Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

friji ya kiafrika

Discussion in 'Jamii Photos' started by UncleUber, Aug 3, 2012.

  1. UncleUber

    UncleUber JF-Expert Member

    #1
    Aug 3, 2012
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 4,922
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    ubunifu asilia, au vipi wanajamvi
     
  2. yaser

    yaser JF-Expert Member

    #2
    Aug 3, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 1,337
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    hakuna kitu hapo
     
  3. LexAid

    LexAid JF-Expert Member

    #3
    Aug 3, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 1,950
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Sijaielewa mkuu inavyofanya kazi....

    Meng'enyua mkuu.
     
  4. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #4
    Aug 3, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,774
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Kuna moja niliiona jamaa wameweka bia kwenye gunia lililowekwa mchanga halafu wakalimwagia maji! Aisee bia zinapoa vizuri sana! wakuu na wala msibishe jaribuni hiyo fomular halafu mniambie.
     
  5. m

    markj JF-Expert Member

    #5
    Aug 3, 2012
    Joined: Jul 6, 2012
    Messages: 1,485
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    na bado! tutaweka mpaka kwenye mabati ya nyumba usiku
     
  6. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #6
    Aug 3, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    inachukua muda gani kupoza hivo vinywaji..
     
  7. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #7
    Aug 3, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,973
    Likes Received: 9,581
    Trophy Points: 280
    Mie nayapenda sana maji ya mtungini. Ni matamu kupita kiasi!!! Unachemsha maji yako unasubiri yapoe kisha kuyaweka mtungini. Naweza kunywa maji hata glass tano kwa wakati mmoja.
     
  8. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #8
    Aug 3, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Humo ndani ya mtungi kulitakiwa kuwe na Togwa bana na sio hayo masoda.
     
  9. UncleUber

    UncleUber JF-Expert Member

    #9
    Aug 3, 2012
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 4,922
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    mtungi hujulikana kwa uwezo wake wa kupoza maji na yakawa ya ubaridi wa wastani, sasa hawa jamaa wakaamua kutumia theory hiyo kwenye soda kwa kuziweka kwenye maji zinapoa
     
  10. princess enny

    princess enny JF-Expert Member

    #10
    Aug 4, 2012
    Joined: May 27, 2012
    Messages: 1,043
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    teh!!! hcho sasa kikokotezi
     
  11. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #11
    Aug 4, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    coooooooooooooooooooool
     
  12. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #12
    Aug 5, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    rafiki, mimi nikiendaga kijijini, hata kama sina kiu huwa naomba maji, harufu yake tu inanivutia kuyanywa................ hasa ukute maji yamechotwa kisimani halafu yakatiwa mtungini.................. na huwa hayachemshwi yale lakini hakuna cha typhoid wala nini
     
  13. Asulo

    Asulo JF-Expert Member

    #13
    Aug 5, 2012
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 733
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Maji ya kwenye hii kitu ni nooouma..
    Unaweza ukanywa hata lita kwa mkupuo.
     
  14. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #14
    Aug 5, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,973
    Likes Received: 9,581
    Trophy Points: 280
    Ahsante sana FP kwa mchango wako, mie kusema kweli ni muoga sana kunywa maji ambayo hayajachemshwa. Hata nikienda nyumbani kwa mtu kama tumezoeana sana nikihitaji maji basi lazima niulize mnachemsha maji yenu ya kunywa? lakini kama hakuna mazoea ya karibu basi ni heri tu ninywe hata kinywaji baridi chochote kile lakini si maji. Nimewahi kuona watu waliopata kipindupindu jinsi walivyorudisha namba haraka sana basi nikasema kamwe mdomoni mwangu hayataingia maji ambayo hayajachemshwa. Hilo la maji ya mtungini kuwa na harufu nzuri sana ni kweli, ila nililisahau. :)


     
  15. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #15
    Aug 5, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    mimi huwa nayafanya hayo nikiwa mjini, sinywi maji kwa watu kama sina uhakika kama wanachemsha au la. kwa kijijini huwa naangalia mazingira. kabla sijaomba maji huwa naomba kwenda toilet hata kama sijabanwa. mara nyingi sana hali ya toilet huwa inakutambulisha hygiene ya mahali hapo
     
  16. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #16
    Aug 5, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    huu mtungi unafanana na ule wa pale mburahati kwa mama muuza gongo
     
  17. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #17
    Aug 5, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    BAK umenikumbusha mbali sana, maji yake huwa hayanuki clorine bana yanakauwa na harufu ya udongo wa mtungi lol halafu ni ya baridi ile mbaya. sasa hivi tunataka kuziadvance hizi tuziekee membrane filters zenye micropores 4mm yaani ili zitumike kuchuj maji kwa watu wa vijijini ishu imekuwa ngumu kwenye utunzaji yaani ikivunjika ndo basi tena. pia ikisha clog hiyo filter mtumiaji ataaboreka nayo so ataaidiscard despite gharama ambazo serikali imeinvest kwenye hiyo filter.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #18
    Aug 5, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,540
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    Haaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa ila kuiita ya kiafrika naona kama unawaua waafrika. Hiyo ni ya mtu masikini tu, hakuna uafrika hapo!
     
  19. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #19
    Aug 5, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,973
    Likes Received: 9,581
    Trophy Points: 280
    lol! FP vyoo vingine hasa hivi vya kizungu unaweza kujutaaa kwa nini uliamua kuomba kwenda chooni hasa kunapokuwa na shida ya maji. Na kama uijuavyo nchi yetu shida ya maji ni ya miaka nenda miaka rudi na hakuna hata dalili za ahueni.
     
  20. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #20
    Aug 5, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    @fixeed point aisee hii theory yako siyo kabisa. unless kama umefanya tafiti nyingi katika vijiji vya huko tanganyika. mara nyingi sana kuna watu hasa baadhi ya waislam kwao maliwato ni priority sana ila kwingine siyo. kuna siku tulikwena singida vijijini yaani unamkuta mtu uwanja msafi na choo kizuri kweli ila mtu huyu maji anayokunywa ni machafu sana anachemsha kisha kikombe cha kunywea ndicho kinacho chota majia ndani ya water can. sasa unakuta mwingine katoka toilet anashika kata tena yenye mkono mfupi so lazima mkono utadumbukia, ananywea kikombe hicho hicho. na kaukairudisha hapo.

    kuna mwingine aliposikia kuna watafiti kwenye kata aliweka water guard so tulipopima free chlorine tukaikuta tukajua huyu anajali sana kumbe yale maji ndio anayofulia nguo kia water guard ina hypochlorite ambayo ni bleaching agent ya kunywa ni machafu kabisa yaani ukiyaangalia ni meupe ila kiafya ni full of coliforms tulipoyapanda total coliform walikuwa juu sana. so sikushauri kabisa kwa hili.
     
Loading...