Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Fursa: Mkopo wa boat ya uvuvi kutoka TIB

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mgombezi, Aug 6, 2012.

  1. Mgombezi

    Mgombezi JF-Expert Member

    #1
    Aug 6, 2012
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 630
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Wana Jamii, jana nilitembelea banda la Tanzania Investment Bank katika maonyesho ya Nane Nane hapa Dodoma na nikakutana na watengenezaji wa boat za kisasa za uvuvi (SONGORO MARINE BOAT YARD) ambao wanapatikana Mjini Mwanza.

    http://www.jamiiforums.com/attachment.php?attachmentid=60973&stc=1
    http://www.jamiiforums.com/attachment.php?attachmentid=60974&stc=1

    Hawa jamaa wamefanya makubaliano na benki ya TIB kwamba mvuvi (mfanyabiashara) anaweza kupata boat ya uvuvi kutoka kwao kwa mkopo ambapo mvuvi atatakiwa kulipia asilimia 20% ya gharama na benki watamlipia asilimia 80% iliyobaki kwa mkopo. Boat inaweza kugharimu kiasi cha Tsh. 68,000,000/= inategemea na ukubwa, hivyo basi mvuvi au mfanyabiashara anatakiwa kulipa kiasi cha Tsh. 12,000,000/= na kiasi kinachobaki kulipwa na benki; dhamana itakuwa ni hiyo boat (hakuna dhamana nyingine).

    Huyu jamaa wa kutengeneza hizi boat aliyekuwa ananipa maelezo alisema kwamba kwa biashara ya uvuvi ndani ya mwaka mmoja utakuwa umerudisha pesa yako, kama kuna mwanajamii ambaye anafanya biashara ya uvuvi anaweza kutusaidia huu upembuzi yakinifu juu ya hiyo return.
     

    Attached Files:

  2. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #2
    Aug 6, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Good deal...
    Hiyo kampuni inayotengeneza boats ina website?
     
  3. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #3
    Aug 8, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,322
    Likes Received: 777
    Trophy Points: 280
    ni kweli wanatoa mikopo lakini bei zao ni kubwa sana kwa hiyo 20% down payment unaweza kupata boti nzuri ya uvuvi unaweza kuingia google ukaingiza price of fishing boat ukapata bei ukalinganisha kuna kipindi zilifutiwa ushuru sijui kwa sasa ila mikopo ya benki mara nyingi badala ya kusaidia inarudisha nyuma
     
  4. Elijah

    Elijah JF-Expert Member

    #4
    Aug 8, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 1,672
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 160
    kaka hiyo boti naona si mahsusi kwa ajilli ya uvuvi,na hiyo si price yake halali,kama unataka kujua botii mahsusi ya uvuvi,tembelea chuo cha uvuvi mbegani bagamoyo,wale ni wataalamu na wana boti za uvuvi
     
  5. Chimbuvu

    Chimbuvu JF-Expert Member

    #5
    Aug 8, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 4,394
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 135
    Thanx 4 information ,nipo rock city,songoro marine najua kiwanda chao kilipo,kuna matajiri wawili nawafahamu ambao mmoja ana meli ya kubeba watu mwingine ni meli ya mizigo ntajaribu kuwaulizia,,but hadi kupata bank loan c mpaka statement ya bank ya mwaka iwe imepitisha kiasi cha kutosha ama?
     
  6. Chimbuvu

    Chimbuvu JF-Expert Member

    #6
    Aug 9, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 4,394
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 135
    Nimerudi sasa mwaweza niuliza maswali,kwanza ni lazima ujue ni meli ya aina gani unayoitaka,,1:ya mizigo 2:ya abiria..kwa hiyo inategemea na route na soko unalotarget
     
  7. Excel

    Excel JF-Expert Member

    #7
    Jul 28, 2014
    Joined: Jul 8, 2011
    Messages: 18,661
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    duh! mil 68?
     
  8. CYBERTEQ

    CYBERTEQ JF-Expert Member

    #8
    Jul 28, 2014
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 7,476
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 0
    Bei za kujenga meli kwa kweli si mchezo, lakini milioni sitini na nane kwa mtumbwi huu...dah! labda waje wataalam!
    Lakini kwa vile ni mkopo (wa muda mrefu) ni fursa jamani mnaofanya uvuvi changamkieni deal hilo, dhamana si mtumbwi wenyewe, isipokulipa wanachukua chao hauna hasara!
    View attachment 173941
    kununua nje na kulisafirisha nako tabu tu..dah!
     
  9. Excel

    Excel JF-Expert Member

    #9
    Jul 28, 2014
    Joined: Jul 8, 2011
    Messages: 18,661
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    sidhni kama kuna wavuvi walio wengi wanaoweza kuweza bei ya hiki kifaa!

    kama kweli serikali iko serious bwana iachane na kufukuzana na mwenge itoe sponsorship kwa vitu vya msingi kama hivi watu wapate ajira!

    cc Zitto kabwe W. J. Malecela, Halima Mdee, angalieni hili kwa maslahi ya taifa.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. mrangi

    mrangi JF-Expert Member

    #10
    Jul 29, 2014
    Joined: Feb 19, 2014
    Messages: 13,958
    Likes Received: 3,279
    Trophy Points: 280
    bei kubwa sana hiyo huko siyo kusaidia ni kuumizana...mfano hiyo boti hapo hsizidi hata mln 8 pamoja na engen yake
     
  11. mrangi

    mrangi JF-Expert Member

    #11
    Jul 29, 2014
    Joined: Feb 19, 2014
    Messages: 13,958
    Likes Received: 3,279
    Trophy Points: 280
    hahaha mkuu umesema la maana sana
     
  12. g

    gombessa Member

    #12
    Feb 9, 2015
    Joined: Feb 7, 2015
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mi nina boti kiasi meter 9 na ice box ndani upana ni 2meter ndani 98 cm ENGINES 40 HP mbili Bei yaKe ni Tsh 24000000
    Mwedo kasi 28KPH
     
  13. Mwalupale

    Mwalupale JF-Expert Member

    #13
    Feb 9, 2015
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 812
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 60
    Hiyo nayo ni fishing boat? Huu ni wizi. Wanajua wanafanya dhuruma ndiomaana dhamana ni boat yenyewe. Huu ni mpango wa kuwauzia wavuvi kwa bei ya kukata na shoka.
     
  14. g

    gombessa Member

    #14
    Feb 9, 2015
    Joined: Feb 7, 2015
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Biti ndo hiyo
     

    Attached Files:

  15. g

    gombessa Member

    #15
    Feb 9, 2015
    Joined: Feb 7, 2015
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
  16. g

    gombessa Member

    #16
    Feb 11, 2015
    Joined: Feb 7, 2015
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
  17. ladyfurahia

    ladyfurahia JF-Expert Member

    #17
    Feb 11, 2015
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 12,954
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    mbona ni kiasi kidogo sana kwani wewe hukuwepo kwenye ule mgawo wa pesa za exscrow?

    hizo ni kama unampa mama aende sokoni kununulia samaki na mboga tu hapo bado viungo sijui itakuwaje hk zimbabwe
     
  18. mdukuzi

    mdukuzi JF-Expert Member

    #18
    Feb 11, 2015
    Joined: Jan 4, 2014
    Messages: 4,355
    Likes Received: 1,610
    Trophy Points: 280
    umechangia vizuri ila umeharibu kwa hao ulio wa cc zitto,malecele na mdee wao ni nani katika nchi hii hawana mamlaka wala madaraka wala maamuzi yoyote ni vidampa tu
     
  19. g

    gombessa Member

    #19
    Feb 11, 2015
    Joined: Feb 7, 2015
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    boti zangu nirahisi na kusaidia wa vuvi ziko aina tanu ndogo za meter 6-7 na engine yake 15hp Tsh 9000000

    nember ya simu +269 3218059

    kobali556gmail.com
     

    Attached Files:

Loading...