Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Fungu la mchicha limefikia ShT. 1000/=

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Mphamvu, Jan 17, 2012.

  1. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #1
    Jan 17, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Ndio.
    Hiyo ndio hali halisi, hii ndio bei mpya ya mchicha kutoka viunga vya pale O'bay, adjacent na kota za polisi Oysterbay. Fungu hilo lilikuwa likiuzwa ShT. 500/= katika kipindi cha mwezi mmoja uliopita, hivyo bei mpya ni sawa na ongezeko la 100%, pamoja na kwamba pale ndio sehemu ya kwanza ya uzalishaji, yaani hakuna gharama za kusafirisha wala faida ya mchuuzi wa rejareja.
    Tafakari,
    CHUKUA HATUA!
     
  2. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #2
    Jan 17, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Hee! Bora tunaoishi vijijini tunalima wenyewe.
     
  3. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #3
    Jan 17, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    sasa wote tukikimbilia kijijini, mjini atabanana nani mpenzi?
    Halafu huko kijijini mi sijazoea jembe meen?
     
  4. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #4
    Jan 18, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Aisee. . .
    Kweli tumekwisha. Sasa watu watakula nini chenye unafuu wa bei? Nashindwa kuamini hiyo ilikua bei ya kilo ya nyama miaka michache tu iliyopita.
     
  5. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #5
    Jan 18, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    Ongezeko hilo ni 100/= au 100% ?
     
  6. K

    Kwameh JF-Expert Member

    #6
    Jan 18, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 80
    Hizo ni bei za Oysterbay. Nenda shimoni.
     
  7. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #7
    Jan 18, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Nadhani alimaanisha 100% mkuu.
     
  8. M

    Ma Tuma Senior Member

    #8
    Jan 18, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mchele umefikia 2600/= tusonge mbele!
     
  9. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #9
    Jan 18, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kwahiyo hapo mtu mwenye familia ya baba,mama na watoto wawili jumlisha na dada wa kazi siku akiamua kupika wali na mchicha tu pesa itakayowatoka sio chini ya 4000 (vitunguu+mafuta+ moto+ chumvi na maji) kwa mlo mmoja. Kweli maisha magumu.
     
  10. M

    Ma Tuma Senior Member

    #10
    Jan 18, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sasa jaribu kupika wali na nyama loooooooo! Twafa.
     
  11. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #11
    Jan 18, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    msalato?
     
  12. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #12
    Jan 18, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Well done kwa serikali legelege ilobaki sasa wajiandae kutengeneza noti ya elfu20 na elfu50 na hata laki ikiendelea kuwa mbaya
     
  13. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #13
    Jan 18, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Tunakoelekea hali ikiendelea kugangamala hivi utazoea tu bila hata mwenyewe kujua umezoea je?
     
  14. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #14
    Jan 18, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hata kuweza tumeweza pia
     
  15. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #15
    Jan 18, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    sure,maana ucpoenda kwa mangi kwa siku 2,basi ujue unapotoka utoke na hela ya ziada,coz bei itaongezeka!
     
  16. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #16
    Jan 18, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Bora tungekufa, kuliko hii bakora waliyoamua kutuchapia nayo ni hatari tupu ama ni sawa na kutuchoma na msumari wa moto kwenye kidonda
     
  17. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #17
    Jan 18, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kazi nzuri kwa Jk na timu yakd cjui kampeni ya 2015 ccm mtakuwa na kauli mbiu gani maana zote mlizokuwa nazo zimekuwa vicd verser
     
  18. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #18
    Jan 18, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hapo mpaka 9000 inaweza ikaungua kwa mlo mmoja. Watu wenye familia kubwa na pesa kidogo sijui wanaishije.
     
  19. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #19
    Jan 18, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,780
    Likes Received: 1,213
    Trophy Points: 280
    Akufukuzaye mjini hakwambii toka! Kwa bei hizi mjini kutatushindi narudi 'Malinyi' kupanda mpunga na kuasha kibatari.
     
  20. M

    Ma Tuma Senior Member

    #20
    Jan 18, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Usirudi kijijini,we songambele.ndio kauli mbiu.dola haipai utafika tu.
     
Loading...