Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gabriel Zakaria on CCTV

Discussion in 'Celebrities Forum' started by ngoshwe, May 18, 2012.

  1. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #1
    May 18, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    LIVE GABRIEL ZAKARIA Mtangazaji wa TBC-1 akiwa LIVE katika Chinese Central Television (CCTV) kuzungumzia masuala ya Ushirikiano wa China na Afrika.

    Kwa kweli TBC Jamani wawe makini wanapotuma mtangazaji katika mashirika ya Kimataifa..Gabriel anaweza kufikiri lakini kuweza kupangilia sentensi vizuri ya kiingereza ni tabu sana...


    Kijana ni mzuri sana kama mjadala ungekuwa kwa kiswahili.

    SIKILIZA HAPA:[video]http://english.cntv.cn/program/dialogue/20120518/107178.shtml[/video]





    Today, all eyes are on Africa, the continent once considered the bottom of the worldÂ’s economic structure. Six of the ten fastest-growing countries in the world are now in sub-Saharan Africa. Africa is also believed to have the highest rate of return on Foreign Direct Investment (FDI) of any developing region. With this in mind, what is the nature of relations between China and the African continent?
    [TABLE="align: center"]
    [TR]
    [TD][​IMG][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]Dialogue 20120517 China & Africa grow together[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    Background Watching:
    [TABLE="align: center"]
    [TR]
    [TD][​IMG][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    Host: Tian Wei

     
  2. MNAMBOWA

    MNAMBOWA JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,956
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    acha wivu.
     
  3. Jungumawe

    Jungumawe JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2012
    Joined: May 2, 2009
    Messages: 246
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    na mimi nimeona utafikiri amekaria msumari, mtangaji wa kichina akiwa anamsaadia kwa kusema " i see your point"
     
  4. M

    Mopalmo JF-Expert Member

    #4
    May 18, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 453
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aisee nilimuona huyo,kuwasilisha pointi ilikua ishu,hii iwe funzo kwa waandishi wengine,wasome sana vitabu ili waboreshe ngeli zao yaani mwandishi na mtangazaji wa televisheni ya taifa hajui kuelezea point kwa kingereza fasaha ile ni aibu jamani
     
  5. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #5
    May 18, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Jamani mbona wazungu wakikosea kiswahili hatushangai.Lakini sisi tunavyokosoana mpaka aibu ungewekwa wewe tuone chako.
     
  6. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #6
    May 18, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Wivu wa nini Kiongozi tunapozungumzia masuala yenye maslahi kwa taifa??

    Kijana anatumia Kodi za wananchi kuitangaza TZ kwa staili hiyo, ni vyema tuinapofika kwenye masuala kama haya nyeti TBC wakatuma mtu mwenye uwezo wa masuala ya Kimataifa au biashara za kimataifa kati ya China na Afrika. Sidhani kama hii ilikuwa ni safari tu ya kawaida kwenda kutenmbelea China!!.
     
  7. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #7
    May 18, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kiongozi shida sio kiingereza tu, hata kufiukisha ujumbe wenye lugha butu unaweza usieleweke..wachna wenyewe hawajui Kiingereza Vizuri lakini inapofika kwenye masuala yanayohitaji umakini, tujaribu kuwangalia wenzetu, wanapeleka watu makini.

    Vituko vya SCC?? Ni pale tunapompa Kaseja apige Penalti ambayo ingetupatia ushindi yeye analeta mzahaa!!
     
  8. c

    cicy Member

    #8
    May 18, 2012
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu hata mimi nimeona hili tatizo sio kiingereza kibaya tatizo ni point alizotoa kwamba africa tunategeme china na hutuwezi lolote bila china hili tusi kwetu, china wametusaidia kwenye infrastructure its true lakini angalia barabara zilizojengwa hao watu hazina uimara wowote in short china kwa africa ni mzigo tu wametuweka sisi kama dampo la kutupa takataka. huyu jamaa alivyowasifia utazani kweli tunafaidika
     
  9. Mshuza2

    Mshuza2 JF-Expert Member

    #9
    May 18, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,615
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    'kizungu' noma jamani!
     
  10. mansakankanmusa

    mansakankanmusa JF-Expert Member

    #10
    May 18, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,449
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    hajui kjipanga hata kwa kuswahili, jamani kiswahili ni lugha ya kimataifa sasa. jueni hilo
     
  11. Iselamagazi

    Iselamagazi JF-Expert Member

    #11
    May 18, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 2,186
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Aliniacha hoi pale alipochanganya maneno: 'Africa' na 'African.' Pia 'China' na 'Chinase'. Anyway alijitahidi kidogo.
     
  12. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #12
    May 18, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    si aende English course
     
  13. Arvin sloane

    Arvin sloane JF-Expert Member

    #13
    May 18, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 935
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    kugonga mayai noumer aisee.
     
  14. kimatire

    kimatire JF-Expert Member

    #14
    May 18, 2012
    Joined: Nov 27, 2008
    Messages: 365
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nilifuatilia kwa makini ule mdahalo Hakka ni aibu tupu Tupu,Jaribuni kufanya mazoezi kuongea kwenye vyombo vya kimataifa..
     
  15. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #15
    May 18, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Atakuja mtu hapa kusema Kiingereza sio lugha yetu!
     
  16. stroke

    stroke JF-Expert Member

    #16
    May 18, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 9,195
    Likes Received: 2,327
    Trophy Points: 280
    Huyu Kilaza namfahamu, nilishawahi soma nae Advance Certificate ya Radio and TV broadcasting, by the time nikiwa O level, yeye pia alikuwa amemaliza f4m 4 nikaendelea na 4m 5 yeye akaendelea na utangazaji, he was dull since chuo na kujipendekeza kwake kwa wakuu ndio kumemfikisha hapo..
     
  17. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #17
    May 18, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Kila jambo lina mwanzo hata Professor huanza na "Assistant Lecture/Tutorial assistant"
     
  18. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #18
    May 18, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,554
    Likes Received: 6,183
    Trophy Points: 280
    Kwenye media zetu tuna tatizo kubwa la specialization. Sifa kibwa ya kuwa mtangazaji hapa kwetu ni sauti na muonekano tuu, upstairs haijalishi sana!.

    Kwenye TV za wenzetu, watangazaji wa vipindi vya uchumi wamesomea uchumi, watangazaji wa vipindi vya afya wamesomea udaktari, watangazaji wa vipindi vya sanaa ni wasanii, watangazaji wa vipindi vya ulinzi na usalama ni majenerali wastaafu!.

    Sisi kwetu mtangazaji ni mtangazaji na atatangaza kila kitu!. Kwa vile tunaingia kwenye digital migration, hakuna jinsi, lazima watangazaji wetu waspecialize vinginevyo no one will watch them with hundred options at a click!.
     
  19. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #19
    May 18, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    kwa Mtazao wake eti Wachina wameleta maendeleo Afrika kwa Kujenga Viwanja vya Mpira 'akasema "Football grounds" Labda akimaanisha kiwanja kile cha TEMEKE (UWANJA WA TAIFA MPYA). Hakuwa hata na takwimu za kuthibitisha mahala pengine katika Afrika ambapo Wachina wamejenga Uwanja wa mpira wa miguu kama angeulizwa hilo.

    Amezungumzia Afrika haiwezi kuishi bila China na kubainisha kuwa "milioni of exports to China from Tanzania especially cotton, sisal, coffee " etc na Kuhoji kwa kiingereza eti "... and if not China, where we could sent our products???> Hajui hata maana ya bishara za kimataifa zinafanyikaji na hakuweza kufahamu ni kiasi gani cha thamani za bidhaa za mazao ya Kilimo ambazo Tanzania imeuza nchini China.

    Alipoulizwa kuhusu changamoto za ushirikiana ulipo kati ya Afrika na China alisema "Problem is technology for example machine, how to operate machine is difficult in Africa....." khaaaa..

    Mwendesha mada akaingia kati na kumkatiza " oh yes, I get your point...."

    Labda TBC waliamua kumtuma yeye kwa kuwa kwa sasa anashikilia lile dawati ambalo Clement Mshana alikuwa akishikilia wakati wa TIDO.
     
  20. Tugutuke

    Tugutuke JF-Expert Member

    #20
    May 18, 2012
    Joined: Nov 27, 2011
    Messages: 459
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Point of Order!!
     
Loading...