Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Fumbo gumu kuliko

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mwanamageuko, Jul 4, 2011.

  1. Mwanamageuko

    Mwanamageuko JF-Expert Member

    #1
    Jul 4, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 1,697
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kumnenepesha mbuzi alingane na ng'ombe!
    Kusahau kwamba walipakodi wakuwa Tanzania ni wachuuzi wadogowadogo ambao hawategemei umeme,
    laiti kama wafanyibiashara wakubwa na viwanda vingelikuwa vinahtaji umeme na wangelikuwa wao ndo walipa kodi wakubwa basi hii leo msingelikuwa katika balaa la mgao wa umeme!!

    Lakini kwa vile wao umeme hauathiri kodi za TRA basi na tutarajie wachuuzi na wajasiriamali wakiendelea kuathirika na kodi zinaokaribia kuwatoa roho...
    Huku wenye viwanda wakineemeka kwa misamaha ya kodi na kuleta sokoni bidhaa duni na zisizokidhi viwango...

    Hakuna anaegomea kulipa kodi kwa sababu hapati huduma stahiki...
    Hakuna anaegoma kuilipa Tanesco kwa kutopata umeme anaouhitaji...
    Hakuna anaegoma tumia maji machafu na yasiopatkana kwa muda wote toka mamlaka za maji 'taka' na safi!!
    Hakuna anaesema kwanini bili imepanda na umeme hana!! (majibu rahisi "umeme unatumika sana kwa muda mfupi ili kufidia...!!!")

    Ufumbuzi (kwa maoni yangu)
    Kama hoja ni umeme tutumie umeme upepo (VETA WAPO WATUSAIDIE) ili tuepuke kuwalipa mafisadi pesa wasizostahili kwani sasa watatubalidilishia majina kila uchao.. sijui ikitoka hiyo Symbion power litakuja jina gani!!!
    Tuchimbe visima vyetu... kwani hayo maji ya mamlaka na maji ya visima tunavyochimba bora hata haya yetu kwani tunaujua uchafu wetu!
    Tuvune maji ya mvua.. alau ya kutosha miezi sita.

    Kwa hayo machache tutajinasua na kuepukana na mafisadi...

    Ahsanteni

    Hakuna wa kulalamika...
    Hakuna wa kudai...
    Tunasubiri mpaka wakati wa uchaguzi ndipo tuanze kelele za kutafuta umaarufu...
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Jul 4, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,443
    Trophy Points: 280
    :eek: :bange:
     
  3. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #3
    Jul 4, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Loh,mkuu una machungu kweli.
     
  4. Mwanamageuko

    Mwanamageuko JF-Expert Member

    #4
    Jul 4, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 1,697
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    mkuu si utani..
    wanakera, wanaudhi na wanatuchefua!
    Hebu fikiria:
    Mtu anaambiwa KILIMO KWANZA....
    Hakuna miundombinu!
    kama hakuna mvua je kuna mabwawa yatakayotumika kama njia mbadala?
    mkulima amepewa tila je litakuwa na faida gani?
    Alitembelee kwenye vilabu vya ulabu?
    Asombee mbolea?
    Hata sijui nisemeje? Ndio utamaduni wa Tanzania na sisi wenyewe labda!?
    Hii si haki wanatutendea visivyo! wanatupa majembe na kutuonesha tukalime kwenye miamba!!
    Wanatupa ndoano na kutuonesha tukavue samaki jangwani!!
     
  5. m

    mndeme JF-Expert Member

    #5
    Jul 4, 2011
    Joined: Sep 2, 2008
    Messages: 321
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kweli hili ni fumbo gumu sana kulitatua hasa kwa watz wanaopigiwa kelele ya amani na utulivu kila siku, kwa hiyo wajanja wanaendelea kula nchi
     
  6. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #6
    Jul 4, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,253
    Likes Received: 1,922
    Trophy Points: 280
    Fumbo mfumbe mjinga waerevu wataling'amua tu.
     
  7. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #7
    Jul 4, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,268
    Likes Received: 1,262
    Trophy Points: 280
    Ndiyo maana wakati mwingine nasema bora tuuane tu kuliko huu ushenzi unaofanywa na serikali ya CCM, ila nikisema basi kesho napigwa ban eti natishia amani,potelea mbali nimeshasema
     
  8. Mwanamageuko

    Mwanamageuko JF-Expert Member

    #8
    Jul 6, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 1,697
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Laiti kama Tanzania kungelikuwa na WANASIASA... basi hizi ngonjera na blah blah sizingelikuwepo lakini kwa sababu wengi wa wale tunaoamini ni wanasiana kuwa ndio WAKOMBOZI wako si vile wanavyofikiriwa! kwani nao wanahitajika kujivua jumba la UANASIHASA!
    Tunahitaji WANASIASA na si WANASIHASA,
    Tunahitaji WAPAMBANAJI na si WABISHANAJI,
    Tunahitaji watu wanaojali MASLAHI ya Taifa na si MASLAHI BINAFSI,
    Tunahitaji kuwa WAMOJA na si KUTENGANA!
    Tunahitaji ufumbuzi wa matatizo yetu na si kuambiwa matatizo tuliyonayo....
    Waliozeeka wapishe damu changa ambazo hazijui upele na makovu ya zamani....
    wajing'atue kila mahala wawaachie vijana wenye uwezo na uchungu waendeshe mambo...
    laa si hivyo basi tutegemee mawazo mgando kuendelea kutawala nchi hii!!
     
  9. Mwanamageuko

    Mwanamageuko JF-Expert Member

    #9
    Jul 6, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 1,697
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    :biggrin1: imekupeleka puta??
     
Loading...