Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Fyoooonza tani yako! Watu wenyewe zzzzz!

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Garmii, Jun 30, 2011.

  1. Garmii

    Garmii Senior Member

    #1
    Jun 30, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 164
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Brain drain(wenyewe huita brain circulation)
    madini,almasi,dhahabu,shaba,uraniam,''yellow cake''tanzanite....!
    Beba twiga,vyura,nyani,kiboko,kifaru beba tu wenyewe tunagombana,tukija patana mshayeya!
    Wajinga ndio waliwao bwana,walituasa wakale wetu tunaowaita walugaluga waliopitwa na wkt....!
     
  2. Researcher

    Researcher Senior Member

    #2
    Jul 1, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 187
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mkuu nimeelewa mada yako ambayo inalenga kufyonzwa kwa rasilimali zetu.
    Ila neno brain drain hutumika kwa rasilimali watu peke yake. Ikimaanisha wenye elimu na ujuzi kukimbilia mataifa ya kigeni badala ya kubaki kwenye nchi zao.

    Zaidi ya hivyo si vibaya kwa rasilimali kama madini na kuuzwa nje kama kuna mikataba halali yenye kutoa mirahaba na kodi zenye tija.
    Ila ni vema kwa madini au hata mazao ya kilimo kuongezewa thamani (processing) ili kukuza pato la taifa.

    Nakubaliana na wewe kwamba baadhi ya wanyama wana hatari ya kutoweka na hivyo ni makosa kuwatoa nje ya nchi kiholela.
     
Loading...