Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Form IV, VI exam dates changed

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Kimbori, Sep 28, 2012.

  1. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #1
    Sep 28, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    BY DAVID KISANGA 28th September 2012 Email
    Print
    Comments Aim is to ensure teachers have ample
    time to mark papers Effective next year, Form Six and Four
    students will sit for their national
    examinations in May and November
    respectively, instead of February and
    October, the government has
    confirmed.The move is aimed at enabling teachers to mark the examinations
    during June and December holidays, the
    National Examinations Council of
    Tanzania (NECTA) said, adding that it will
    recruit more teachers for marking the
    final examinations countrywide.

    Speaking in an interview with The
    Guardian yesterday in Dar es Salaam John
    Nchimbi NECTA‘s Public Relations Officer
    said that the council proposed
    reinstatement of the system to the
    Ministry of Education and Vocational Training. “The marking exercise will take place
    during school holidays, providing
    teachers with ample time to mark the
    exams, hence provide accurate results,”
    he said. He said the Ministry has endorsed the
    proposal to allow more teachers to be
    involved in the exam marking. “We have been experiencing difficulties
    in getting teachers for marking the
    papers, because by the time the students
    sit for the examinations, schools are still
    in session,” he said. “We hope that this system will make the
    marking more effective and ensure
    better results.”

    When contacted to give details on the
    issue, Education and Vocational Deputy
    Ministry, Philipo Mulugo confirmed that
    the ministry had endorsed the NECTA
    proposal. “My ministry went through the proposal
    to satisfy itself that it will not have any
    negative effects and accepted it. We
    found it to be a good idea and very
    helpful to teachers in having ample time
    when it comes to marking the examinations,” he underlined. Mulugo assured students set to sit for
    next year’s examinations that the new
    system will not affect their preparations
    because it has been implemented to
    enable teachers assigned to do their job
    accurately.
    The current system of holding Form Four
    examinations in October was adopted in
    2005 while that of holding Form Six
    exams in February was adopted in 2006.
    Source: The Guardian
     
  2. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #2
    Sep 28, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
  3. Haroun jotham

    Haroun jotham Member

    #3
    Sep 29, 2012
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nieleweshe! 4m6 wa saiz watafanya mtiani wao mwz wa2 au 5.na ratiba ilsha tokaga ya mwez wa 2. Na istoshe 4m4 wanaanza tare 8 october,, sasa hapa pakoje... 4m6 mwka uu wanaucka
     
  4. Haroun jotham

    Haroun jotham Member

    #4
    Sep 29, 2012
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nieleweshe! 4m6 wa saiz watafanya mtiani wao mwz wa2 au 5.na ratiba ilsha tokaga ya mwez wa 2. Na istoshe 4m4 wanaanza tare 8 october,, sasa hapa pakoje... 4m6 mwka uu wanaucka?
     
  5. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #5
    Sep 29, 2012
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,453
    Likes Received: 587
    Trophy Points: 280
    Hii inaanza next year mkuu maana wa sasa hawawezi kusubiri tena hadi next year. Kwa maana hiyo form six na four za sasa na form v hopeful hawatafuata mkondo huu. Waliopo form 3 will do.
     
  6. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #6
    Sep 29, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Mbona ni rahisis sna na jibu kipo wazi; WARAKA HUU UNAANZA KUTUMIKA TAREHE 01/01/2013 NA KUFUTA WARAKA NAMBA NNE.
    Fahamu ya kwamba Waraka kutoka Wizarani ndio unasema nini kifanyike na lini kifanyike, Waraka kutoka Wizarani una nguvu kuliko hiyo Ratiba kutoka NECTA, kwani NECTA inawajibika kwa Wizara, na NECTA pamoja na wadau wengine ndio waliyoomba mapendekezo hayo.
    Hebu jaribu kupitia Waraka kwa makini zaidi.
    Mabadiliko yanagharama!!
     
  7. UKI

    UKI JF-Expert Member

    #7
    Sep 29, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 699
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimeulewa kuhusu ratiba ya kufanyika kwa mtihani mimi swali langu la nyongeza kwa wanafunzi wa form six watakaofanya mtihani mwezi may je usahihishaji na mpka kutolewa kwa matokeo je watawezeshwa kuingia chuo mwezi september? na harakati za TCU zenyewe zinachukua mwezi mzima kuselect wanafunzi au watakuwa wanaingia mwaka unaofuata baada ya jeshi la kujenga taifa kurudishwa watakuwa busy huko? bado sijaelewa elewa kidogo mwenye kujua anijuze
     
  8. Jenerali QoyoJB

    Jenerali QoyoJB JF-Expert Member

    #8
    Sep 29, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 307
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mabadiloko hayo yataanza mwaka 2013. Kwa wewe wa kidato cha nne huna sababu ya kuuliza mtihani wako ni tar 8 oktoba hii. Kidato cha 6 mwaka 2013 watafanya may badala ya mwezi wa pili. Umeelewa wewe unayeuliza? Kama ngeli inapanda soma stori ya dailynews iliyowekwa hapa jamvini kama haiandi amini nachokwambia.
     
  9. Haroun jotham

    Haroun jotham Member

    #9
    Sep 30, 2012
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa ppo! Anaefikiria kwa makin ataelewa hiki... Kama 4m6 watafanya may mtian ni impossible 4m4 wafanye october! Hii inadhiilisha waz kua 4m6 wa term í hawaucki ka alvo sema Zogwale NAILAUMU GOVRMNT haiko makin na maamuz yake! Na itasabisha vurugu kwa stdnt wa kdato cha 6! Hawawez wakatoa maamuz magum kama haya mwshon mwa 4m6 kufinish af nao wausike... Awako serious!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...