Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Fuga madume ya ng`ombe

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Malila, Apr 12, 2012.

  1. M

    Malila JF-Expert Member

    #1
    Apr 12, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Nilipita mitaa ya Nadanya huko umasaini, nikaona kundi kubwa la ndama mchanganyiko, wakubwa na wadogo. Nikashawishika kuuliza bei. Bei inacheza kati ya laki tatu mpaka laki nne.

    Nikasema moyoni, nikiwanunua kumi hawa ndama madume, kisha niwahasi. Baada ya mwaka mmoja ninaweza pata ada ya watoto bila taabu. Kwa sasa dume mmoja mzuri pale Dar anaweza fika milioni moja bila udalali. Kwa wenye maeneo ya kufugia madume yaliyohasiwa hii ni biashara nzuri.
     
  2. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #2
    Apr 12, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,165
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    nakukubali sana mkuu!
    Hivi nikitaka kumiliki hayo madume 200 natakiwa kua na eneo la ukubwa gani?na bei ya kuasi dume 1 ni bei gani?
     
  3. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #3
    Apr 12, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,121
    Likes Received: 5,315
    Trophy Points: 280
    DSM ufugaji mkubwa hauruhusiwi, labda mhamie MTWARA ndo mkafugie kule
     
  4. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #4
    Apr 12, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,165
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Vp chalinze hapafai?
     
  5. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #5
    Apr 12, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Malila!

    Juzi mnadani pale Wilayani Monduli,Dume mmoja kt ya madume walioletwa pale mnadani hakika aliuzwa Tsh. 1,100,000/= na wale wengine walilamba 1M na hata wale wa size ya kati ni laki 8 mwisho.

    Ndio kweli nikakubalia na msemo huu

    "KIZURI KINAJIUZA KIBAYA CHAJITEMBEZA"

    Yule Dume alikuwa hakosi kg 420 na hadi 50.
    Ufugaji dili Kamanda!
     
  6. M

    Malila JF-Expert Member

    #6
    Apr 12, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Chalinze panafaa sana mkuu. Kwa sababu hiyo Nadanya iko Chalinze huko huko. Kibaha kuna njia inakwenda B/moyo, kuna jamaa ana shamba zuri la ng`ombe la kufa mtu.
     
  7. M

    Malila JF-Expert Member

    #7
    Apr 12, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Nimesahau kidogo, ukubwa wa eneo kwa ng`ombe mmoja. LAT akiiona hii maada atatoa jibu na pia anaweza kutoa gharama za kuhasia ng`ombe.
     
  8. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #8
    Apr 12, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Wakuu naomba kuuliza swali. Ng'ombe dume anahasiwa ili iweje? Mimi nilidhani ananunuliwa ili azalishe?
     
  9. M

    Malila JF-Expert Member

    #9
    Apr 12, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Si kila dume linafaa kwa mbegu, kumbuka dume moja laweza kuhudumia majike mpaka 250 kwa mwaka kama litatumika kitalaamu ( kama sijakosea). Pili dume likihasiwa ( ng`ombe, mbuzi nk) linakuwa haraka na kunenepa sana ktk muda mfupi. Kwa njia hii mkulima anaweza kupata faida haraka. Tunahitaji majike zaidi kuliko madume ktk ufugaji, hata kuku, jogoo ni mmoja kwa matetea matano.
     
  10. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #10
    Apr 12, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,165
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Shukrani sana mkuu,ngoja nimsubili LAT.
    Pia kuna thread yangu nimeiweka hapa kwenye ujasiriamali inahusu"kufungua duka la mboga na matunda"naomba mawazo yako pale mkuu.
     
  11. M

    Malila JF-Expert Member

    #11
    Apr 12, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Ngoja niipitie, kama ninalo la kuchangia nitatoa.
     
  12. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #12
    Apr 12, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,165
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Imeandikwa hivi"msaada kuhusu kuanzisha biashara ya matunda na mboga mboga"
     
  13. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #13
    Apr 12, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Malila huu mpango wa kufuga ng'ombe wa nyama na mimi ninao kilichobaki sasa hivi nikuanza utekelezaji tu by 2013 nadhani mradi utakuwa hewani.. lakini mimi nafikiria kufuga ng'ombe wa nyama wa kisasa.. niliona kwa bwama ASAS aisee ng'ombe anakwenda mpaka kg 1000 within a year baada ya castration. ASAS anaimport mbegu kutoka Denmark na kuzihifadhi kwenye vacuum tanks na alisema pia anaziuza kwa wafugaji wengine.
    Hawa wakienyeji tatizo ukuaji wake kidogo unachukua muda mrefu lakini kama utapenda unaweza kupata mbegu nzuri ya ng'ombe wakubwa kutoka kanda ya ziwa i.e shinyanga
     
  14. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #14
    Apr 12, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145


    Heko Kamanda!
     
  15. M

    Malila JF-Expert Member

    #15
    Apr 12, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Hawa wa kienyeji wanachelewa, lakini kuna hawa chotara. Mwezi jana nilifanikiwa kumpata mkulima mmoja na aliniuzia dume chotara kwa laki 3 na nusu. Nakubaliana na ww kabisa,lazima kuwa na mbegu kubwa.Kilichobaki kwangu ni kujenga zizi la kisasa ili niwaongeze wengine. Tafadhali,ukifanikiwa kupata mbegu kubwa nishitue.
     
  16. L

    LAT JF-Expert Member

    #16
    Apr 13, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu hii hapa chini ni appraisal ya mradi wa ng,ombe wa maziwa nadhani unaweza kupata point chache hapa .... nilifanyiwa na jamaa wataalam wapo india ingawa sijaanza hii project

     
  17. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #17
    Apr 13, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    sawa hamna shida nikiwapata ambao hawajachezewa nitakutaarifu. Inatakiwa ucheze vizuri sana na msimu wa njaa, kwenye minada kule mpwapwa kipindi cha njaa unapata ng'o,mbe mkubwa kati ya 60-200,000/=, mbuzi anacheza kati ya 10-20,000/= january na feb njaa inazidi kupamba moto na bei inazidi kuporomoka.. march katikati karanga na mahindi ya kwanza yanaanza kukomaa na kidogo hapa bei inapanda, april mazao yote yanakuwa yamekomaa na bei inazidi kuongezeka... june..july..august-november mahindi, mtama vinasagwa and so ugali mwingi, hapa bei haikamatiki.. wauzaji wanaringa vibaya sana.
    Wanyama wazuri utawapata kati ya janu-april, miezi ya june-november wanyama waliopo sokoni ni wale wenye matatizo.

    Ukicheza vizuri kisomi na huu msimu wa njaa utatoka mapema sana na hautakuwa na haja ya kusubiri ng'ombe azae mtoto mmoja, kumkuza kwa miaka 4 na kuja kumuuza kwa 1-1.5m. Simply utanunua ndama wa miaka 2 unamkuza kwa mwaka 1.5 unamuingiza sokoni au unanunua wakubwa unawalisha vizuri kisasa wakifikia uzito wa maana wanaingia sokoni

    NB: Miaka ya nyuma tulikuwa tunabadili ng'ombe huko vijijini, tulikuwa tunapeleka dume moja la kisasa, wanatupa ng'ombe mpaka 10 wa kienyeji wale wakubwa
     
  18. a

    anonimuz Senior Member

    #18
    May 11, 2012
    Joined: Nov 5, 2007
    Messages: 102
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mambo vipi wakuu. Ninaomba anayefahamu minada ya mbuzi katika mikoa ya jirani especially Tanga, Morogoro (?), na Dodoma hasa siku za Ijumaa, Jumamosi, na Jumapili anifahamishe please. Kama una information nyingine yeyote kuhusu hili ambayo unadhani inaweza kusaidia unaweza kuchangia. Suggested Format: Mkoa-> Kijiji-> Siku-> Extra info (e.g. range ya bei, quality ya mbuzi, gharama za kusafirisha etc). Asanteni sana.

    *On a second thought, nimeona kwamba watu wengine wanaweza kuwa interested na minada hiyo katika mikoa mingine na siku zingine. So, feel free to share the info regardless of the day and the region.
     
  19. ONTARIO

    ONTARIO JF-Expert Member

    #19
    Sep 7, 2014
    Joined: Oct 16, 2013
    Messages: 971
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. Mathematician

    Mathematician JF-Expert Member

    #20
    Sep 8, 2014
    Joined: Nov 8, 2009
    Messages: 323
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mkuu Malila thread ni ya muda kidogo lakini ningependa kufahamu kwa mkoa wa Dodoma ni maeneo gani naweza kupata ng'ombe kwa bei nafuu na kwa msimu upi?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...