Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gaddafi amlaumu Osama

Discussion in 'International Forum' started by kilimasera, Feb 27, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Feb 27, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Gaddafi amlaumu Osama

    Kiongozi wa Libya Kanali Muammar Gaddafi amekiambia kituo cha televisheni cha taifa kuwa Osama Bin Laden na wafuasi wake, ndio wa kulaumiwa kwa maandamano yanayotikisa nchi yake.


    Muammar Ghaddafi

    Katika hutuba aliyotoa kupitia simu, mahsusi kwa ajili ya wakazi wa mji wa al-Zawiya, Kanali Gaddafi amesema vijana wanadanganywa kwa kupewa dawa za kulevya na pombe ili washiriki katika "uharibifu na hujuma".

    Kanali Ghaddafi anajitahidi kurejesha udhibiti wa mji mkuu Tripoli na maeneo ya magharibi.

    Waandamanaji wamekuwa wakipata nguvu katika miji ya mashariki.


    Mmoja wa waandamanaji akichoma picha ya Gaddafi

    Wanasiasa wa upinzani na viongozi wa kikabila wamefanya mkutano muhimu katika mji wa mashariki wa al-Badya, kuonesha umoja dhidi ya Kanali Gaddafi.

    Hotuba hiyo ililenga mji wa al-Zawiya uliopo kilomita 50 magharibi mwa mji mkuu, ambapo kumekuwa na ripoti za milio ya risasi mitaani.


    Osama bin Laden

    Kanali Ghaddafi amesema waandamanaji hawana madai yenye msingi, na walikuwa wakiongozwa na kiongozi wa al-Qaeda.

    "Bin Laden.... huyu ndio adui anayewadanganya watu. Msidanganywe na Bin Laden," amesema.

    "Ni wazi kuwa sasa jambo hili linaongozwa na al-Qaeda. Vijana wenye silaha, watoto wetu, wanachochewa na watu ambao wanatafutwa na Marekani na nchi za Magharibi.

    "Wale wanaochochea ni wachache, na hatuna budi kuwakamata."

    Amesema vijana hao waandamanaji "wanafurahia kupiga risasi hasa wakiwa wamelewa".

    Amesema Libya sio kama Misri na Tunisia, ambazo zimeshuhudia viongozi wao wakiondolewa madarakani, kwa sababu watu wa Libya wana uwezo wa kubadili maisha yao kwa kupitia kamati.

    BBC Swahili - Habari - Gaddafi amlaumu Osama
     
  2. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #2
    Feb 27, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,559
    Likes Received: 6,189
    Trophy Points: 280
    Lawama hizi za Gaddafi ni kilio cha mbaazi ikikosa maua.
     
  3. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #3
    Feb 27, 2011
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mfa maji hakosi kutapatapa; It remains to be seen how long this guy will manage to hold on to power - my take ni kwamba Ghadaffi amepania kubaki madarakani at all cost even if it means killing all the Libyan people!
     
Loading...