Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Fungukeni macho why Gaddaf alitakiwa kufa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Galang, Nov 4, 2011.

  1. Galang

    Galang Member

    #1
    Nov 4, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13


    Marekani na ulaya hawapendi maendeleo ya Africa always ndo maana jamaa alitakiwa kufa. Jamani tafakariiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!! Aghhhhhhhhh
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #2
    Nov 4, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,351
    Likes Received: 1,039
    Trophy Points: 280
    Wayapende maendeleo ya wafrika ili iweje wakati wao wanataka tuwe nyuma ili waendelee kutunyonya. Hawataki tujivue minyoror ya umaskini hata kidogo!! Wamekuja kivingine eti tukubali kuwa was.... ndio tupewe misaaada!! Ujinga ulioje huu? Lakini miafrika kimyaaa!! Na use... utakubaliwa tu haya makelele ni ya muda tu!!
     
  3. M

    Mughwira Senior Member

    #3
    Nov 4, 2011
    Joined: Jun 10, 2008
    Messages: 104
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    READ EVRYTHING B4 u CRITISE THE POST...

    Libya and Libyan "dictator" Muammar Gaddafi:

    1. There is no electricity bill in... Libya; electricity is free for all its citizens.
    2. There is no interest on loans, banks in Libya are state-owned and loans given to all its citizens at 0% interest by law.
    3. Home considered a human right in Libya Gaddafi vowed that his parents would not get a house until everyone in Libya had a home.
    Gaddafi’s father has died while him, his wife and his mother are still living in a tent.
    4. All newlyweds in Libya receive $60,000 Dinar (US$ 50,000) by the government to buy their first apartment so to help start up the
    family.
    5. Education and medical treatments are free in Libya. Before Gaddafi, only 25% of Libyans are literate. Today the figure is 83%.
    6. Should Libyans want to take up farming career, they would receive farming land, a farming house, equipments, seeds and livestock to
    kick- start their farms all free.
    7. If Libyans cannot find the education or medical facilities they need in Libya, the government funds them to go abroad for it not only
    free but they get US $2, 300/mth accommodation and car allowance.
    8. In Libyan, if a Libyan buys a car, the government subsidized 50% of the price.
    9. The price of petrol in Libya is $0.14 per liter.
    10. Libya has no external debt and its reserves amount to $150 billion now frozen globally.
    11. If a Libyan is unable to get employment after graduation the state would pay the average salary of the profession as if he or she is
    employed until employment is found.
    12. A portion of Libyan oil sale is, credited directly to the bank accounts of all Libyan citizens.
    13. A mother who gave birth to a child receive US $5 ,000
    14. 40 loaves of bread in Libya costs $ 0.15
    15. 25% of Libyans have a university degree
    16. Gaddafi carried out the world’s largest irrigation project, known as the Great Man-Made River project, to make water readily available
    throughout the desert country.

    AND EVERYONE THOUGHT GADAFFI WAS BAD???? STOP THAT CCNism, BBCism…
     
  4. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #4
    Nov 4, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,621
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Mugh,
    - Unafikiri ni hisani ya Gadafi kutekeleza hayo uliyoyataja? Je alitumia rasilimali zake au za Libya kufanya hayo?
    - Unafikiri tumbo kujaa chakula pekee ndio kipimo? Kwa nini Walibya hawakuwa huru, kwanini wafungwa wengi wa kisiasa waliuawa au kupotezwa?
    - Ukichukua jinsi ulivyomtetea kutoka materialism point-of-view unakuwa umewapiga Ulaya chini ya mkanda (punching under the belt), kwani unawatuhumu kwa kitu kile kile ambacho shujaa wako alikijfanya!
    - Kwanini nchi nyingi za Kiafrica ziliingia kwenye vita za ndani? Hii ni pamoja na kushamiri kwa makundi yenye silaha ktk nchi ambazo shujaa wako alikuwa akitofautiana na serikali zake?

    Just try to see things u dislike as well, FACTS.
     
  5. M

    Mughwira Senior Member

    #5
    Nov 4, 2011
    Joined: Jun 10, 2008
    Messages: 104
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ni vipi ukiwa huru kujieleza( means freedom of expression) kama ilivyo hapa kwetu Tz then una njaa huna uhakika na mlo wa jioni baada ya kuukosa wa mchana? wafungwa wa kisiasa Libya ni kama wa Tanzania wengine hawafungwi jela ila wanatishwa, Je kuwa na mfumo wa uchaguzi na Tume yake kama ilivyo ya Tz halafu tunafanya uchaguzi kila baada ya miaka mitano ni tafaouti gani na Libya kuwa na Gadaffi kwa 42yrs?? Raslimali za Libya ndizo alizozitumia kuendeleza Libya hakutumia zake je ni nchi gani ya kiafrika ambayo imefanya hivyo ili tuweke record sawa; TZ wanyama, madini, mazao ya misitu na rasmilimali watu vinakimbizwa nje ya nchi halafu tunapiga picha na kuandika kwenya magazeti hakuna hatua nyingine je hii ndo faida ya uhuru wa kupata na kutoa habari ambazo nchi za Magharibi zinautaka kwa Libya??
     
  6. K

    KunjyGroup JF-Expert Member

    #6
    Nov 4, 2011
    Joined: Dec 7, 2009
    Messages: 352
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Hapa ndipo naona wajinga.
    Wajinga wasiojali watu wangapi Gaddafi aliua. wajinga wasiojali Gaddafi aliwafanya nini wapinzani wake. Wajinga ambao wao democrasia si hoja bali udictator.
    Mnachijaribu kutuonyesha hapa nikwamba Baba kiwa anawasomesha watoto wake kwenye shule nzuri, anawapeka hata holiday anayo haki yakuwalawiti. Ubaya wake si hoja bali uzuri wake. Get it into yo heads, kafa. Accept and movve on. He was a messless dictator who bought companies across Africa kutumia hela zawa Libya and had plans on him and his son watawale. 'm question yo credibility kama Gerat Thinkers mnapokuwa nan hulka yakulaumu bila kufikiria
     
  7. M

    Mughwira Senior Member

    #7
    Nov 4, 2011
    Joined: Jun 10, 2008
    Messages: 104
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Get some clues around you and in Africa..... read this for knowledge.....

    "...US President Obama has frozen $30 Billion of Libyan funds earmarked for
    African Projects. The Obama Administration is giving $25 million to the rebels
    for a Regime Change agenda in Libya, which EU and USA have vowed to accomplish.
    France, UK and Italy have sent military experts to strengthen the rebels. Obama
    had approved covert CIA actions before the bombing of Libya began in mid March.
    It was Gaddafi's Libya that offered all of Africa its first revolution in modern
    times – connecting the entire continent by telephone, television, radio
    broadcasting and several other technological applications such as telemedicine
    and distance teaching. Moreover, thanks to the WMAX radio bridge, a low cost
    connection was made available across the continent, including in rural areas.

    It began in 1992, when 45 African nations established RASCOM (Regional African
    Satellite Communication Organization) so that Africa would have its own
    satellite and slash communication costs in the continent. This was a time when
    phone calls to and from Africa were the most expensive in the world because of
    the annual US$500 million fee pocketed by Europe for the use of its satellites
    like Intelsat for phone conversations, including those within the same country.

    An African satellite only cost a onetime payment of US$400 million and the
    continent no longer had to pay a US$500 million annual lease. Which banker
    wouldn't finance such a project? Nevertheless, the problem remained – how can
    slaves, seeking to free themselves from their master's exploitation ask the
    master's help to achieve that freedom? Not surprisingly, the World Bank, the
    International Monetary Fund, the USA, Europe only made vague promises for 14
    years. Gaddafi put an end to these futile pleas to the western `benefactors'
    with their exorbitant interest rates. The Libyan guide put US$300 million on the
    table; the African Development Bank added US$50 million more and the West
    African Development Bank a further US$27 million – and that is how Africa got
    its first communications satellite on 26 December 2007.

    The US$30 billion frozen by Mr. Obama belong to the Libyan Central Bank and had
    been earmarked as the Libyan contribution to three key projects which would add
    the finishing touches to the African federation – the African Investment Bank in
    Sirte, Libya, the establishment in 2011 of the African Monetary Fund to be based
    in Yaoundé with a US$42 billion capital fund and the Abuja-based African Central
    Bank in Nigeria which when it starts printing African money will ring the death
    knell for the CFA franc through which Paris has been able to maintain its hold
    on some African countries for the last fifty years. It is easy to understand the
    French wrath against Gaddafi..."
     
  8. Galang

    Galang Member

    #8
    Nov 4, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mwenye macho haambiwi tazama. Hutuwezi kusonga mbele ila mpaka hao wanaotuendesha kama wanavyotaka. We have resources lakini tukisema tuitumie hiyo rasilimali kama tunavyotaka basi ujue tutakuwa kwenye vurugu till the end. kwa Gaddafi walichemuka walinunua mafta kulingana na bei ilivyo sokoni na wala si kujichotea kama kwetu huku halafu wanadai wanatupa misaada from our own resources/ dammy it i hate this nations. Tazama kenya kaingizwa mkenge kwenda kupigana na ASl shabab kwa sababu tu Rais wao hana tabia ya kuwatetemekea wazungu wala kujibendekeza, check the record and movement of kibaki to this big nations. Na economy ya kenya ilikuwa inaenda vizuri wametengenezewa zengwe saaafi wakaingia kilaini. sasa subiri mtasikia just few days to come the kenya economy.
     
  9. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #9
    Nov 4, 2011
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 3,095
    Likes Received: 315
    Trophy Points: 180
    Hebu mfufueni Gaddafi basi. Mtaendelea kurudia rudia mambo yote hayo tunayoyafahamu hadi lini? Mnachosha.
     
  10. T

    Thesi JF-Expert Member

    #10
    Nov 4, 2011
    Joined: Aug 8, 2010
    Messages: 998
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    To hell with your stupid, killer, undemocratic, dictator n mad dog Ghadafi.
     
  11. Infopaedia

    Infopaedia JF-Expert Member

    #11
    Nov 4, 2011
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 677
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 60
    Umenisumbuwa bure na kupoteza calories zangu za macho. Mwisho wa story hakuna reliable source yoyote ya khadithi yako.
     
  12. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #12
    Nov 4, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145

    Unaweza ukawa mzuri kwa mengi sana. Lakini kama ulitokea kumuua ndugu yangu bila sababu kisa eti hakualiani na wewe kwa hoja za msingi, kamwe huwezi kuwa mtu wa maana kwangu. Na waliomuua kama walikuwa na sababu za msingi basi kifo chake ni heri tu. Roho haiumbwi lakini utajiri hutafutwa na hupatikana. Upo hapo! wengi wamefaidika na wema wa gadaffi na wengi wameangamia kwa unyama wake.

    Kila mtu atahukumiwa kwa mabaya yake na mazuri yake pia!
     
  13. Daniel Anderson

    Daniel Anderson JF-Expert Member

    #13
    Nov 4, 2011
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 879
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkataa pema siku zote hupokewa pabaya, na wewe ni miongoni mwao. Hivi huo udikteta unaodhani, si ndio ulioisimamisha misingi ya amani hata hapa bongo?
    Hebu niambie kama taifa lingekuwa na demokrasia unayofikiri halafu likawa kwenye machafuko ya kisomali, faida ya demokrasi hiyo ingepatikana wapi?
    Lakini iangalie libya ya gadafi, angalia ustawi wa taifa, rudi katika historia ya ukuwaji wa taifa la china, cuba nk, jiridhishe na demokrasia ya tanzania.
    Gadafi alikuwa ni kiongozi bora aliyeiongoza nchi yake kupita vikwazo mbalimbali, hata luwpatia maisha bora raia wake.
    Gadafi hajatolewa madarakani na wananchi wake bali vibaka waliosaidiwa na mabeberu mashoga.
     
  14. Daniel Anderson

    Daniel Anderson JF-Expert Member

    #14
    Nov 4, 2011
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 879
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mad dog ni hao wasio muogopa hata MUNGU, mashoga na vibaka wao
     
  15. Somji Juma

    Somji Juma Verified User

    #15
    Nov 4, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 2,468
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    Demokrasia bila maisha mazur ni nini.?ANAVOFANYIWA LEMA NA CCM JE.?SAWA BONGO TUNA DEMOKRASIA NA TUNAFANYA UCHAGUZ LAKINI JE NI WA HURU NA HAKI.?ACHENI U-DIDAS NYIE..GADDAFI NI MJOMBA WA AFRICA......
     
  16. m

    msaragambo Senior Member

    #16
    Nov 5, 2011
    Joined: Aug 6, 2008
    Messages: 126
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hao wazungu wameua watu wangapi kutetea dhuluma zao?na hakuna anayefungua mdomo?Tanzania ni watu wangapi wanakufa?nyamongo,buzwagi,North Mara na Demokrasia yenu?,vp Madawa na Mavyakula mabovu mnayetewa yanawiza taratibu?

    Na sasa wanataka mpigane Miti hatharani ili mpewe vya bure si mmezoea
     
  17. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #17
    Nov 5, 2011
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,553
    Likes Received: 2,548
    Trophy Points: 280
    Hao waliomtoa ghadafi madarakani kwa midege yenye kuvurumisha mabomu ndiyo waliowachinja mababu zetu kwenye vita vya majimaji na kutukoloni kwa muda mrefu, halafu watu wanaona bora mzungu kuliko mzalendo ghadafi aliyejitengenezea aina ya demokrasia yake, lakini kwa sababu ya kasumba eti tunaona system ya utawala ya ghadafi haifai bali inayofaa ni ya west-- by the way libya kulikuwa na demokrasia ya "direct democracy" badala ya hii ya west ya "indirect democracy"
     
Loading...