Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

fursa za uongozi wa kisiasa ndani ya CCM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mbunge wa CCM, Feb 7, 2011.

  1. M

    Mbunge wa CCM JF-Expert Member

    #1
    Feb 7, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wapenndwa wanaJF, natumaini mnaendelea vizuri na kazi za ujenzi wa taifa na mijadala mbalimbali iliyopamba moto kila kona ya mchi yetu juu ya masuala muhimu ya mustakabali wa taifa kama sio kabali zinalopigwa taifa kwa sasa.

    Nimekuwa nikitafakari sana hotuba ya mwenyekiti wa chama chetu katika kilele cha maadhimisho ya miaka 34 ya uhai wa CCM nikajikuta nsukumwa kuanza mara moja maandalizi ya kushika uongozi wa chama katika ngazi fulanifulani. Kuna kitu kimoja dhahiri kilichoonekana katika hotuba ile; kuwa chama cha CHADEMA huenda ndicho kinaongoza nchi kwani sehemu kubwa ya hotuba ile ilikuwa kujibu namna anavyohusika au kushughulikia ajenda za CHADEMA na sio hali ya siasa wala ilani ya chama! Hapa napenda niwape pongezi za dhati viongozi na wanachama wa CHADEMA kwa kufanikiwa kukiweka chama chao katika nafasi hiyo iliyo na nguvu nchini mwetu. Hakika hicho ni chama ambacho kila mwanachama wake anayo sababu ya kujivuna kukiunga mkono.

    Lakini, leo nimeona nigusie kidogo juu ya umuhimu wa kujiandaa kwa uchaguzi mkuu wa chama cha CCM unaotarajiwa kufanyika hapo mwakani, hasa kwa vijana kama mimi.

    imekuwa kawaida sasa kusikia watu wakilaumu jinsi viongozi wa chama wasivyowajibika au walivyo na udhaifu wa kiuongozi. lakini sote tunajua kuwa kulaumu pekee sio suluhisho la matatizo yetu. sisi tunaoamini kuwa tuna sifa, uwezo na wajibu wa kuchangia katika maendeleo ya taifa letu ni lazima tujitoe kushiriki katika uongozi wa ngazi zote ndani ya vyama vyetu na katika serikali yetu. hlo litafikiwa ikiwa tutajitokeza kwa wingi kugombea nafasi za kuchaguliwa kila fursa inapojitokeza. kama viongozi wa sasa ni dhaifu na sisi tumeishaona udhaifu wao, basi tusijiweke kando, tujiandae kuchukua nafasi zao na kutoa mchango wetu kwa maendeleo ya taifa letu. CCM au chama kingine chochote kinaweza kuwa dhahifu kama taasisi na pia kinaweza kisiwe dhaifu kama taasisi ila kikawa na viongozi dhaifu.

    mimi naamini CCM ni taasisi nzuri na iliyokomaa (mature) ila inaongozwa na watu wenye mapungufu mengi. hivyo kwa jicho langu hilo, tayari nimeanza maandalizi ya kugombea nafasi za kuchaguliwa ndani ya chama katika ngazi mbalimbali zikiwemo za uwakilishi katika halmashauri kuu na kamti kuu ya chama wakati uchaguzi wa mwakani utakapowadia.

    kwa uzoefu wangu mdogo katika uchaguzi mkuu wa rais na wabunge uliomalizika october mwaka jana, fursa, maandalizi na dhamira ya dhati ni vitu muhimu sana. wengi wetu huanza harakati za kugombea pale fursa inapotangazwa, kumbe tulipaswaa kuiona fursa mapema kabla haijawadia na kuanza maandalizi ili ikiwadia basi tuwe tayari. hapa nazungumzia maandalizi ya kisaikolojia, rasilimali na mtandao wa kukuunga mkono. tusipuuze au kudharau kitu au mtu. ni vizuri kuanzia sasa anayetaka kugombea ndani ya chama kuanza kujiweka karibu na wanaCCM ambao ndio wapiga kura na kuweka tayari rasilimali watu, fedha na vifaa anavyohitaji kwa kampeni na masuala mazima ya uchaguzi. usidharau kitu hapo, siyo lazima uwe na mamilioni au maVX. hata kama unayo baiskeli na unaamini itakusaidia kukufikisha mahali unapotaka kufika, iweke tayari na spea zake uziandae mapema sio muda unafika unakuta tyubu yake imetiwa viraka vingi hadi haifai tena.

    kwa haya mafupi naamini nimetimiza wajinbu wangu kwa vijana wenzangu na wanaCCM wenzangu na nawatakia kila la heri katika maandalizi yenu.

    Mungu ibariki Tanzania
    Mungu ibariki Afrika
    KIDUMU CHAMA CHA MAPINDUZI
     
  2. Saharavoice

    Saharavoice JF-Expert Member

    #2
    Feb 7, 2011
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,543
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Kila la heri Mgombea Ubunge,
    Ninyi kama vijana wa upande huo mnayo kazi kubwa sana ya kukijenga upya chama chenu, msipokuwa makini matashangaa miaka kumi ijayo CCM itakuwa historia ndani ya nchi hii. fanya utafiti mashuleni kuanzia shule za msingi hadi vyuo vikuu, nadhani utaamini utabiri wangu. siku hizi ukitamka CCM mbele ya vijana inakuwa kama unawatusi.
     
  3. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #3
    Feb 7, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    sijasoma content kabisa.

    ivi umeandika nini?
     
  4. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #4
    Feb 7, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mkuu unaupeo mkubwa wa kufikili nadhani hauna undugu na makamba!
    But umesahau kitu kimoja kuwa ccm hakuendeki bila rushwa na wafanyabiashara wamekishika chama!
    Kumtoa mtu kama rostam, mkuu haiwezekani kabisaa labda kwa upande wako inawezekana bcs pesa ipoo!
    CCM RUSHWA NI KUBWA SANA!
     
  5. FuturePresident

    FuturePresident JF-Expert Member

    #5
    Feb 7, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 321
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35

    Mkubwa nakuunga mkono 100%....... vijana watatoa wapi fedha za kulipa rushwa.... rushwa iliyojaaa serekalini inaanzia ndani yz chaguzi za ndani ya CCM
     
  6. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #6
    Feb 7, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Yes raisi mtarajiwa najua hata wewe hutakwenda kwa ccm bcs huko kuna Riz1, Janualy makamba, sijui nani dito, na nani kimada wa mkuuu woote wanataka huo uraisi na pesa wamewekewa na wazazi wao!! WAMEANDALIWA KUWA MARAISI!
     
  7. BULLDOZZER

    BULLDOZZER Senior Member

    #7
    Feb 7, 2011
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kazi ipo
     
  8. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #8
    Feb 7, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Aliyekuwa katibu mkuu wa CCM komredi Phillip Mangula alijaribu kugombea uenyekiti wa chama chenu CCM pale Iringa NA ukumbuke aliyekuwa anagombea nae ni darasa la saba jina maarufu anajulikana kama JAH PEOPLE, wakati Phillip Mangula anapeleka vipeperushi vyenye wasifu wake kwa wanachama, alichokuwa anajibiwa ni kwamba vinatakiwa vipererushi vile vyenye rangi ya wekundu wa msimbazi (noti za shilling elfu kumi) sasa huyo alikuwa ni kiongozi muandamizi na ni kada aliehiva amefanyiwa kejeri hizo na akaangushwa na mgombea mwenye elimu ya darasa la saba, sasa wewe ndugu mtoa mada unapata wapi ushujaa wa kuja kushawishi watu hapa kuhusu CCM!? ninavyojuwa mimi CCM ikiahidi kufanya mageuzi maana yake ni kama yale ya kumuondoa Samwel Sitta kwenye uspika na kumuingiza Anna Makinda, hayo ndio mageuzi yanayoweza kufanywa na CCM na si vinginevyo. MIMI SIDANGANYIKI NG'OOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO.
     
  9. Ernesto Che

    Ernesto Che JF-Expert Member

    #9
    Feb 7, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,118
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Nakubaliana na post kwamba "CCM kama taasisi ni matured ila viongozi wake ni dhaifu" tena nafurahi mamneno hayo kutoka kwa mwanaCCM, wafuatao wanauia CCM;
    1. Makamba - hana upeo kabisa
    2. Kikwete - mnafiki
    3. Lowassa, Rostam, Ridhiwani, January Makamba - maslahi binafsi

    Nashauri hao wote watolewe ili wananchi wapate imani na hicho chama. Je hiolo litawezekana? Uozo wa CCM unaanzia ngazi za juu kuja chini, miaka mitano ijayo kwa hali hii CCM itakuwa sehemu muhimu ya makumbusho pale Kijitonyama kwani kitakuwa nje ya siasa za Tanzania. Poleni wana CCM
     
  10. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #10
    Feb 7, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hata mimi sidanganyiki..
     
  11. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #11
    Feb 7, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu hapa umemaliza hahahaha ahahahah!!!!!!!!
     
  12. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #12
    Feb 7, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Mh. Mbunge najua maneno yako yanatoka moyoni pia yana busara kwani hamna maneno mabaya kama ya kina makamba na salva. Ila mh.mbunge ili Tanzania ikombolewe inabidi ipate dikteta mmoja anayewapenda wananchi. Hapa namaanisha muda wa kulindana umeisha. Mambo kama kagoda,IPTL,dowans yameishaiteka ccm na ccm imekuwa mfumo wa uchumi, ukiacha ubepari,ujamaa na mixed. Hapa nadhani tunahitaji system ovehaul,na si replacement. Mh.mbunge naona utafute njia za kujiengua ktk mfumo wa uchumi-ccm. Mi nshajitoa,hata wakiniita niwe waziri leo ntawaambia no way! Bora nikae cdm bila cheo nikiwa na waadilifu kuliko kuwa kiongozi ktk chama kilichojivuruga. Mh.si mpaka uwe cdm,vipo Cuf,na Nccr ambavyo ni muhimu kwa nyakati izi. Hata ivo si mpaka uchukue ushauri wangu,ila Tanzania inaelekea kwenye uamuzi ambao ccm itakuwa historia. Nakushukuru na nakutakia heri ktk kikao cha bunge hapo kesho.
     
  13. Andrew Kellei

    Andrew Kellei JF Gold Member

    #13
    Feb 7, 2011
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 343
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mheshimiwa mbunge mawazo yako ni mazuri sana,hongera.
    Tatizo sio vijana kugombea uongozi,tatizo ni CCM,wamekuwepo watu wazuri ndani ya CCM ambao wana mawazo ya mabadiliko ila wanapozungumza wanaambiwa wanakigawa chama.
    Sasa kama unatuhamasisha sisi vijana ambao mawazo yetu na matakwa yetu ni mabadiliko,sio tu kwamba tutaonekana tunakigawa chama,bali tutakibomoa.
    Mimi naona tuhamasishe tujiunge na vyama vya upinzani ili tutoe changamoto kwa ccm wakubali mabadiliko,then kama watajirekebisha tunawaeza kuona kitakachofuata hapo baadae lakini kwa sasa kuwa CCM,NO PLEASE.
     
  14. L

    LAT JF-Expert Member

    #14
    Feb 7, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    well said ... kula tano yangu instantly
     
  15. i

    ibange JF-Expert Member

    #15
    Feb 7, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    mimi naamini mapinduzi yanaweza kutoka from within or from without. uchaguzi uliopita katika kura za maoni wagombea wengi wakongwe walianguka. mapinduzi yalianzia from within. ila baada ya wananchi kuona mapinduzi ndani ya ccm hayasaidii watafanya from without. vijana wa ccm mna kazi kubwa kurudisha imani
     
  16. F

    Fenento JF-Expert Member

    #16
    Feb 7, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 320
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    SindanganyiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiKi,Nikiwa na wito wa uongozi nitagombea chama safi chenye malengo ya kuwakomboa wananchi nacho ni CDM kwa vile ni chama cha wafanyakazi na wakulima na SI CCM, Narudia na SI CCM.
     
  17. M

    Mtu Mmoja JF-Expert Member

    #17
    Feb 7, 2011
    Joined: Mar 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    sasa mkuu, hapo kwenye maandalizi, pesa, watu, mtandao,vifaa nk si hata JK alikuwa navyo tena vya kutosha kabisa tangu 2005? sasa yuko wapi? naamini mambo kama mtandao na pesa ndivyo vimeharakisha kuporomoka kwa JK katika siasa zetu. sasa wewe unashauri hayohayo tena?

    ila nakuunga mkono unapowachagiza vijana kujitokeza. sikubaliani na wale wanaohofia kuwakuta watakaojitokeza na yale yaliyowakuta akimna mangula. naamini nyakati zimebadilika na hakuna lisilowezekana kwa sasa. nakutakia kila la heri na dua uingie CC na NEC ufikishe mawazo kama haya huko jikoni yanakopikwa maamuzi makubwamakuwa.

    mi bado natafakari ushauri wako, kila la heri
     
  18. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #18
    Feb 7, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mh Mbunge,

    Hoja yako imajaa maneno yenye kutia moyo bahati mbaya hayatoi ufumbuzi wa kansa ndani ya CCM.
    CCM ni sawa na mgonjwa wa kisukari mwenye kansa ya kidonda (donda-ndugu), haiponi hata kama ukikata mguu.

    Kama M/kiti anamgwaya RA ambaye ndiye alama ya Ufisadi nchini itakuwa nyie ambao mikono yenu ni mitupu??
    CCM mkono mtupu haulambwi...inawezekana wewe ni shahidi wa mlivyopiga mizengwe 2010.
    Kama una mwenyekiti ambaye katoka kwenye kikao cha kamati na mmoja wa wajumbe kasema kwa sauti "anayetusumbua na Dowans ni RA" kisha M/kiti huyoooooo kapanda jukwaani Dodoma anasema SIJUI KITU na SIJUI MTU! Hicho ni chama au Wasanii wa daraja ya juu ambayo Kanumba hajafikia???

    Bila kujichosha wala kukuchosha wewe naomba nikukumbushe mwenye CCM mwenyewe alichokisema....kisha chukua hatua

    [FONT=&quot]"Chama mimi si mama yangu, mama yangu ninaye Butiama pale, sina mwingine wala sijapata mama mwingine, chama si mama yangu ….. Sina uhusiano wa namna hiyo na chama chochote…"
    [/FONT]
     
  19. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #19
    Feb 7, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,142
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    mbunge,

    kwa mapenzi yetu mazuri kwa taifa tunatumia muda wetu mwingi huku.

    CCM kuna kansa. dawa yake ni kukaa kwenye mionzi walau kwa miaka 10. baada ya hapo inaweza kurejea kama chama chenye mfanano wa kushika dola.

    kwa sasa tunaihitaji ccm kama watch dog. sio mshika dola. isipokuwepo kabisa ni hatari pia. sasa hivi ni zamu ya chadema.

    naamini baada ya hiyo miaka kumi hata wewe na wenzenu humo ndani ambao wanaweza kuwa na akili timamu mkiongea watakusikilizeni. hapo tutajenga taifa!

    tupo pamoja mkuu!
     
  20. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #20
    Feb 7, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mheshimiwa Mbunge hii salaam ni machukizo mbele za Mungu.
    Zaidi sana wengine tuna aleji nayo.

    Je, bado mnafikiri ni salaam sahihi??
    Mnataka chama chenu kidumu katika nini??
     
Loading...