Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gari la Chenge lagonga tena, LAUA!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Zak Malang, Oct 15, 2010.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Oct 15, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
    MGOMBEA ubunge wa Jimbo la Bariadi Magharibi mkoani Shinyanga (CCM), Andrew Chenge

    Zulfa Mfinanga, Shinyanga na Ramadhan Semtawa, Dar

    MGOMBEA ubunge wa Jimbo la Bariadi Magharibi mkoani Shinyanga (CCM), Andrew Chenge ameingia matatani tena baada ya gari lake kudaiwa kumgonga mwendesha pikipiki na kusababisha kifo wakati akitoka kwenye kampeni.

    Tukio hilo limetokea wakati mwanasheria huyo wa zamani akiendelea na kesi ya mashtaka mawili ya kuendesha kizembe na kugonga pikipiki ya matairi matatu na kusababisha vifo vya watu wawili na jingine la kuendesha gari ambalo bima yake ilishaisha.

    Hata hivyo, imeelezwa kuwa katika ajali ya jana waziri huyo wa zamani wa Miundombini hakuwa akiendesha gari hilo, bali alikuwa ndani.

    Habari zilizopatikana jana kutoka wilayani Bariadi zimeeleza kuwa Chenge akiwa anatokea Kijiji cha Namisagusa na Kilalo alikokuwa na mkutano wa kampeni kuelekea mjini Bariadi, alipata ajali hiyo katika Kijiji cha Mbiti kilicho Kata ya Mhango, Tarafa ya Ntunzu.

    "Hii ajali imetokea majira ya saa 1:00 usiku, Chenge baada ya kuona gari lake limegonga alishuka na kuhamia katika gari jingine na kuondoka eneo hilo. Wananchi walipofika hapo walilizuia gari hilo, lakini baadaye wakatimuliwa na polisi ambao waliliondoa gari hilo," alieleza Patrick Liyuba mmoja wa wananchi wanaodai kushuhudia ajali hiyo.

    Chenge mwenyewe alipoulizwa kwa njia ya simu kutoka jimboni kwake, alianza kutoa maneno makali akisema ''andikeni umbea wenu kama mnavyotaka''.

    ''Sitaki umbea wenu. Niko kwenye jukwaa naomba kura kwa wananchi, ninyi mnaniambia umbea wenu. Tumeshawachoka na umbea wenu mnaoandika kila siku,'' alisema waziri huyo wa zamani wa Afrika Mashariki.

    Mgombea huyo ubunge alihoji: ''Kwani polisi wamesameje.''

    ''Kama wenyewe wenye mamlaka ya kusema wameshasema, mnanipigia mimi ili iweje. Muda wangu ni muhimu sana kuliko kusikiliza umbea wenu wa magazeti, tumewachoka kuwasikiliza, muulizeni huyo aliyewatumia.''

    Kamanda wa polisi mkoa wa Shinyanga, Daudi Siasi alikanusha kuhusika kwa Chenge na kudai kuwa mwendesha pikipiki huyo alipinduka mwenyewe kutokana na mwendo mkali na hivyo kusababisha kifo chake.

    Kamanda Siasi alidai kwamba pikipiki hiyo aina ya SUNLG iliyokuwa ikiendeshwa na Penga Machunga, 30, mkazi wa Gamboshi ilipinduka na kusababisha kifo chake papo hapo.

    "Ni kweli kwa mujibu wa taarifa za maofisa wangu huko wilayani Bariadi wameripoti kuwepo kwa ajali hiyo ya pikipiki, lakini kama inahusisha gari la Chenge au la nani, basi naomba wananchi ambao wameshuhudia watoe taarifa hizo na sisi tutachunguza na kubaini ukweli," alieleza Kamanda Siasi.

    Alisema kama kuna watu ambao wanajua kuwepo kwa tukio hilo na wanaweza kutoa maelezo ya kina, wafike kituo cha polisi na kueleza hayo ili jeshi lake liendelee na uchunguzi.

    Katika miaka ya karibuni, Chenge ambaye ni Mwanasheria Mkuu wa zamani wa Serikali, amejikuta akikumbwa na mikasa mikubwa kuanzi ule wa kuhojiwa na Taasisi ya Makosa Makubwa ya Uingereza (SFO) iliyokuwa ikichunguza kasfa ya ununuzi wa rada kutoka Kampuni ya BAE Systems.

    Katika uchunguzi huo, akaunti moja ya Chenge ilionekana kuwa na kiasi cha S1.2 bilioni, ambazo mbunge huyo wa Bariadi alizielezea kama vijisenti

    Source: MWANANCHI.
     
  2. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #2
    Oct 15, 2010
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,789
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    mpaka uchaguzi uishe litakuwa limegonga wengi sana.
     
  3. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #3
    Oct 15, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 1,561
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    ...........kafara la uchaguzi au kesi?
     
  4. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #4
    Oct 15, 2010
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,789
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    anapima nguvu ya vijisenti alivyotuibia.
     
  5. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #5
    Oct 15, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Huu utawala wa sheria Tanzania una maana gani? Mashuhuda wameona kwa macho yao, polisi wameona kwa fikra zao (rushwa) na wanakuja publicly kusema pumba. no wonder yule jaji asishtakiwe kwa kugonga na kuua pamoja na kujeruhi dar..... UTAWALA WA SHERIA
    naomba mtu anielimishe hapo
     
  6. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #6
    Oct 15, 2010
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kamuhonga polisi apindishe ukweli.
     
  7. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #7
    Oct 15, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,103
    Likes Received: 5,293
    Trophy Points: 280
    Huyu jamaa huyu mabalaa hayamwachi tu?
    Bungeni alishikwa akimwaga uchawi,
    anakesi ya kuua kwa kugonga kibajaji, kisa amekataliwa.
    Haya sasa kaenda kumimina damu nyingine huko jimboni kwake.
    Kweli kazo anayo
     
  8. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #8
    Oct 15, 2010
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,176
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Tayari wameshachakachua!!!
     
  9. LoyalTzCitizen

    LoyalTzCitizen JF-Expert Member

    #9
    Oct 15, 2010
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,750
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Jinxed loser!
     
  10. doup

    doup JF-Expert Member

    #10
    Oct 15, 2010
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 773
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wananchi walitakiwa wamtandike kama paka mwizi. huyu jamaa anakiburi sana
     
  11. doup

    doup JF-Expert Member

    #11
    Oct 15, 2010
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 773
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kawaida yake
     
  12. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #12
    Oct 15, 2010
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    Hii ni LAANA inamuandama huyu mzee na mimi nachikiona ni mwisho mbaya wa kutisha na wa aibu unamnyemelea , muda huu angetubu dhambi zake na kujiweka mikononi kwa mungu, makubwa yatampata muda sio mrefu
     
  13. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #13
    Oct 15, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Sitashangaa JK akisema CHENGE ni dereva MAKINI SANA WA GARI
     
  14. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #14
    Oct 15, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,909
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Siyo kila nayepata majaribu ni laana, bali ni mapenzi ya Mungu.
     
  15. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #15
    Oct 15, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Acha kumsingizia mungu! Tena ACHA KABISA.
     
  16. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #16
    Oct 15, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Mganga wake jasiri kweli kweli.
    si bure jamaa anakiburi kwa sababu ana walinzi wasioonekana
     
  17. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #17
    Oct 15, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,909
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Nimekugongea thanks lakini habari hii pia ipo kwenye forum ya habari mchanganyiko.:A S thumbs_up:
     
  18. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #18
    Oct 15, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,909
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Unauhakika na unachik-i-n-e-na. Au huwa mnakutana naye huko, mimi hata hiyo avata yako siielewi, kama hirizi vile! au ndo walinzi wenyewe wasioonekana?:biggrin1:
     
  19. Not_Yet_Uhuru

    Not_Yet_Uhuru JF-Expert Member

    #19
    Oct 15, 2010
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,305
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    'Ameua, halafu akashuka akahamia gari lingine...!' Huu ni ufidhuli kama kawaida yake, badala ya kumbeba aliyemgonga hata amuwahishe hospitali kuokoa uhai wake, yeye anaukimbia ushahidi...uhai wa kijana ukaachwa inaangamia! Ndiyo maana LAANA ya MUNGU ITAWATAFUNA TU! Ndiye aliyesema Kibajaji alichokigoga, eti ndicho kiliacha njia kikafuata gari lake...! Kodi za Watanzania anachota kupeleka account za nje, anapoulizwa anasema mnadani nini? eti Vijisenti? MWACHENI MUNGU ATENDE HUKUMU ZAKE!
     
  20. D

    Dick JF-Expert Member

    #20
    Oct 15, 2010
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chonde chonde jamani. Mambo ya kumsingizia Mungu kwa matukio mliyoyafanya wenyewe ufe kabisa.
    Kinachofanyika ni kwamba anapata malipo yake hapa hapa!
     
Loading...