Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gas ya Songo Songo haijatusaidia Zanzibar: Mbunge wa CCM Zanzibar

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Synthesizer, Jun 27, 2012.

  1. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #1
    Jun 27, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,166
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    Unajua kuna wakati mtu unajiuliza juu ya uwezo wa kufikiri wa baadhi ya hawa waheshiwa wetu Wabunge. Mfano ni huyu Mbunge wa Kitope upande wa Visiwani, Makame Mshimba Mbarouk (CCM), ambaye amedai sababu mojawapo ya kutoutaka muungano ni kwamba Zanzibar haijafaidikia na kuwapo kwa gas upande wa bara.

    Suala la kujiuliza ni kwamba, ikiwa sehemu kubwa ya hii gas inazalisha umeme ambao unapelekwa Zanzibar, ambako kwa muda mrefu wamekuwa hata hawaulipii huo umeme, ni nani anayefaidika zaidi na hiyo gas kati ya bara na Zanzibar?

    Pia ni katika njia zipi zaidi ya umeme ambazo bara wanafaidika zaidi na gas ya Songo Songo kuliko Zanzibar?

    Najiuliza kama tatizo letu kubwa la muunguno wa Tanzania ni kuwa na wanasiasa wa aina ya kina Makame Mshimba Mbarouk.

    Source: IPP Media
     
  2. m

    mrlonely98 Member

    #2
    Jun 27, 2012
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 93
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    hizo facts umezitoa wapi? je umesahau kulikua na kipindi ambacho kulikua hampa umeme Zanzibar kwa siku tatu?
     
  3. K

    Kakubilo Kasota Senior Member

    #3
    Jun 27, 2012
    Joined: Mar 14, 2012
    Messages: 166
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu, angali jimbo analotokea huyo mbunge, linaitwa Kitope! Ndo maana hata mawazo yake yamekaa kitope tope tu!
     
  4. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #4
    Jun 27, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,803
    Likes Received: 1,064
    Trophy Points: 280
    Hiyo Gas haijaisaidia TZ bara pia zaidi ya kusaidia uzalishaji wa umeme!!
     
  5. c

    chilubi JF-Expert Member

    #5
    Jun 27, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Kwani umeme unaokwenda zanzibar ni wa gesi ya songosongo au ni HYDRO ELECTRIC POWER? Anyway hivyo sivyo alivokusudia, kwani umeme huo zanzibar wananunua kama zilivyo nchi nyengine zinavyonunua umeme kutoka kwa nchi jirani, cha msingi hapo ni mapato yake yakoje? Kwani si gesi na mafuta si mambo ya muungano? Basi mapato yake yawe kimuungano na sio upande mmoja tu!! Au mwaonaje?
     
  6. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #6
    Jun 27, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,166
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo Zanzibar kukosa umeme siku tatu maana yake hawafaidiki na gas ya songo Songo na muungano uvunjwe? Kama kufikiri kwa Wazanzibar ndio huku basi bora muungano uvunjwe.
     
  7. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #7
    Jun 27, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,166
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    Ukiweza kusema kitu kama hiki hupaswi hata kutamka neno juu ya mambo makubwa kama ya muungano. Tulia nyumbani watu wenye busara wafanye maamuzi.
     
  8. O

    Ongeauchoke Senior Member

    #8
    Jun 27, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 150
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hawa walizungumza kuwa maswala ya gas na mafuta si maswala ya muungano. Iweje leo waanze kuulizia kuwa hawajafaidika na gasi ya Sogosongo? Ni baada ya ksikia kuwa gas na mafuta kule Mtwara na Lindi ni nyingi? Mawazo na akili zao kuwa waarabu watawasaidia lakini ikumbukwe kuwa hakuna mtu bahiri kama mwarabu. Wale watu ni matajiri kweli lakini ni mabahiri ile mbaya hata pale maafa yanapotokea husikii nchi za kiarabu kutoa msaada wowote. Hawa ni kuwaachia kisiwa chao kama hao jamaa watawapa msaada labda kuwaletea tende na nyama wanazogawa wakati wa majira fulani ya mwaka.
     
  9. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #9
    Jun 27, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    TANESCO imeisaidia Zanzibar kwa zaidi ya miaka 50 sasa. Sehemu mojawapo TANESCO wanakotoa umeme huo wote ambao Visiwani wakua wakitumia kwa mkopo usiolipika ni pamoja na Songo Songo. Mheshimiwa Mbunge, ni kweli umelisahau hta hili????
     
  10. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #10
    Jun 27, 2012
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mwezi mitatu!
     
  11. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #11
    Jun 27, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,603
    Likes Received: 972
    Trophy Points: 280
    Uwezo Tunao, mheshimiwa hana uwezo wa kuyajua hayo!
    Angeulizwa sisi tunafaidka vipi na karafuu miaka yote hii?
     
  12. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #12
    Jun 27, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,316
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Amegundua kuwa gas haisaidii zanzibar ila inasaidia wapi? Kiufupi hamna sehemu gas inasaidia zaidi ya umeme ulio kote
     
  13. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #13
    Jun 27, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Mbona Hiyo Gas haijaisaidia Tanganyika pia... Imewasaidia Viongozi wa CCM... Makame inabidi aitishe Mkutano wa

    Halmashauri kuu ya CCM kuulizia 10% yake iko wapi kwanza, halafu awajali hao wananchi GAS itawasaidiaje

    Umeme unaozalishwa ha Hiyo GAS ni mdogo sana... Mikataba ni Mibovu
     
  14. Bob

    Bob JF-Expert Member

    #14
    Jun 27, 2012
    Joined: Sep 10, 2007
    Messages: 264
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Deni la 50 billion ambazo TANESCO imeisamehe Zanzibar juzi!
    Ilikuwa TANESCO inadai mahari SMZ?
     
Loading...