Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gavana ndulu no more excuses inabidi ujiuzulu.

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by politiki, Mar 11, 2011.

  1. p

    politiki JF-Expert Member

    #1
    Mar 11, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Gavana ndulu inabidi ajiuzuru kwa kulitia taifa letu hasara ya mabilioni ya shillingi. alipokuwa akitoa sababu za kubadilisha pesa alisema pesa zilizopo inabidi zibadilishwe kwa kuwa hazina ubora na pili zinagushika kirahisi kwahiyo serikali imepata mbia atayetengeneza noti zingine zitakazokuwa na ubora wa hali ya juu na pia itakuwa vigumu kughushika. kulingana na taarifa mbalimbali kutoka kwa wananchi noti hizi mpya za kaniki ni rahisi kughushika kuliko za zamani na hazina ubora wowote kwani ukiziangalia zingine mirangi inachujika haraka na kuwa kama imepigwa pasi. kwa kuwa sababu alizozitoa za kubadilisha pesa zimekuwa ni kiini macho gavana inabidi aachie ngazi kwani ushauri wake umeliingiza taifa hasara kubwa za kubadili noti na pia kusababisha hasara kubwa kwa wafanyabiashara ambao tumekuwa tukipokea noti feki kwa wingi kila kunapokucha kuliko hapo zamani. umezipika mbiu wewe mwenyewe inabidi uzitafune na siyo kuwaachia wengine watafune kwa excuse zako za ajabu ajabu kwani tunachoangalia hapa siyo issue ya noti kughushiwa tu bali ni wingi wa noti kughushiwa kwani umeifanya kazi yao kuwa rahisi zaidi kuliko hapo mwanzo.
     
  2. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #2
    Mar 11, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Na iwe hivyo. Magumashi yamezidi bongo
     
  3. Juma Contena

    Juma Contena JF-Expert Member

    #3
    Mar 11, 2011
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    sito shangaa nikija sikia walikuwa wameishiwa hela kabisa na amna pa kutokea ndio sababu ya kuchapisha. No wonder inflation is beyond control in Tanzania.

    Hila nakubalina na wewe kwamba hili bozo na mwenzie waziri Mkullo wafukuzwe sijui kwanini wengine hawa waoni kama hawa jamaa vilaza, ooh utaambiwa wameandika mapepa yenye credentials so what, they're just useless employees and they cost the nation dearly.
     
  4. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #4
    Mar 11, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Nahuyu mzee hata sioni any positive impact yoyote kwetu!
     
  5. Semilong

    Semilong JF-Expert Member

    #5
    Mar 11, 2011
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    naomba kuuliza put epa aside hv kipindi cha balali hela feki na inflation ilikuwa kiasi hiki
     
  6. p

    politiki JF-Expert Member

    #6
    Mar 11, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    inflation i beleive was arround 8% ukiondoa inflation inayosababishwa na chakula na pia swala kuhusu swala la hela feki lilikuwepo lakini in a very low magnitude siyo kama sasa ambapo mtu hunaiyangalia noti mara kumi kumi.
     
  7. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #7
    Mar 11, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,020
    Likes Received: 379
    Trophy Points: 180
    Kwenye maandamano ya kanda ya Kusini Tuandike Mabango.

    NOTI feki zinatufilisi, Gavana jiuzulu. Pia Viongozi wa CHADEMA watoe TAMKo
     
Loading...