Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gazeti la Mtanzania vipi?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MzeePunch, Aug 27, 2009.

  1. M

    MzeePunch JF-Expert Member

    #1
    Aug 27, 2009
    Joined: Jun 8, 2009
    Messages: 1,412
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Nimepitia vichwa vya habari vya magazeti yote asubuhi hii, yakiandika kuhusu alichosema Kardinali Pengo kule Mwanza wakati wa mazishi ya Askofu Mkuu Anthony Mayalla. Wakati magazeti mengi yakiandika kuhusu jinsi Pengo alivyowashukia mafisadi, Mtanzania limesema: 'Pengo aumbua makamanda wa ufisadi'. ukiisoma habari ya gazeti hili unaweza kudhani Pengo naye ni mmoja wa watu wasiotaka vita dhidi ya ufisadi. kwani kwake wanaopinga ufisadi ni wale ambao wamekosa 'opportunity' ya kuwa mafisadi na sasa wanawaonea wivu mafisadi. Kwa bahati mbaya sikumsikiliza Pengo alipokuwa akiongea jana. Nitaamini ninachosoma tu kwenye magazeti. Lakini kauli hii (kama kweli aliitoa) naona ni muhimu ianzishe mjadala.
     
  2. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #2
    Aug 27, 2009
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,958
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    mkuu haujui kuwa hilo ni mojawapo ya magazeti ya umoja wa mafisadi
     
  3. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #3
    Aug 27, 2009
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Jamaa alikuwa anamtetea shosti wake "BWM"
     
  4. TreasureFred

    TreasureFred Member

    #4
    Aug 27, 2009
    Joined: Feb 25, 2008
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa yoyote aliemsikiliza Pengo gazeti la mtanzania limeandika alichoongea, wamegusa angle zote kuu mbili ya waraka na ya vita vya ufisadi,
     
  5. M

    MzeePunch JF-Expert Member

    #5
    Aug 27, 2009
    Joined: Jun 8, 2009
    Messages: 1,412
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Hapo kazi ipo!
     
  6. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #6
    Aug 27, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mimi mara nyingi nimekuwa sielewi hili gazeti la Mtanzania lina agenda gani na ufisadi unaomaliza taifa hili. Mfano mzuri ni jinsi walivyoandika taarifa ya leo kuhusiana na tamko alilotoa Kardinali Pengo.
    Wameandika hivi Pengo aumbua 'makamanda' wa ufisadi

    hii ni tofauti kabisa na magazeti karibia yote lakini inabidi hata waandishi wanaondika hizi habari wawe na mtazamo wakuliokoa taifa letu na sio kuweka maslahi mbele tu
     
  7. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #7
    Aug 27, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hakuna sababu ya kuwa na mjadala sababu gazeti hili linamilikiwa na kiranja mkuu wa ufisadi, Mh. Rostam Aziz
     
  8. Mbonea

    Mbonea JF-Expert Member

    #8
    Aug 27, 2009
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hapo umenena! Labda amesahau kuwa c Ulimwengu anayelimiliki siku hizi ila ni.................
     
  9. TreasureFred

    TreasureFred Member

    #9
    Aug 27, 2009
    Joined: Feb 25, 2008
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi nilifanikiwa kuangalia shughuli yote kupitia Star TV jana na sijaona sehemu Mtanzania walipokosea, lakini hebu tuangalie magazeti mengine

    1. NIPASHE: PENGO ATEMA MOTO MAZISHI YA ASKOFU
    - Ahoji kulikoni ufisadi kila kona
    - Auliza wapiganaji ni wakweli?
    - Aitaka Serikali isiwazonge maaskofu

    2. HABARILEO: WARAKA NI NENO LA MUNGU - PENGO
    - Asema si lazima Serikali ibariki nyaraka za kanisa
    - Asisistiza kelele za 'ufisadi' zitajenga chuki
    - Ataka wanaozipiga wajitazame

    3. TANZANIADAIMA: PENGO ACHARUKA
    - Sasa awageukia wapiganaji wa vita vya ufisadi
    - Apasha wasio na dhamira ya kweli wanyamaze
    - Aeleza sababu ya ufisadi kutomalizika nchini
    - Amshambulia Kingunge kupinga waraka wao

    4. MWANANCHI: PENGO AIPINGA CCM
    - Ataka Maaskofu wasifundishwe kazi na wanasiasa

    Sijui ni magazeti gani hayo unayoyasema yaliyoripoti Pengo kuwashukia mafisadi? Magazeti yote yameripoti alivyohoji dhamira ya hao wanaoshabikia vita ya ufisadi, na ndivyo walivofanya gazeti la Mtanzania, sioni walipokosea, labda kama unataka kuhoji hiyo kauli ya Mwadhama Polycarp Kardinali Pengo.
     
  10. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #10
    Aug 27, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Jamani hakuna haja ya kuwa na mjadala kwa hili maana ni wazi Mtanzania linamilikiwa na Kiranja Mkuu wa Ufisadi, Mh Rostam Aziz.
     
  11. B

    ByaseL JF-Expert Member

    #11
    Aug 27, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 2,218
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Kuna msemo wa kiingereza unasema "shedding crocodile tears". Unajua mamba akikuvuzia ili akukamate akikukosa uwa analia machozi! Ukimwangalia unaweza ukafikiri anakuonea huruma kwa kulia kwake! Hiyo ndio mantiki ya Kardinali Pengo. Kwamba usikute katika watu wanaopiga kelele za ufisadi kuna wengine wanafanya hivyo kwa vile wamekosa kwenye mgao wa ufisadi (shedding crocodile tears) lakini ndani ya mioyo yao wanautamani ufisadi! That is the gist of Pengo's yesterday's sermon.
     
  12. A

    Abel Member

    #12
    Aug 27, 2009
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna kitu kinaitwa Spin, tupebnde kuwaaminisha watu Pengo ameumbua wapiganaji vita. lakini kumbuka alikuwa anauliza dhamira si ya wapiganaji tu ila ya wale wanaostahili kuchukua hatua. Kwamba kila kukicha maovu yanongezeka. hata kama aliuliza wanapiga vita inatoka moyoni kweli au wamekosa nafasi za kula? hii ni kwa sababu kweke haioni matokeo ya kuchukuliwa hatua madhubuti.

    Lakini kama mmoja alivyosema hapo juu, kweli kila chombo kina wajibu wake. Kwani mwisho wa siku mbwa hamng'ati bosi wake!
     
Loading...