Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

From Karimjee Hall: Public Hearing ya Kamati ya Bunge toka kwa wadau wa Dar es Salaam

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Pascal Mayalla, Apr 7, 2011.

  1. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Apr 7, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,196
    Trophy Points: 280
    Salaam,
    Niko ndani ya ukumbi wa Karimjee Hall ambapo Kamati ya Bunge ya Sheria na Katiba, inakusanya maoni ya wadau wa Dar es Salaam kuhusu mchakato wa katiba.

    Kikao kinaongozwa na Mwenyekiti mwenyewe wa Kamati, Mhe. Pindi Chana akiandamana na wajumbe wa kamati yake, akiwemo Mh. Tundu Lissu.

    Hivi sasa anaetoa maoni ni Mwenyekiti wa Chadema, Dr. Wilbroad Slaa atafuatiwa na Jaji Joseph Warioba.

    Ukumbi umefurika full juu na chini, watu wamekaa mpaka chini kwenye kapeti.
    public hearing hii ilivunjika majira ya saa 7 mchana kufuatia zomea zomea ya msemaji wa CCM Tambwe Hiza.
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Apr 7, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,259
    Likes Received: 5,823
    Trophy Points: 280
    tuko pamoja mzee Pasco
     
  3. Wakumwitu

    Wakumwitu JF-Expert Member

    #3
    Apr 7, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Endelea kutujuza tuliopo mbali mkuu.
     
  4. b

    backer Member

    #4
    Apr 7, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama unaweza kutupa na picha itakuwa safi mwana jf mwenzetu. mchakato unakwenda vp lakini hapo ukumbini..
     
  5. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #5
    Apr 7, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,196
    Trophy Points: 280
    Dr. Slaa anaubomoa muswada top down, left right, inside out, kwa hoja kuwa kama katiba ndio baba na ndio mama na katiba hiyo ni ya wananchi, rais ni zao la katiba, hivyo ni mtoto wa katiba husika, hivyo mchakato hauwezi kuongozwa na rais, kila kitu rais, ndio mwenye maamuzi ya mwisho, amesisitiza mamlaka yawe kwa wanachi kupitia wawakilishi wao waliowachagua bungeni.
     
  6. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #6
    Apr 7, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,196
    Trophy Points: 280
    Bahati mbaya mimi sio mwanahabari, ningekuwa mwanahabari, ningewamwagia na picha. Kwa humu ndani, mimi ni mwananchi tuu.
     
  7. b

    backer Member

    #7
    Apr 7, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakubaliana na dr. moja kwa moja manake kwa style ya mswada ulivyo ni kwamba unaanzia na kumalizikia kwa rais huku uhuru wa kuhoji baadhi ya mambo ukifinywa. tupe picha kama inawezekana.
    :help::help::help:
     
  8. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #8
    Apr 7, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,196
    Trophy Points: 280
    Humu ndani ya ukumbi, wana Chadema wanaonekana walijipanga, magwanda kibao, Rwakatare ndani ya nyumba, ila hata CCM hawako nyuma, Tambwe Hiza ndani ya nyumba.

    Dr. Slaa anaendelea kuuchana muswada huo, anauliza hii haraka ya nini, ameomba turuhusiwe kukusanya maoni mpaka Mwezi Octoba.

    Dr. Slaa kamaliza, sasa ni zamu ya Jaji Warioba atafuatiwa na Prof. Lipumba.
     
  9. b

    backer Member

    #9
    Apr 7, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hakuna shida mkuu, tuendelee kujulishana kinachoendelea hapo ukumbini.
     
  10. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #10
    Apr 7, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Asanteni sana waku leteni habari, maana wamebana hakuna chombo cha habari kinachorusha moja kwa moja.
     
  11. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #11
    Apr 7, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,196
    Trophy Points: 280
    Jaji Warioba, ameanza kwa kusema, hakujipanga kuzungumza bali alikuja ili kusikiliza tuu, maadam amepewa nafasi ya kuzungumza, basi bora azungumze.

    Amesema, pamoja na muswada kumruhusu rais kuunda tume, muswada huo, unamlazimisha rais kupokea ushauri.

    Ukumbi unapiga makofi ya ule mtindo wa Nkrumah Hall, watu wanaendelea kuleta fujo kwa kupiga makofi, hivyo Jaji Warioba anashindwa kuongea.

    Pindi Chana anaomba ukimya, watu wanakaidi na kuendelea kupiga makofi.
     
  12. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #12
    Apr 7, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,196
    Trophy Points: 280
    Jaji Warioba amesema yale yaliyozuiliwa yasizungumziwe ndio mambo ya muhimu kabisa ya katiba. Ametaka wananchi waruhusiwe kujadili kila kitu bila bila kuzuiliwa.
     
  13. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #13
    Apr 7, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Samahani mwenyekiti mjumbe wako nilichelewa kidogo foleni ya fisadi Lowassa pale Namanga; eehhhhee, hebu lete habari!! Nimependa sana utangulizi wako.

    JF-Dodoma na nyie hebu tuwekeni online basi.
     
  14. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #14
    Apr 7, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,196
    Trophy Points: 280
    Warioba anasema hata Muungano, waacheni watu waseme, kuna watakaotaka muungano uvunjwe, waachwe waseme, wako watakaotaka muungano wa serikali moja, nao waachwe, wote waachwe ili serikali ijue wananchi wanataka nini.
     
  15. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #15
    Apr 7, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    ehee!! leta popcorn hapa!!
     
  16. b

    backer Member

    #16
    Apr 7, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mara nyingi mzee warioba huwa haogopi kusema ukweli.
     
  17. M

    Mkandara Verified User

    #17
    Apr 7, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Yes, naona leo Karemjee kunawaka moto..na sijui kama watayarishaji wamejiandaa kupokea maoni ya watu kwa sms au kupokea simu?
     
  18. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #18
    Apr 7, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    I salute you PASCO kwani umeamua kutumia muda wako kutujuza ambao hatuko kwenye eneo la tukio.Keep it up.
     
  19. daughter

    daughter JF-Expert Member

    #19
    Apr 7, 2011
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 1,269
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Tupe habari mkuu
     
  20. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #20
    Apr 7, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,196
    Trophy Points: 280
    Ni kweli huyu jamaa ni very bold, anamchana JK live bila zengwe, amesema, tukiamua kufanya constutuents assembly, then ni over and above level ya rais ku acent, constituent assembly ikishatoa mapendekezo yake, rais anapewa kwa utekelezaji.
     
Loading...