Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Form 5 hatusomi walimu hawafundishi

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Eyoma, May 19, 2012.

  1. E

    Eyoma Senior Member

    #1
    May 19, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 166
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jamani kweli elimu ya Tanzania inazidi kushuka,wale tuliofaulu kuingia kidato cha tano tangu tujiunge mashuleni walimu hawaingii darasani hat kidogo na zaidi hizi shule kongwe hasa za sayansi ikiwemo tosamaganga,nyakato bukoba hapa singida ipo shule moja pia ,sijui wenzetu mlioko shule nyingine huko mtujuze.nauliza je waziri wa elimu ana habari na hili.na je mnatuandaa kuwa wataalam kweli?waziri fuatilia haraka.
     
  2. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #2
    May 20, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,755
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    dogo acha ujinga,nimesoma form five yote bila mwalimu wa biology,wa physics alikuja tukiwa form six. Sasa hivi ni daktari nikipambana kwa migomo kutetea maslahi yangu na ya watz. We hujamaliza hata miezi miwili! O level ndo walimu wa physics,chemistry,bios na geography walihama tukiwa form two.
     
  3. E

    Eyoma Senior Member

    #3
    May 20, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 166
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kwa hiyo nani mjinga kati ya mie na wewe,yaani unasifia ujinga!nataka kuamini kuwa ulikuwa half cooked na sasa ni daktari unaeongoza migomo,acha hizo.yaani unatumia elimu ya olevel duh.ungenipa wazo la kugoma kama mlivyogoma wewe doctor aambae hukusoma biology Alevel.
     
  4. Engager

    Engager JF-Expert Member

    #4
    May 20, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    majibizano: doctor Vs F5 student.
     
  5. d

    dmatemu JF-Expert Member

    #5
    May 20, 2012
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 507
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    We dogo ukiendelea kutegemea walimu, form 6 utataga. Jamaa hapo juu kakupa fact.
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #6
    May 20, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,816
    Trophy Points: 280
    ficha upumbavu wako onyesha hekima zako
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    May 20, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,816
    Trophy Points: 280
    ccm ndio wanasababisha yote haya...endeleeni kuichagua
     
  8. Geofrey_GAMS

    Geofrey_GAMS JF-Expert Member

    #8
    May 20, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 538
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    muda huu unaoupoteza kubishana na wakubwa kwenye forum utaujutia, ss hiv unatakiw utafute vitabu usome mwenyewe, fanya discusion na wenzako, usisubiri mwalimu, ww endelea kulalamika kijingajinga hivo mwisho wa siku utataga
     
  9. B

    BARRY JF-Expert Member

    #9
    May 20, 2012
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 216
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Poteza muda wako jf utakiona cha moto miaka 2014. miaka yote wezio wamesoma hivyo ni msuli kwa kwenda mbele. kuna shule zingine wanafunzi wanapiga msuli hadi walimu wanaogopa, walimu wanafundisha vijana walishamaliza silabasi kitambo.............shauri yako!
     
  10. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #10
    May 20, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    mwanafunzi wangu kwanza pole na hngera kwa kulileta hili hapa. mimi ninachokushauri ni uwe serious kwenye masomo achana na hili jukwaa kwa sasa. mambo ya waalim hayo yanajulikana tatizo liko wapi manake kama ni sayansi hakuna waalim kabisa. pia shule ya A-level inasomwa kwa msuli binafsi kuliko mwalim orientation so uwe focused na kusoma peke yako zaid. kama unasoma sayans muda huu ungeutumia kusoma topic yote ya general chem yaani stucture af the atom uwe umemaliza na unaijua. googl search hayo mambo. unless kama utataka nikupe desa ninalowafundishia wanafunz wangu wa pcm na pcb za chemistry na bios.
     
  11. a

    achilles Senior Member

    #11
    May 20, 2012
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Msuli-yatima unahusika sana A level studies esp govt schools.Kaza buti sio lazima ticha awepo
     
  12. lindz

    lindz Member

    #12
    May 20, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    WENZAKO WAKAT BABA ZAO WANASAKA HELA ZA KUWAPELEKA SHULE NZURI YE [BABAKO]ALIKUW KILABUN MIGUU JUU KWENYE VIGODA!XAXA MTOT WAKE UNAKUL JOTO YA JIWE,CHEZEYA UMASKINI WEYE
    :juggle:!!!EMBU MIE NILE NA :photo:
     
  13. utakuja

    utakuja JF-Expert Member

    #13
    May 20, 2012
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 753
    Likes Received: 318
    Trophy Points: 80
    inasikitisha sana ndio maana Tanzania hatuna wavumbuzi tuna wakaririshaji kibao ...Tungepata waalimu wakuinspire wanafunzi tungekua mbali ...na wengi wenu nyie wakucrame, kufaulu necta, kwenda chuo na kuajiriwa mnafurahia huu upuuzi.huu upumbavu ..eti "zoea kitu cha kawaida nimepita uko "
     
  14. The_Emperor

    The_Emperor JF-Expert Member

    #14
    May 20, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ni Upepo Tu,Utapita!
     
  15. A

    Aswel Senior Member

    #15
    May 20, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 113
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kaza buti dogo acha kulalamika hiyo ndiyo hali halisi ya shule za kata au wewe umesoma special school nini?
     
  16. kivyako

    kivyako JF-Expert Member

    #16
    May 20, 2012
    Joined: Feb 2, 2012
    Messages: 4,666
    Likes Received: 523
    Trophy Points: 280
    We dogo unapoteza muda kujibizana jf badala ya ku gogle materials, km hujui walimu wako kwenye mgomo baridi siku nyingi, fuatilia matokeo ya hapo skuli ulipo uone wangapi wametaga mayai, tena hapo nyakato balaa.
     
  17. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #17
    May 20, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ulikua hujui????pole sana
     
  18. M

    Mr Mchunguzi Member

    #18
    May 20, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo babu kaza but 2 ili uipite hyo ha2a mambo mengine mbele kwa mbele cz elimu ya bongo ndo ilivyo! na mi najua walio tokea shule za gvnt espclly kata lazima watachana 2 cz hzo tabu washazizoea ila kama ulikua wa spcl xkul ucpo soma alama za nyakat ndo utasanda,kaza buti mkubwa achana na sihasa!!
     
  19. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #19
    May 20, 2012
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Young man get serious with your studies although it is also right to make noise when things are not right. Sikupenda ulivyosema katika title yako'HATUSOMI'?? nilifikiri waalimu wasipofundisha haiwafanyi 'msisome' mnakuwa hamfundishwi lakini kusoma ni juu yenu tena kama hawapo wa kuwafundisha inabidi msome zaidi ya kawaida au mmesusa?
     
  20. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #20
    May 20, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,755
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    sijakwambia sikusoma,hatukufundishwa darasani ila tulisoma kwa juhudi zetu. Siyo ujinga ila ndo serikali yenu ilivyodhamiria kuwafanya wajinga. Tafuta twisheni ukasome,kama vipi rudi seminary.
     
Loading...