Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gazeti la Dira: Kashfa ya kuhongwa - Zitto, Ole Sendeka, Sarah Msafiri na Anne Kilango watajwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kurunzi, Jul 30, 2012.

  1. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #1
    Jul 30, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Gazeti la Dira la leo limewataja wabunge wanasadikiwa kulamba mlungula ambapo kwa mujibu wa gazeti hilo wamo Zitto kabwe ambaye anatajwa kuwa na ukwasi wakutisha ikiwapo nyumba kadhaa na magari ya kifahari, wengine waliotajwa ni Ole Sendeka na Mama Kilango Malecela ambao ndiyo wapiga kekele wakubwa wa ufisadi kumbe usanii mtupu.

    Kwaupande mwingine Katibu mkuu wa CDM Dr. Slaa amesema ikiwa itabainika wabunge wake walipokea rushwa hutua kali za kichama zitachukuliwa dhidi yao.

    UPDATE
    Baadaya Tindu Lisu kuongea na wanahabari jana na kutaja Wajumbe wa kamati za bunge waliohusika na kuchukuwa rushwa na kufanya biashara na Tanesco, Olesendeka amemtaka kwa kuomba muongozo kwa spika amruhusu amshitaki Lisu ali athibitishie mahakama ushiriki wakwe wa kuchukuwa shushwa,

    Hata hivyo Spika amesema jambo hilo linafanyiwa kazi na kamati ya maadili hivyo Lisu ataitwa kuleta ushahidi wake kwa wale aliyowataja.
     
  2. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #2
    Jul 30, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Haya ndio maneo, sio kuwekana gizani. Tupatieni majina haraka ili tuwapige mawe! Wa kwanza kupigwa awe yule aliyetuuzia misumari kwa pauni 50,000. Wa pili awe yule aliyeuzia Tanesco matairi mabovu.

    NB: Lazima tuthibitishe kuwa wanahusika.
     
  3. t

    thatha JF-Expert Member

    #3
    Jul 30, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    naona wametajwa wanne wa tano ni nani??
     
  4. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #4
    Jul 30, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Magazeti mengie yamesuasua kuwataja live eti 'majina yamehifadhiwa' safi sana gazeti la dira.
     
  5. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #5
    Jul 30, 2012
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Zitto!? Sikubaliani na msimamo wake sometimes lakini hili la kula mlungula ngumu kuamini!
     
  6. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #6
    Jul 30, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,896
    Likes Received: 1,542
    Trophy Points: 280
    Wako sita........i have a lot of information but am waiting for wrong news first
     
  7. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #7
    Jul 30, 2012
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mimi nataka kuona mwisho wa hii saga maana hata Bunge lenyewe kuna wanafiki wengi hivyo itaathiri hatua kali za kuchukuliwa kwa wabunge waliochukua mlungula.
     
  8. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #8
    Jul 30, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    hizi taarifa zinazid kunifanya niikinai hii nchi...mungu tuokoe!!
     
  9. Kiziza

    Kiziza JF-Expert Member

    #9
    Jul 30, 2012
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 440
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wataje na wabunge wa Chadema wanaochukua sitting allowance,nao ni wezi pia.
     
  10. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #10
    Jul 30, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Kwanini slaa ndio akurupuke kutoa matamko na sio mnyika mwenye wadifa huo kichama? kuelekea 2015 tutaona mengi
     
  11. SIM

    SIM JF-Expert Member

    #11
    Jul 30, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 1,181
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    Huyo mwingine si rais mtarajiwa???!!!!!!!!!!!
     
  12. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #12
    Jul 30, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Nipo kwa hamu kumjua nani anapeleka nguzo za umeme za mbeya na iringa huko kenya halafu anazirudisha tena tanzania na kusema zimetoka south afrika...yaani huy akanunue risasi mwenyewe, mi nitakuja kumaliza!!
     
  13. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #13
    Jul 30, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,732
    Likes Received: 4,468
    Trophy Points: 280
    kwanini tusianze na yule aliyewateua?
     
  14. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #14
    Jul 30, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,539
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    Habari kuwa kuna wabunge wa upinzani wanaohusika kuihujumu TANESCO zimepokelewa kwa masikitiko makubwa sana na imewafanya wananchi wengi kukata tamaa. Kwa ufupi wananchi tulikuwa tunawaunga mkono vyama vya upinzani tukijua wana dhamira ya kuleta mabadiliko na hatimaye kuboresha maisha ya watanzania. Kinachoonekana kutokana na taarifa za Waziri Sospether Muhongo ni kwamba hakuna tofauti kati ya CCM na vyama vya upinzani kwani lengo lao ni moja tu kutumia rasilimali za watanzania kunufaisha matumbo yao na familia zao in the expense ya maumivu na matatizo ya watanzania. Hii ni dhambi kubwa. Binafsi nimebaki njia panda kuhusu kwa nani watanzania tuweke matumaini yetu kuhusu mustakabali wa maisha bora kwa kila mtanzania. Watanzania tunasalitiwa na viongozi waroho ambao kwa wananchi wanajidai kondoo kumbe ndani ni Mbwa mwitu wabaya. Kwa viongozi wa namna hii tusitarajie tena mabadiliko hata kama CCM tutaiondoa kwani tunafanya yale yale yanayotufanye tupigane usiku na mchana kukiondoa chama dhalimu CCM madarakani. Si mambo ya kufumbia macho kwa sababu ya ushabiki wa kichama bali kutumia jicho la pili kuona upande mwingine wa shilingi na kufanya maamuzi yatakayo rudisha heshima ya vyama vinavyohusika na hatimaye kurudisha matumaini kwa waTZ. Viongozi hawa watajwe hadharani na wapewe adhabu inayostahili na wasipewe tena nafasi ya kuongoza kwani wamekosa adabu na credibility. Hii haina tofauti na kuku kula vifaranga wake.
    Mtaani kwangu watu wamebaki na maswali mengi kuliko majibu na yanatakiwa yapate majibu kutoka kwa viongozi hawa hawa kwani doa lililosababishwa na wahusika ni kubwa sana.
     
  15. A

    Asa79 JF-Expert Member

    #15
    Jul 30, 2012
    Joined: Jul 19, 2012
    Messages: 591
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    km wako sita basi mwaga mkuu unaogopa nini na kwa nini usubiri tupate wrong news?.....je, kwenye list yako waliotajwa hapa wapo pia?
     
  16. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #16
    Jul 30, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wa tatu awe yule aliyesema wameagiza nguzo south africa wakacharge tanesco maelf ya madollar kumbe nguzo wamezitoa mufindi... Watu kama hawa hawana tofauti na jambazi anayevunja nyumba za watu
     
  17. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #17
    Jul 30, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,054
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    hilo gazeti limetaja pia kiasi walichopewa kila mmoja na katika mazingira gani?
     
  18. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #18
    Jul 30, 2012
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wewe unanakitu cha kuongezea katika ufahamu wa rushwa hapa TZ. Hebu funguka vizuri mkuu.
     
  19. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #19
    Jul 30, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hii nchi! bora kusiwe na rais wala serikali, ingewezekana tukajiongoza wenyewe! naitema puuuuuu!
     
  20. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #20
    Jul 30, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    nikimkumbuka ngeleja roho huwa inaniuma sana.....
     
Loading...