Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gari la serikali lashikiliwa hotelini

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mpita Njia, May 21, 2011.

  1. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #1
    May 21, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kwenye gazeti la Mtanzania la leo kuna habari kuwa gari la wizara ya maji linashikiliwa katika hoteli ya Land Mark kutokana na deni la Sh58 million.

    Inaelezwa kwenye habari hiyo kuwa wafanyakazi wa wizara hiyo walikuwa bna mtindo wa kwenda hoteklini hapo kufanya vikao (haikuelezwa vuilihusu nini) bila kulipia gharama mpaka deni hilo likafika kiasi hicho. Juzi walifanya kikao kingine na gharama zake zikiwa Sh6 million (kwa siku hiyo tu) na walipotoka wakajaribu kusomesha kuwa hawana fedha na watakuja kulipa lakini wafanyakazi wa hoteli wakaja juu, wakalazimika kuacha gari hilo kama dhamana!
     
  2. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #2
    May 21, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Eeeeh hii kali! Gari la serikali kuwa limetolewa kwa hoteli kirahisi hivyo!
     
  3. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #3
    May 21, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,096
    Likes Received: 6,757
    Trophy Points: 280
    yani hii nji ina matata sijapata kuona haaaaa kila kitu kinachakachuliwa heheheeee
     
  4. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #4
    May 21, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Zitto akisema serikali imefirisika wana kuja juu.....lol
     
  5. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #5
    May 21, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Utawala wa hoteli hauna haki ya kushika mali ya mdaiwa bila amri ya mahakama kuruhusu kushika mali.

    Hatakama alipeleka suala mahakamani na hoteli ikapata hukumu lakini bado mahakama isingeweza kutoa amri ya kukamata mali ya serikali kwani sheria ya utaratibu wa kushitaki serikali unakataza asililani kushika mali ya serikali hata kama kuna hukumu:

    Kifungu 16 (3) kinasema:

    Save as is provided in this section, no execution, attachment or similar process shall be issued out of any court for enforcing payment by the Government of any money or costs referred to in this section; and no person shall be individually liable under any order for payment by the Government or any Government department or any officer of the Government as such of the money or costs.

    Kama wanasoma humu walirudishe hilo gari kabla serikali haijafungua madai ya mamilioni dhidi ya hoteli.
     
  6. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #6
    May 21, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    mh! Gari la selekar tena duh! Sasa hii nchi baasiii!
     
  7. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #7
    May 21, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,952
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Muosha huoshwa!
     
  8. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #8
    May 21, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    yaani mpigilie mabaga na misoseji na misambusa halafu mjidai sina haki ya kukamata gari....aiseee mtalipa hayo masambusa ndo mchukue gari...
     
  9. blackdog

    blackdog Member

    #9
    May 21, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hii kali watu awajui maana ya serikali,mimi kwa uelewa wangu ni nguvu ya umma.(kukamata gari ni kukwamisha utekelezaji wa majukumu yake),kutolipa deni la vikao ni uzaifu wa watekelezaji wake,(vikao ufanywa kama pesa hipo kwa miongozo ya bajeti)
     
  10. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #10
    May 21, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hwakuwa na pesa za kulipia Hotel lakini pesa za kulipana posho walikuwa nazo?
     
  11. B

    Bobby JF-Expert Member

    #11
    May 21, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,612
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Kikao cha siku moja gharama ya hotel peke yake 6m, hata kama hii inainclude accommodation bado huu ni uwendawazimu hasa tukikumbuka kuwa serikali inaendeshwa kwa mikopo ya NMB na Exim Bank.Hapo hatujaongelea allowances. Mzee Mkulo so mnakopa ili mfanye upuuzi kama huu? Kwanini masijiuzuru kuliko kutudhalilisha kiasi hiki?
     
Loading...