Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gavana Ana Uwezo Kushusha Thamani Ya Shilingi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ipole, May 22, 2008.

  1. I

    Ipole JF-Expert Member

    #1
    May 22, 2008
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 296
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba nielimishwe kidogo kuna mbunge mmoja wa serikali ya BMW kutoka jimbo la Shinyanga mjini.[kwa sasa siyo mbunge]

    Alikuwa akihojiwa na mtangazaji wa STAR TV katika maelezo yake alieleza wazi kuwa gavana anao uwezo wa kushusha thamani ya shilingi ,Na kwamba sababu ambazo zimepelekea kushuka kwa thamani shilingi ni shinikizo la makampuni ya uchimbaji madini.

    Ambayo yanamshurutisha gavana ashushe thamani ya shilingi ili watakapobalisha waweze kupata pesa nyigi za kitanzania naomba kama kuna wataalamu wa mambo haya watueleze ni kweli? na kama ni kweli athali zake nini? mahojianao hayo yamefanyika yapata wiki 2 zilizopita sikumbuki tarehe.
     
  2. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #2
    May 22, 2008
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ..amegombana nao nini? hawampi tena mshiko?
     
  3. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #3
    May 22, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Inategemea na system ya nchi yenyewe ikoje.

    Nchi kama china ambako currency yao iko centrally controlled (Mmarekani analipigia kelele hili kila siku kwa sababu anadai it is unfairly cheap) Gavana wa Central bank ana control thamani ya hela.

    Kwa sehemu yenye free market Marekani hawana direct control ila Chairman of The Feds na board yake wanaweza ku control through control ya interest rates.

    Duniani hakuna nchi iliyo katika a complete and pure free market.

    Kwa hiyo jibu fupi ni ndiyo, kwa njia moja au nyingine gavana through the central bank anaweza ku control thamani ya shilingi.
     
  4. I

    Ipole JF-Expert Member

    #4
    May 22, 2008
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 296
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inawezekana maana alikuwa akilalamika sana any way hilo sin uhakika nalo
     
  5. I

    Ipole JF-Expert Member

    #5
    May 22, 2008
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 296
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa maana hiyo Gavana anakuwa na jukumu kubwa sana maana uchumi wa nchi unakuwa mikononi mwake akitaka kutuua anafanya anavyotaka kwa mtaji huo na tamaa ya viongozi wa kitanzani TWAFWAA
     
  6. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #6
    May 23, 2008
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,536
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Sikuwahi Kujua Hili. Asante Kwa Kuweka Habari Hii Hapa
     
  7. Bubu Msemaovyo

    Bubu Msemaovyo JF-Expert Member

    #7
    May 23, 2008
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 3,436
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Lakini nini kinatokea Gavana anapotengeneza note chukulia mfano noti ya Tsh 10,000 na mimi mwananchi ninapeleka Tsh 1,000 kumi nini implication kiuchumi hapo?
     
  8. KASINYE

    KASINYE Member

    #8
    Jun 9, 2014
    Joined: Jun 6, 2014
    Messages: 85
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Maweeeee!!!!!
     
  9. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #9
    Jun 9, 2014
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Hana, ni Mpaka President a-approve.

    Na kuhusu hiyo sababu ya makampuni ya uchimbaji madini ni uongo, Makampuni ya uchimbaji madini hayanunui kitu chochote cha maana hapa nchini kupelekea shinikizo hilo.
     
  10. Tim Choice

    Tim Choice JF-Expert Member

    #10
    Jun 9, 2014
    Joined: Sep 28, 2013
    Messages: 964
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 80
    Ikiwa nchi ya kidemokrasia ya kweli basi Raisi sio lazima a -approve,gavana anaweza tu kupitia nguvu za KIKATIBA.
     
Loading...