Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Fundisho la maisha kutoka kwa Mwalimu na vita ya Idd Amin

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Chifunanga, Jun 14, 2011.

  1. Chifunanga

    Chifunanga JF-Expert Member

    #1
    Jun 14, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 291
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Nadhani wengi wetu tunaufahamu msemo huu wa "Sababu tunayo, Nia tunayo na Uwezo tunao". Ni ile speech ya Mwalimu Nyerere iliyotolewa wakati ule wa vita zidi ya Nduli.

    Ila watu wengi hawajafikiria hii sentensi maana yake ni nini. Actually hii sentensi ina mambo matatu ambayo unahitaji ili kufanikiwa katika maisha. Na nadhani Mwalimu alisoma vitabu ya Nietzsche ndio akapata sentensi hiyo, inangawa Nietzsche hakusema jinsi Nyerere alivyosema:

    Sababu tunayo (reason) - Ukitaka kufanya kitu chochote, kitu cha kwanza cha kujiuliza ni "Nafanya hivi kwa sababu gani?".....kama huna sababu basi usifanye.

    Nia tunayo (will) - Lazima uwe na nia ya kufanya kitu, kama huna nia either hautafanya, au hautafanya vizuri.

    Uweza tunao (power) - Saa nyingine unakuwa na sababu nzuri ya kufanya kitu...na unatamani ukifanye (nia), lakini uwezo au nguvu huna...unaishia kulalamika tu.

    So, katika kufanya kitu chochote na kufanikiwa, lazima kuwe na Sababu, Nia na Uwezo......na ndio maana tulishinda vita dhidi ya NDULI.

    Je, katika hii vita dhidi ya UFISADI, tujiulize leo, Sababu tunayo? Nia tunayo? Uwezo je?
     
  2. MIUNDOMBINU

    MIUNDOMBINU JF-Expert Member

    #2
    Jun 14, 2011
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 427
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    mkuu. katika vita ya ufisadi, uwezo tunao, nia hatuna, uwezo tunao.
     
Loading...