Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

G8 yaanza kazi; makaburu wa S. Afrika waja kupewa ardhi walime

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by dosama, May 21, 2012.

  1. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #1
    May 21, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Source ITV habari.

    Tanzania imewakaribisha wakulima wa kikaburu toka Afrika Kusini waje kulima nchini kwa mgongo wa uwekezaji katika kilimo kwanza.

    Sasa watapewa ardhi ya nani tungojee tuone na tungojee kuwa watumwa wa ardhi ndani ya nchi yetu wenyewe
     
  2. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #2
    May 21, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Hahahahaaa,,,,,,,watanzania wajiandae kutwangwa risasi,,,,tumesikia ng'ombe wa wafugaji wa arumeru wamekufa kwa kuwekewa SUMU kwenye MAJAN
     
  3. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #3
    May 21, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Ukumbuke pia wenyewe kwa wenyewe wakulima na wafugaji zimechapwa jana kwa sababu ya ardhi hadi nyumba na gari kuchomwa moto
     
  4. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #4
    May 21, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,082
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    Mimi sioni Tatizo kwa sababu Watanzania sisi tumeshindwa kulima tinakimbilia kufanya biashara zingine biashara za kilimo tunazikwepa sana, acha waje, Tunapenda tuwe tunasafiri njiani tunaona mapoli yamelala bila kufanyiwa kazi?
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    May 21, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,197
    Likes Received: 5,725
    Trophy Points: 280
    haya yote yataisha mwaka 2015
     
  6. sblandes

    sblandes JF-Expert Member

    #6
    May 21, 2012
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 1,364
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Kipo bora kuomba omba chakula cha misaada kila mwaka toka Marekani au kuruhusu wenye uwezo wakalima mazao hayo hayo hapa kama zamani?
     
  7. N

    Nteko Vano JF-Expert Member

    #7
    May 21, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 436
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Suala zuri sana. Ila wizara za kilimo, ardhi na ile ya uwekezaji iandae programu ya kuwaelimisha wananchi juu ya sula hili ili wananchi wawe tayari kulipokea. Pia mikataba iwe ya wazi na manufaa kwa nchi yetu. Wizara ya kazi angalieni jinsi ya kuhakikisha ajira ni kwa watanzania kwa asilimia kubwa na katika nafasi mbalimbali. Hapa tutaona utamu wake.
     
  8. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #8
    May 21, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    ndicho alichofuata JK USA?
     
  9. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #9
    May 21, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Ndo alichoitiwa
     
  10. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #10
    May 21, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Ndio Food security iyo na bado tayari tushauza hectares lak 5 mpaka 2015 nadhani tutafika 5mil hect
     
  11. NDAMANDOO

    NDAMANDOO JF-Expert Member

    #11
    May 21, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 249
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    miundo mbinu ya maji ya umwangiliaji iko tayari kwa wawekezaji wa nje tu na sio wazawa. chonde chonde serikali hebu kabula ya kuwaleta wazungu wajaribu wa-Tz wenzangu kuwaandalia miundo mbinu ya kuaminika uwaone kama hawawezi kutekeleza sera yako ya kilimo kwanza, then wakishindwa uwe na sababu ya kuwanyang'anya aridhi yao iliyotukuka.
     
  12. mbalu

    mbalu JF-Expert Member

    #12
    May 21, 2012
    Joined: May 18, 2012
    Messages: 553
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ni heri mzee kifimbo angekuwepo pengine angekemea haya, hivi hakuna kizazi baada yetu kama sisi tumevikuta wao watakuta nini?
     
  13. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #13
    May 21, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    umeshindwa kutumia lasilimali ulizonazo mkuu!??
    unadhani hatuwezi kulima??
     
  14. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #14
    May 21, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,112
    Likes Received: 3,656
    Trophy Points: 280
    unaweza kuwaolea wenzio mke?
    Kisa jongoo halipandi mtungi!
     
  15. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #15
    May 21, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    waje waje shamba la bibi hili....... watanganyika tutaomba kwao watukatie vipande tulime mahindi then watutoze kodi.......





    kidumu chama cha mapinduzi..
    zidumu fikra za mwenyekiti.....
    udumu uwekezaji wa ardhi na madini...
     
  16. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #16
    May 21, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,621
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Nijulisheni ni lini G8 hawakuwa kazini ktk kupora na kudhulumu? Au ulimaanisha phase.... ya udhalimu?
     
  17. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #17
    May 21, 2012
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Aisee umenikumbusha mbali sana enzi za p/school miaka ile ya 80 ambapo nisoma kitabu kiitwacho NTEKO VANO MAPUTO. Ntakipata wapi hicho kitabu Mkuu Nteko?
     
  18. MWANA WA UFALME

    MWANA WA UFALME JF-Expert Member

    #18
    May 21, 2012
    Joined: Sep 10, 2010
    Messages: 578
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama hakuna anayelima acha wanaotaka kulima walime.

    Kama kuna mtu amenyang'anywa shamba hio ndio issue, lakini kama wamepewa mapori wakaanze kulima, sioni kama ipo shida
     
Loading...