Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Fungua hapaaaa!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by jaluz, Oct 20, 2012.

  1. j

    jaluz Member

    #1
    Oct 20, 2012
    Joined: Oct 18, 2012
    Messages: 47
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hivi mfumo wetu wa elimu unawawezesha wanafunzi kufikia malengo yao?
     
  2. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #2
    Oct 20, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    mfumo wa elimu yetu unamapungufu mengi,ila kicha cha habari yako...
     
  3. G

    GENERARY Member

    #3
    Oct 20, 2012
    Joined: Aug 31, 2012
    Messages: 96
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nafikiri bado hatuna mfumo baada ya ule wa Mwl. Nyerere wa Elimu ya kujitegemea iliyohusisha ufundi mashuleni. system iliyopo ndiyo tegemeo la wazungu na mapendekezo yao katika mtaala wa elimu 'kutengeneza mtanzania asiyeweza kujitegemea bali kuwa tegemezi' kwahiyo usitegemee mfumo wa elimu ya tanzania kuwezesha mwanafunzi kufikia malengo yoyote zaidi ya kujifunza ku-repair na ku-cope and paste
     
  4. Tky

    Tky JF-Expert Member

    #4
    Oct 20, 2012
    Joined: Oct 1, 2012
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nchi yetu inasikitisha sana siasa hadi kwenye elimu.
     
  5. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #5
    Oct 20, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Karibu sana hapa JF. Naona unajifunza namna ya kuanzisha mada. Siku nyingine tulia, fikiria na andika jambo la maana. Sasa unapolazimisha wasomaji unakuwa kama hujaenda shule.
     
  6. i

    issasele Member

    #6
    Oct 20, 2012
    Joined: Oct 20, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ukweli ni kuwa mada hii ni nzuri sana. ila kichwa cha habari kama inawezekana kifanyiwe marekebisho. Elimu yetu hata kule VETA naona ni mh!!! kuajiriwa na si kujiajiri. Na ukiajiriwa tu imepotea elimu yako.
     
  7. Rapha

    Rapha Tanzanite Member

    #7
    Oct 21, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 622
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Mm umeniwezesha kufikia malengo yangu!!
     
  8. mayounger

    mayounger Member

    #8
    Oct 21, 2012
    Joined: Aug 17, 2012
    Messages: 84
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    mijitu mingine bwana,inajifanya inajuuuuuua....aah! hukulazimishwa kuisoma bwana.
     
  9. j

    jaluz Member

    #9
    Oct 21, 2012
    Joined: Oct 18, 2012
    Messages: 47
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Inavyoonekana unapenda sana habari za kimbea so hatuwezi kukushangaa kwan watu kama wewe tushawazoea
     
  10. k

    kehesa maro Member

    #10
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tatizo ni siasa ama viongozi wetu hawana utashi na nchi,ni kila wizara ikawa waziri mwenye taalamu husika nb vigezo
     
  11. HOMOSAPIEN

    HOMOSAPIEN JF-Expert Member

    #11
    Oct 22, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 699
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 45
    Malengo yatafikiwa tu ikiwa kutakuwepo na SERA YA ELIMU elimu ya msingi,sekondari ya juu ya ufundi n.k kusipokuwepo na hiyo sera atakuja waziri mwingine aanzishe somo la Kiswaenglish kama waziri fulani alivyoanzisha somo la Physchemistry,huku akijua anaharibu jamii ya wasomi Tanzania,hata hivyo mfumo wa elimu hivi sasa ni wa kucopy na kupest masomo yaleyale mtindo wa kusahihisha kutunga maswali uleule toka msingi hadi chuo,hata Thesis mada ni zilezile hii inatoa nafasi ya copy and paste.hakuna jipya.waalimu hawataki kuharibu ubongo wao kwa kufikiri mambo mapya.
     
  12. M

    Mundu JF-Expert Member

    #12
    Oct 22, 2012
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,713
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Wakati wa Nyerere, kwenye shule zetu za UPE tuliimba shairi lifuatalo lihusulo elimu ya kujitegemea

    Tumeizika elimu, elimu ya kizamani
    Elimu ile haramu, elimu ya kikoloni
    Imetuishia hamu, kuiga ya ugenini
    Elimu yetu ta sasa, yawafaa wananchi

    Kulikuwa na consistency katika kufundisha

    sasa hivi kila waziri wa elimu anakuja na mitaala yake.

    Yaani mambo ni hovyo hovyo tu!!
     
Loading...