Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gas kg 15 kutoka 45,000 hadi 55,000 hadi 70,000

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mpangamji, Jan 16, 2011.

  1. Mpangamji

    Mpangamji JF-Expert Member

    #1
    Jan 16, 2011
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 527
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Leo nimeshitushwa na simu ya mtu niliyemtuma kwenda kununua gas kg 15 nikiwa nimempatia Tshs 55,000 lakini aliniambia kuwa gas ni Tshs 70,000 nilimwambia aache porojo, ndipo aliposisitiza kuwa bei imepanda, niliamua kuulizia sehemu nyingine ili nijue, nikaambia bei ni 70,000 kwa mtungi wa kg 15. tunakwenda wapi jamani, afadhali tuingie barabarani hawa watu tuwatoe madarakani, kwa mshahara wa 290,000 hii nini, chumba na sebure 150,000 kwa mwezi, gas 70,000 maji Tshs 300/dumu X dumu 5 X siku 30 = 45,000 daladala Tshs 700/siku x siku 20 = 14,000 mkate Tshs 500 x siku 30 =15,000 (294,000)
    Mchele, unga, sukari, mafuta, umeme, mafuta ya kujipaka mwilini, kunyoa nywele, salon kwa wadada. tunakwenda wapi?????
     
  2. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #2
    Jan 16, 2011
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Umeme nao ume2. Jamani mimi nimeichoka CCM, jamani siitakiiiii e!!!!!!!!!!!!!. Mbona hawasikiiiiii.
     
  3. k

    kingtuma Member

    #3
    Jan 16, 2011
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 88
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi naona tunachelewa kuingia barabarani tufanye haraka jamani kabla mambo hayajawa mabaya zaidi maana hawa jamaa wanarudisha mihela waliyotumia kwenye kampeni ya kifisadi mabango, Tshirt, Khanga na kofia nchi nzima.
     
  4. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #4
    Jan 16, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Ndiyo maana mimi niko tayari kwa maandamano hata yakitangazwa jioni hii....pesa haina thamani tena ukiwa 10,000 usipo angalia kwa siku haitoshi sijui wanaolipwa 75,000/mwezi wanaishije....halafu tunaambiwa uchumi unapanda sijasomea uchumi lakini kwa hili..
     
  5. M

    Mayolela JF-Expert Member

    #5
    Jan 16, 2011
    Joined: Sep 21, 2009
    Messages: 383
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kweli haya ni maisha boro kwa mtanzania,tutafika .... sijui.
     
  6. N

    Neytemu Member

    #6
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    :Cry:Jamani gas juu mno umeme juu mi sitafika kwa njia hii jamani mbona serikali haisikiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii??????

    mambo gani ya kumpigia mbuzi gitaa??
     
  7. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #7
    Jan 16, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,341
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Duh ,ntaendelea kuichagua ccm daima
     
  8. MKURABITA

    MKURABITA JF-Expert Member

    #8
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 309
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Acha utani katika mijadala ya msingi. Na kama kweli unamaanisha utakuwa ni sehemu ya mafisadi wanaotafutwa. Ipo siku utakamatwa tu. Kama Sadamm Hussein alikamatwa, wewe hautashindikana.
     
  9. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #9
    Jan 16, 2011
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,199
    Likes Received: 486
    Trophy Points: 180
    LPG storage nchini ni ndogo na matumizi ya LPG yamekuwa kwa kasi kubwa. Supply yake inahitaji forecast ya kueleweka ingawa inaonekana kama matumizi yamepanda kupita makadirio.Hata hivyo upatikanaji wa meli zinazoleta LPG nchini nao ni tatizo nahivyo kuleta usumbufu wa mara kwa mara kwa kukosekana gas.
    Nafikri TIPER wangeweza kuwekeza katika stogare ya LPG gas ili kuondoa tatizo hili in future. Kuyaachia makampuni ya mafuta tu tena mengi ya kigeni, tutatengeneza tatizo kubwa la supply za gas.Bei ya gas ni lazima iwe reasonable maana hatuna tena nishati mbadala. I believe serikali, kupitia EWURA inaliangalia tatizo hilo kwa mapana zaidi
     
  10. Original Pastor

    Original Pastor JF-Expert Member

    #10
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 1,255
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mimi na CCM Daima mileleeee wacha tu maana nakikubali sana chama hiki akifanyi makosa kabisa ukichagua sasa unarudisha gharama za uchaguzi wakati wa uchaguzi tunawapa khanga mmesahau na pia nakikubali Ureeee Ifike laki au Kilo kwa mtungi ndo mwake mwake na mshara usipande. Hatutaki yaliotokea TUNISIA uREEE ccm OYEEEEEEEEEEEEEEEE
     
  11. Mhafidhina

    Mhafidhina JF-Expert Member

    #11
    Jan 16, 2011
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 548
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Napenda sana watu wanaojibu hoja kwa kuangalia hali halisi yaani facts. Nafikiri hapa ndio tatizo lilipo na kuna haja ya kutafuta suluhisho la haraka sana. Daima unapopandisha gharama za nishati tena kwa ghafla uchumi huyumba sana na kusababisha mfumuko wa bei kirahisi sana. Pengine hawa viongozi wetu hawajui tatizo hili manake wao hawanunui chochote.

    Wao ikifika sa saba chakula kipo mezani, mtungi unauzwa bei gani, sijui mchele kilo ni bei gani, nyama inauzwaje, bei ya nyanya waho hivo haviwahusu hata kidogo...!

    Kikwwete anapoelekea ni pabaya manake kwa jinsi siku zinavozidi kwenda inaonekana kama nakua anajitenga na matatizo ya watu au anayafumbia macho...!

    Wakati taifa linalalamika kupata umeme halafu kiongozi unaonekana unaenda kuwalika mabalozi ikulu kwa ajili ya chakula cha mchana, ufujaji wa matumizi upo wazi wazi, mawaziri kutembelea magari ya mamilioni ya fedha, hii ndio inafanya wananchi wapoteze imani na kuona kwamba Serikali inawatenga na kutowajali...!
     
  12. K

    KERENG'ENDE JF-Expert Member

    #12
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 398
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Haya yote yasingeniumiza sana kama ningekuwa nimefanya bad choice wakati wa uchaguzi.............mimi nililiona kabisa kuwa nchi hii inaelekea kubaya nikaamua kuto wachagua CCM lakini wakachakachua.......................inaniuma sana kwasababu maamuzi yangu yalichezewa kwa manufaa yao na mateso yangu na watoto wangu. Wbunge mna ona haya mambo? mnasikiliza matatizo ya watu wenu? Msimamo wenu uko wapi juu ya hali hii?

    Chonde chonde miaka mitano kwa mwendo huu kweli hapatoshi ukichukulia leo ni mwezi wa kwanza wa mwaka wa kwanza katika mitano.......
     
  13. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #13
    Jan 16, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Yaani kwa kweli nilichanganyikiwa sana juzi mtungi wa gesi ambao nilizoea kuununua kwa Tshs 42,000 nikaambiwa shs 70,000 yaani kidogo nipigane maana ilikuwa ngumu kunielewesha aisee........... hivi kusema ukweli hakuna coordination ??......hakuna uwezekano wa serikali kusubsdize some of the important items kwa maskahi ya nchi??.... Umeme wa siku hizi haushikiki, si kwa maana ya mgao pekee bali hata bei yake kwa mtanzania kupikia isitoshe ni watanzania wangapi wenye kuaccess nishati hii?

    Najiona kabisa kurudia nisghati yangu ya mkaa ambayo niliapa kuiacha kwa nia thabit kabsa ya kuyalinda, kuyatunza na kuyahifadhi mazingira ya nchi yangu Tanzania. Ni wazi upandaji wa bei ya gesi unakinzana na dhana nzima ya kuzuia utumiaji mkubwa wa Mkaa kwa nia ya kutunza mazingira........ I wish serikali ingeliangalia hilo upya ili kujaribu kuilinda heshima iliyojitwalia katika vita dhidi ya ukataji wa miti kwa minajili ya kutengeneza mkaa. Madhara ya utuliaji mkaa ni makubwa na mengi sana zaidi ya madhara ya kushusha bei ya gesi.
     
  14. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #14
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ni ugumu wetu wa kuelewa tulipokuwa tukiambiwa kuwa hawa jamaa hawana nia ya dhati kumkomboa mtanzania, tulidhani ni uongo!!! Lakini tatizo kubwa ni sisi wenyewe. Nina uhakika kabisa kama hawa jamaa wasingekuta kura hata moja lwenye yale masanduku ya kura mwaka jana hata uchakachuzi ungeshindikana..... Lakini kwa kuwa baadhi yetu tulijifanya tunajua zaidi, basi kuna miaka mitano mingine ya maisha magumu sana, hii ya gesi na umeme ni hatua ya mwanzo tu, tutafunga mikanda mpaka viuno vikatike..... Na tusipokuwa na maamuzi ya busara 2015.......... :Cry: :Cry:
     
  15. Freestyler

    Freestyler Senior Member

    #15
    Jan 16, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 199
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tatizo ni kwamba kuna miaka minne mbele...by the time huyu mkwere anatuachia nchi itakua hatari! Naona 'signals' ama hazitoshi au mkwere anazipotezea!..yaani hakuwa chagua langu toka 2005! Bahati mbaya walimchakachua Salim...very disappointing!
     
  16. Mdau

    Mdau JF-Expert Member

    #16
    Jan 16, 2011
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,624
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Nchi inaelekea pabaya sana..
     
  17. Mdau

    Mdau JF-Expert Member

    #17
    Jan 16, 2011
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,624
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Mod,tafadhali peleka hii mada kwenye jukwaa la siasa,tafadhali sana!!
     
  18. k

    kapuchi Senior Member

    #18
    Jan 17, 2011
    Joined: Oct 8, 2008
    Messages: 147
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wadau,

    Mimi sikuamini nilimtuma mtu aninulie Gesi last Friday,akarudi akaniambia gesi ni shs 75,000 Kwa mtungi wa kilo 15. sikuamini ikanibidi niende mwenyewe, kukuta bei ndiyo hiyo hiyo jamani Tz,inaenda wapi jamani,mishahara iko pale pale hali ya maisha iko juu sana! solution is needed immediately!
     
  19. Tores

    Tores JF-Expert Member

    #19
    Jan 17, 2011
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 421
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45
    This is too much jamani......Najuta kuzaliwa Tanzania.
     
  20. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #20
    Jan 17, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    duh! maisha bora kwa kila mtanzania!!!!
     
Loading...