Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Free and Independent Zanzibar

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by jasonbourne, Jul 5, 2011.

  1. j

    jasonbourne Member

    #1
    Jul 5, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    I think we should get used to the idea that one day or next few years Zanzibar will be Independent from its ever meddling mainland partner: Tanganyika.

    That said, I often wonder if Jamii Forum's GREAT THINKERS can have a decent and informed discussion on the idea of an independent Zanzibar without patronising those in favour of independence
     
  2. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #2
    Jul 5, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Hahahahahahahaaaaa!!!!
     
  3. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #3
    Jul 5, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    I doubt it!
     
  4. j

    jasonbourne Member

    #4
    Jul 5, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Really? any particular reasons
     
  5. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #5
    Jul 8, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nawaonea huruma wanaojiita ni wazanzibar wazalendo, maskini ya Mungu wanaponzwa na wawakilishi wao waliopewa nyadhifa kubwa serikali ya Muungano.
    Na ndo maana kila hoja inayoletwa ya kuuangalia Muundo wa muungano ili kuweza kuuboresha inapingwa kwa nguvu zote na wawakilishi kutoka Zanzibari. Nashindwa kuelewa nia ya hawa wawakilishi ni nini ? hasa ukitambua hisia na mamazo ya wananchi kuhusu muungano.

    Kwa mwendo huu, Zanzibar litaendelea kuwa koloni la Tanganyika huku manung'uniko ya wananchi yakiendelea kuzimwa na hawa wachache.
     
  6. Msema hovyo

    Msema hovyo Senior Member

    #6
    Jul 9, 2011
    Joined: Jul 3, 2011
    Messages: 195
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Jana tumeshuhudia kuzaliwa kwa taifa jipya la Sudan kusini, baada ya harakati za muda mrefu za mapambano ya kutafuta kuwa huru dhidi ya Sudani ya kaskazini. Hili ni somo mhimu sana kwetu wazanzibari ambaye kwa muda mrefu tumeishi kwa kuamliwa mambo na watanganyika.

    Umasikini wa Zanzibar kwa kiasi kikubwa umesababishwa na wabara ambao wamekuwa na mipango mibovu na wala rushwa halafu wanahamishia mipango yao ya hovyohovyo kule kwetu zanzibar na kutusababishia umasikini mkubwa na hali ngumu ya maisha.

    Wazanzibar tuko wachache, kipato chetu kinatosha kutulisha sisi wote na kutuhakikishia maisha yenye neema, lakini kutokana na Muungano, kipato chetu tunashare na wabara, halafu gawiwo tunalopata linakuwa dogo na kutufanya tuonekane na sisi ni maskini kama walivyo wa bara.

    Sasa tunataka uhuru wetu, tunataka tujitawale, hatutaki kupangiwa mambo na wabara. Seriously we are going for it.
     
  7. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #7
    Jul 9, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Patience and perseverance have a magical effect before which difficulties disappear and obstacles vanish. A little knowledge that acts is worth infinitely more than much knowledge that is idle...

    As long as you keep a person down, some part of you has to be down there to hold him down, so it means you cannot soar as you otherwise might...That's what Independence is and you will get it!!!
     
  8. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #8
    Jul 9, 2011
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,654
    Likes Received: 1,000
    Trophy Points: 280
    Lipeni kwanza deni la Bilioni 50 kwa kuwapatieni umeme, halafu mnasepa tu.
     
  9. J

    John Marwa JF-Expert Member

    #9
    Jul 9, 2011
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 275
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Too late!
     
  10. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #10
    Jul 9, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,086
    Likes Received: 1,110
    Trophy Points: 280
    Ningefurahi sana kuona zanzibar ilyo huru siku moja itasaidia kupunguza chuki baridi zilizopo kati ya bara na visiwani
     
  11. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #11
    Jul 9, 2011
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Hiyo kitu haiepukiki!
     
  12. J

    John Marwa JF-Expert Member

    #12
    Jul 9, 2011
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 275
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hela waitoe wapi wachovu hao kazi yao kunywa kahawa vijiweni,kazi hawajui kufanya wavivu wa mwisho duniani watu wanao ishi kwa majungu tu! Kwanza washukuru Tanzania Bara imewabeba sana!
     
  13. Mawenzi

    Mawenzi JF-Expert Member

    #13
    Jul 9, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,268
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Chukueni bure!! Tunawasamehe hata hizo bi. 50. Tumewachoka. Kama mngekuwa wanawake tungehama na kuwachia nyumba, naenda kuoa mwingine na kujenga nyumba nyingine
     
  14. k

    komredi ngosha JF-Expert Member

    #14
    Jul 9, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 376
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Hata leo jitangazieni uhuru, tumewachoka sana. Mnangoja nini? Mjitoe haraka sana,
     
  15. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #15
    Jul 9, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kwani Bara inafaidi nini toka Zenji? Sana sana wazenji wanafaidi madaraka na vya bure toka Bara.
     
  16. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #16
    Jul 9, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    msema hovyo bana
     
  17. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #17
    Jul 9, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    jana samweli sitta kasema mnadaiwa hela kibao za umeme,tunaombeni hela zatu nyie waunguja!!mmeona vimafuta vitapatikana ndio mnaanza kelele zenu wala nguru wakubwa
     
  18. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #18
    Jul 9, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    ntasherehekea sana siku hiyo,yaani nisivo ipenda zanzibar kha
     
  19. m

    mwl JF-Expert Member

    #19
    Jul 9, 2011
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 388
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 60
    Wazenji mmezoea kubofya hamuwezi kukandamiza, tunawaonea huruma. South Sudan wamekandamiza ndio wakapata uhuru nyinyi mtaweza? Mguu upande mguu sawa rejea.
     
  20. MKWECHE

    MKWECHE JF-Expert Member

    #20
    Jul 9, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 299
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hata mie naona Suala la Uhuru wapewe Wanzanzibari wenyewe!Wapige Kura ya Maoni!
    Majibu yaheshimiwe hapo ndipo Kitakapoeleweka!
     
Loading...