Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

From Dodoma: CAG Press Conference ya Ripoti ya Ukaguzi (Audit Report)

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pascal Mayalla, Apr 20, 2010.

  1. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Apr 20, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,548
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280
    Salaam,

    CAG, Ludovick Utouh, amefanya Press Conference hapa Bungeni Dodoma kuwasilisha Ripoti ya Ukaguzi.

    Ripoti Zenyewe ni hizi.
     

    Attached Files:

  2. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #2
    Apr 20, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,548
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280
    Hivi sasa, CAG anaendelea kuzungumza. Miongoni mwake, Serikali Kuu, mambo bado kote sio shwari, japo hali ya mambo ni mazuri kuliko mwaka jana.
    Halmashauri karibu zote hati safi isipokuwa Wilaya ya Kilosa, hati ni chafu.
     
  3. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #3
    Apr 20, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,548
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280
    Sheria ya Government Guarantee mwisho ni kiwango cha 75% lakini serikali inatoa guarantee mpaka Asilimia 100%
     
  4. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #4
    Apr 20, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,548
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280
    CAG ameishauri serikali kubadili mfumo wa ajira kwa kuachana na Permanent Pensionable into Contracts, ili kama mtu akishindwa kuperform, anakwenda na maji, lakini hali ilivyo sasa, hata ukiboronga vipi, unaishia kuhamishwa tuu.
     
  5. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #5
    Apr 20, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hata CAG atayarishe ripoti nzuri kiasi gani bado kuna ubadhilifu mwingi mno Serikalini ambao unafumbiwa macho na kuchukuliwa kuwa ni matumizi halali midhali yamepitishwa kwenye budget.

    Pia hilo la kubadilisha watu kutoka kwenye Permanent Pensionable kwenda kwenye Contracts nalo sidhani kama linaweza kusaidia sana. Kwa hali ilivyo watumishi wengine wanaweza kuwa victims tu wakatolewa kazini kwa makosa madogo madogo ili waingizwe wengine kwa maslahi binafsi ya wakuu wa kazi. Dawa ni kujenga nidhamu na mioyo ya uadilifu miongoni mwa watumishi.
     
  6. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #6
    Apr 20, 2010
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    CAG anatoa ripoti kama hivi ili sisi wanatanchi tuzitumie kwenda kudai uwajibikaji kutoka kwa viongozi wetu. Upatikani wa hizi ripoti ni hatua nzuri sana kuelekea kwenye uwazi Serikali. Ni jukumu letu wananchi kuzitumia ipasavyao na sio kusema kauli kama hiyo hapo juu.

    CAG ametimiza wajibu wake, Wananchi na hasa kupitia wabunge tuna jukumu la kutimiza wajibu wetu.
     
  7. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #7
    Apr 20, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hii ni kampeni ya JK na CCM yake! Haiwezekani halamashauri zote zikawa na hati safi. Zote ni kama mashimo yasiyokuwa na mwisho (bottomless pits) kuhusu fedha wanazokusanya na zile za ruzuku kutoka serikali kuu. CAG anawadanganya nani? Mbona huko vijijini ufukara umekithiri, vijana kibao hawana kazi na wanatiririkia mijini hasa hapa Dar. Hati safi kweli? Tell that to the birds!
     
  8. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #8
    Apr 20, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Haah....huku si kwa Mkullo?
     
  9. N

    Nyumbu- JF-Expert Member

    #9
    Apr 20, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 892
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hata Halmashauri ya Sumbawanga alikotimuliwa Mkuu wa Wilaya kwa ubadhilifu wa pesa za kilimo kwanza kuna Hati safi? Au Kilimo kwanza ni package ambayo haihusu halmashauri?
     
  10. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #10
    Apr 20, 2010
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0

    Pasco, CAG hakuzungumzia kabisa Halmashauri ya Sumbawanga ambako kulitokea wizi wa fedha za mbolea?
     
  11. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #11
    Apr 20, 2010
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Asante sana, ila nimepata tatizo katika kufungua ile ripoti ya Tatu MAMLAKA YA SERIKALI ZA MITAA. pdf
    Inakuja message kuwa: the file is damaged and could not be repaired
     
  12. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #12
    Apr 20, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,997
    Likes Received: 842
    Trophy Points: 280
    Naona CAG ana'mchana' mkulu kiaina!



     
  13. J

    Jafar JF-Expert Member

    #13
    Apr 20, 2010
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kudos Pasco
     
  14. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #14
    Apr 20, 2010
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hata Bagamoyo wamepata hati safi! Au wale aliowatimua waziri mkuu ubadhirifu wao si wa mwaka 2009?
    CAG angalia sana; ingawa wewe huwezi kusema 100% kuwa hakuna wizi au ubadhirifu, inabidi uwe mwangalifu unapotoa hati safi maana hati safi kila mtu ataitafsiri ki vyake kulingana na madhumuni yake!
     
  15. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #15
    Apr 20, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 145
    aaahhhhhhhhhh..................jamani..............richmond imekufa hivi hivi..............duy hizi ripoti nazpo!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  16. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #16
    Apr 20, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nadhani huo wizi ulitokea karibuni, hii ni ripoti ya 2008/09
     
  17. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #17
    Apr 20, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,548
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280
    Wenyeviti wa Kamati za Hesabu za Serikali, John Cheyo, Serikali za Mitaa, Dr. Will Slaa na Mashirika ya Umma, Zitto Kabwe, pia walizungumzia ukaguzi huo.
     
  18. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #18
    Apr 20, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Naona hatukusanyi mapato ipasavyo. Ona hii:

    The report notes of an increase of the amount of money which is not collected effectively from Sh789,247,000 for 2007/08 to Sh10,020,246,900 for the financial year 2008/09 which is an increase of 1,170 percent.
     
  19. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #19
    Apr 20, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Ile halmashauri inayohusisha sakata la Jerry Muro nayo safi ina maana PM alichemsha kuwafukuza watendaji wa kule bagamoyo?
    nadhani CAG anavyosema Hati safi ana maana ni uchafu wenye nafuu katika uchafu.

    Imekuwaje CAG kaanza kuwa na publicity hizi zama za JK. hatukumsikia sana CAG kipindi cha MKAPA. Ni kwamba CAG amekuwa na uhuru sasa hivi kupita kipindi kilichopita au ni Usanii wa danganya toto.
     
  20. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #20
    Apr 20, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Kama kawaida hati safi lakini madudu kibao..Hii mimi siielewi kabisa.
     
Loading...