Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Fungua bios password kwenye computer yako

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Elly B, Aug 13, 2011.

  1. Elly B

    Elly B JF-Expert Member

    #1
    Aug 13, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 1,194
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Hi Guyz,
    Kuna wakati niliwahi kuandika kuhusu namna ya kufungua bios password kwenye compter(laptop na desktops). Nimekuwa nafuatilia hiyo kitu for sometime now.
    So nimekuja hewani on the same topic but kuwataarifu tu kuwa the lesson time is out and that kwa sasa yeyote mwenye sifa zifuatazo anatakiwa kunitafuta;
    1. Awe na computer iliyofungwa bios password.
    2.Awe na uhakika hiyo computer hajaiba ua haijapatikana illegally.

    Napenda ijulikane publically kuwa kwa kusema hivi nakusudia kuwasaidia watu wenye matatizo na computer zao kweli na sijasema watu waibe laptop za watu ili zifunguliwe hapa na wala sim-encourage yeyote kujaribu kuja kunidanganya. I HEREBY DENY ANY RESPONSIBILITY FOR ANY CASE UNDERWHICH A CUSTOMER HAS FAKED THE IDENTITY OF OWNERSHIP and that I WILL PERSONALLY SUBMIT THE ACCUSED to the Concerned legal upholders

    KARIBUNI SANA!
     
  2. Osaba

    Osaba JF-Expert Member

    #2
    Aug 13, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Hivi mkuu una habari ya kuwa laptop za sasa password haiposaved katika bios bali ina be saved katika cache memory chip did u know how to remove it?
     
  3. Fatma Bawazir

    Fatma Bawazir JF-Expert Member

    #3
    Aug 14, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 500
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    hivi unapo clear cmo au unapo toa bettry ya cmo kuna password ina weza ikabaki kweli
     
  4. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #4
    Aug 14, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Yeah kwenye laptops nyingi password haifutiki ukitoa CMOS battery, inabidi uwaombe manufacturer wakufungulie (unahitaji ushahidi kuwa ni yako) au uifungue laptop uishoti chip ianyohifashi data, hii inategemea na laptop.
     
  5. m

    mtanzania1989 JF-Expert Member

    #5
    Aug 14, 2011
    Joined: May 20, 2010
    Messages: 1,135
    Likes Received: 434
    Trophy Points: 180
    sijakuelewa ndugu yangu , kama BIOS password hazitunzwi kwenye Cmos Battery , inatunzwa wapi ? na hizo other BIOS information zinakuwa wapi ? manufacturer wanatoa technologia gani kukufungulia wakati password ni privacy yako ambayo haingii katika server zao ?
    unaweza ukatoa msaada zaidi ndugu yangu
     
  6. alutem

    alutem Member

    #6
    Aug 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kila ki2 kinapatikana youtube.lecture za aina zozote,ufundi na technologia za kila aina na hata zilizo be inovated jana.hyo ni kwa msaada zaidi.
     
  7. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #7
    Aug 14, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    BIOS password inahifashiwa kwenye chip ambayo haipotezi memory ikipoteza umeme, ifikirie kama PIN ya SIM card ya simu haihitaji umeme.

    Manufacturers wanaweka mlango wa nyuma (backdoor password) kwenye hizo chip, password hii inategemea serial number ya kompyuta kisha inapitishwa kwenye algorithm (nadhani ni cryptographic hash) ambayo inakupa password, so ukiwapa serial number wana uwezo wa kukokotoa hiyo backdoor pass, so hawana haja ya kujua password yako.
     
  8. Elly B

    Elly B JF-Expert Member

    #8
    Aug 14, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 1,194
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Yes boss, hasa laptops nyingi za hivi kati zina tabia ya kutorespond kwenye kutoa battery
     
  9. Elly B

    Elly B JF-Expert Member

    #9
    Aug 14, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 1,194
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Thank you for the notice! Being frank sikuota hiyo! Can you just help me kuhusu usasa wa laptop? una maana za aina gani au za kuanzia mwaka upi? Ntafurahi kuanza hiyo homework na natanguliza shukrani for the challenge.
     
Loading...