Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Fundi milionea mtarajiwa au mfungwa mtarajiwa?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Haika, Jan 12, 2012.

  1. H

    Haika JF-Expert Member

    #1
    Jan 12, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Nimeona kwenye TV ya Tanzania (TBC) jana kuwa kuna fundi mmoja amekamatwa kwa kutengeneza mizani ambazo hazikidhi ubora.

    Tanzania tumezoea kuagiza mizani toka Kenya, lakini huyu baba, kwa kuona soko la mizani TZ ni la wachovu pia, wasioweza kumudu bei ya hizo originals, alitumia ujuzi wake na local materials, kama sikosei akatengeneza mizani ambazo zinauzika vizuri tu, kwa maoni yangu huyu ndio sifa kubwa ya mwalimu wake, huyu ni independent thinker wa siku za sasa, huyu ni fundi anayetamani, anayepanga na kutekeleza ndoto yake, huyu analijua soko.

    je huyu ni milionea mtarajiwa???

    Au ni mfungwa mtarajiwa kwa kuwa ametengeneza bidhaa bila kukidhi viwango?

    Wataalamu tusaidieni
     
  2. t

    tizo1 JF-Expert Member

    #2
    Jan 12, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 829
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Ile mizani ina kiwango kizuri tu.sema majungu mengi
     
  3. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #3
    Jan 13, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Dah!tanzania yetu noma
     
  4. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #4
    Jan 13, 2012
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    ilitakiwa wamuendeleze huyu mzee! aah Tanzania nakupenda kwa moyo wote
     
  5. s

    sawabho JF-Expert Member

    #5
    Jan 13, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Yule ndugu yake na EWURA anayeitwa Wakala wa Vipimo si ndio kazi yake hiyo ya kupita madukani na kukagua mizani ? Akikuta haifai anaichukua na kuondoka nayo.
     
  6. s

    sawabho JF-Expert Member

    #6
    Jan 13, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
     
  7. m

    mtukwao2 Senior Member

    #7
    Jan 13, 2012
    Joined: Dec 23, 2011
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    kwa maoni yangu huyu mzee ni miongoni mwa watu wachache wanaohitajika na tanzania yetu ya leo, anahitaji kuendelezwa na akawa msaada kwa taifa letu masikini, hadi kufikia kutengeneza hizo mashine inaonyesha ana uelewa mkubwa katika hayo maswala labda kuna kipengele kimoja kidogo tu ambacho eidha anakisahau au hajagundua kwamba kinashusha ubora wa bidhaa anazozitengeneza au anafahamu kila kitu mpaka hilo tatizo lenyewe lakini kutokana na mtaji mdogo na gharama kubwa za matengenezo inabidi afanye hivyo kubalance mapato na matumizi ili mwisho wa siku asije akafilisika!

    huyu sio mfungwa mtarajiwa bali bilionea mtarajiwa, hakuna haja ya kwenda kununua mashine hizo nchi za nje na kuzinufaisha nchi hizo wakati kumbe tunaweza kuzitengeza sisi wenyewe, baadala ya kumfungulia mashitaka huyo mzee nilikuwanashauri:
    mzee huyo ambaye binafsi naweza kumwita shujaa ahojiwe juu ya bidhaa anazotengeneza matatizo ama changamoto anazokumbana nazo, nini anahisi kingeweza kufanyika ili kuweza kuongeza ubora wa mashine zake kisha serikali imwezeshe ili aweze kutengeneza mashine bora zaidi na ikiwezekana kijengwe kiwanda ambacho atafanya kazi kama mfanyakazi wa serikali hatimaye tuachane na ununuzi wa hizo mashine nje ya nchi.
     
  8. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #8
    Jan 13, 2012
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Tuuundeni kamati maalum ya wanJF tukamteteee
     
  9. Shakazulu

    Shakazulu JF-Expert Member

    #9
    Jan 14, 2012
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 939
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Tatizo hakuwapa wahusika 10% yao!
     
  10. Laigwanan76

    Laigwanan76 JF-Expert Member

    #10
    Jan 15, 2012
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 537
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Huwa napandwa na hasira sana na hii serikali inayovamia matukio badaala ya kuangalia chanzo na kukitumia/kukiendeleza kwa njia chanya.

    Kuna yule kijana aliyekuja na namna ya kutengeza simu COSTECH wakmbeza heti hana lolote ni utundu tu wa mitaani,basi kaishia zake........tatizo hatujui kuthamini chetu.....bado tuna fikra za kitumwa zaidi

    Wako jamaa wanatengeza magobole lakini wanawindwa kisa wanasaidia majambazi,badala ya kuwekewa taratibu bora za ubunifu wao
     
Loading...