ajira
     
  10. Bundewe

    Bundewe JF-Expert Member

    #10
    Jun 5, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 401
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Naona JF inakuwa kijiwe cha kupika majungu sasa. Hivi nani anamhonga mwenzie hapa, anayetoa kurasa tatu za gazeti au anayetoa fedha?????? This is business for God's sake!!!!!!!!!
     
  11. Kite Munganga

    Kite Munganga JF-Expert Member

    #11
    Jun 5, 2012
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,298
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Mwanainchi jibuni hili
     
  12. k

    kiwososa JF-Expert Member

    #12
    Jun 5, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,028
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    What kind of business is that??!!!!!!! tangazo la kazi linajirudia almost six months!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  13. w

    wade kibadu Senior Member

    #13
    Jun 5, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa mjomba tido ndo kwa kutililika kuweka wazi uozo wa madini.
    Nchi yetu inautajili mkubwa sn wa madini so kama hao wahuni tutawakubadili tunajizika wazima watanzania if we dont know be4.
    Watanzania hasa ninyi wana habari naomba muwe wazalendo kuiokoa nchi yetu.
    Sababu kama we utapewa höngo kuiujumu nchi je itabakiwa na nini miaka ijayo na vizaz vijavyo.
     
  14. Mchaga

    Mchaga JF-Expert Member

    #14
    Jun 5, 2012
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 1,372
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Uamuzi wa Kutangaza au kutotangaza na Chombo fulani cha Habari upo kwa Mtangazaji (Advertiser).

    Hakuna sheria au sera yoyote ile inayomlazimisha mtangazaji (Advertiser) kutumia au kutotumia chombo fulani cha habari bali ni makubaliano tu baina ya chombo na mtangazaji mwenyewe.

    Mbona Emirates wanatangaza na Mwananchi na The Citizen peke yake? Je na wao wanaufisadi?
     
  15. zaleo

    zaleo JF-Expert Member

    #15
    Jun 5, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 1,703
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ikiwa wabunge nao wanaomba na kula rushwa waziwazi, halafu wanawafukuzisha kazi mawaziri kwa kuila rushwa hiyo hiyo, CCM nayo ikihakikisha inafuta neno "rushwa" kwenye kamusi na kulibadili kwa neno "Takrima", halafu wakizodolewa wanaibadili tena kisheria na kuipiga marufuku ila wanaiendeleza kwa njia nyingine, Barrick ndio wanaoifadhili CCM na watu wake ili waendelee kunyonya nchi na kutoa sio zaidi ya 3% ya "mapato" yaliyowekwa kwenye maandishi tu, magazeti yakale wapi, ukijua kwamba magazeti yenyewe mengi wanaoyamiliki ni walewale? Nashangaa Barrick hawaji kwangu na kunihonga pia niwatetee. Ningejenga Richmond kijijini nilikozaliwa iwe legend nikifa.
     
  16. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #16
    Jun 5, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    kAZI KWELI KWELI
     
  17. f

    fered mbataa JF-Expert Member

    #17
    Jun 5, 2012
    Joined: Feb 19, 2012
    Messages: 240
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sio mgodi mmoja tu wenye dhuluma migodi yote canda ya ziwa ina dhuluma hasa GGM utadhani watanzania ni manamba.
     
  18. ha ha ha

    ha ha ha JF-Expert Member

    #18
    Jun 5, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    inawezekana jamaa akawa hana uhakika vizuri lkn ata kwa ufikiri finyu hii imekaa kirushwa rushwa wajemeni....kwa ufupi wenzetu wanaita a questionaable transaction capable of attracting suspicion!
     
  19. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #19
    Jun 5, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,327
    Likes Received: 3,130
    Trophy Points: 280
    wakulaumiwa sio mwananchi....
    Wakulaumiwa niviongozi wenu na 10% wanazopata
     
  20. sosoliso

    sosoliso JF-Expert Member

    #20
    Jun 5, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 6,907
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Hivi mnapolituhumu gazeti la mwananchi kwamba limechukua rushwa ya matangazo toka Barrick ili wasiandike kitu gani ambacho ni kipya..? Habari zote za migodi ya hapa nchini hakuna asieijua na Mwananchi ni miongoni mwa vyombo vichache vya habari ambavyo vilisaidia kueneza habari hizi mbovu za migodi yetu ikiwamo ya Barrick.. Acheni kugeuza JF kama kijiwe cha kahawa jamani.. Kuna serious issues za kujadili hapa..
     
Loading...