Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Fomu za uamsho za kupinga muungano. Watu 500,000 watia saini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by thatha, May 22, 2012.

  1. t

    thatha JF-Expert Member

    #1
    May 22, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Baada ya Baadhi ya vyombo vya habari kutoa habari kuhusu kuwepo kwa fomu ya kujaza kupinga Muungano.
    Tayari misusuru mikubwa ya watu kujitokeza kujaza fomu hiyo imekuwa kubwa.
    Tayari fomu hizo zimeenea ktk vyuo vikuu vya Tanzania bara na hata huko Visiwani.
    Wanaonekana kujitokeza kwa wingi na baadhi ya wanasiasa na wasomi wa Zanzibar bila kuangalia chama chao
    Kwa mujibu wa mmoja wa mtu anaeratibu kazi hiyo kwamba kweli wazanzibar wameamua kujitoa muhanga kuhusu hili.
    UAMSHO walipanga kupata saini 450,000 (100% ya malengo yao) ambayo kwao wadai ni ushindi
    Jee nini mustabali wa Muungano
     
  2. L

    Laizer Ole Naibio Member

    #2
    May 22, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 93
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waweke pia kwenhye mitandao ili watu wajaze.
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    May 22, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Baada ya kupats saini, nini kitafuata?
     
  4. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #4
    May 22, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,085
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Watu laki 5 si niwazenji wote? kwani zenji nzima watu wako wangapi?
     
  5. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #5
    May 22, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Ujinga huu jazeni fomu zoote mpigwe marungu tuu, pendeni msipende ndoa rahisi kuingia ila si kutoka, sisi tunajua kuoa na si kuacha!
     
  6. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #6
    May 22, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,053
    Likes Received: 384
    Trophy Points: 180
    jitengeni tupumue
     
  7. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #7
    May 22, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,053
    Likes Received: 384
    Trophy Points: 180
    milioni 1.3
     
  8. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #8
    May 22, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Enyi wenzangu Wanabodi, ni gharama kubwa mno KUVUNJA MUUNGANO WA TANZANIA eti tu ni kwamba watu wanaota KUANZA UPYA kwa kila kitu hapa.

    Kuhusu swala la Muungano, hili jema la CCM-Nyerere ambalo ametuachia sasa kilicho cha msingi zaidi ni KURUHUSU MJADALA WA KINA KWA LENGO LA KUBORESHA na wala si kubomoa Muungano wetu.

    Muungano ukiboreshwa na mawazo shirikishi kutoka chini kwetu sisi wananchi utatunufaisha zaidi ka kule FALME ZA UINGEREZA walivyo tangu enzi na enzi. Cha msingi serikali ya CCM iache mara moja Ujanja Ujanja juu ya nia ya wananchi kuujadili Muungano.
     
  9. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #9
    May 22, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Je,hili lipo katika katiba ya muungano? Pengine ikawa ni kupoteza muda tu. Kama vipi na huku bara walete hizo fomu ili na sisi tusiopenda kuitwa makafiri tusaini ili wabaki hukohuko kwao na ubaguzi wao.
     
  10. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #10
    May 22, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    jazeni mjitoe muungano ndio mtajuta baadae
    hamjui jinsi bara inavowabeba ktk kila sekta
    mtakuwa mnakuaja viza tanganyika na mjue garama za maisha zitakuwa juu mara 2 huko
    mnavopenda kukaa vibarazani kazi hamfanyi si mtakufa maskini?
    itakuwa raha sana wabongo wakamate maduka ya wapemba manake mko wengi sana bara
    na pia waliojenga bara watatimka pemba.HAPO NDO MTAKAPOJUTA KUUCHEZEA MUUNGANO
    KWANI UKIVVUNJIKA HAKUNA ZANZIBAR BALI UNGUJA NA PEMBA.
    VUNJENI FASTA MUUNGANO TUMEWACHOKA BARA
     
  11. t

    thatha JF-Expert Member

    #11
    May 22, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    inamaana watanganyika wanawapenda zanzibar? au kwa manufaa yenu
     
  12. F

    FUNGO jr JF-Expert Member

    #12
    May 22, 2012
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 252
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    bila hata ya kujaza hzo for wajiengue tu mbona wanachelewa!
     
  13. chuki

    chuki JF-Expert Member

    #13
    May 22, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,690
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    MNafiki mkubwa wewe, hizo fomu kaanzisha nani? au chombo gani rasmi kilicho anzisha suala hilo?
    acha kuleta hoja kumfurahisha aliye kutuma.
     
  14. A

    Amoni Member

    #14
    May 22, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    si muuvunje fasta mnasubiri nini9, kwanza mnatunyonya tu hatuwafagilii wala nini, kwndeni zenu huko
     
  15. A

    Amoni Member

    #15
    May 22, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwanza wengi tunawabeba kwenye vyuo vikuu kupitia bodi yetu ya mikopo ya elimu ya juu ambayo si ya muungano, halafu mko wengi kweli mnaosoma kwenye vyuo vyetu vya bara,vunjeni tuone kama mtasomeshwa na serikali yenu
     
  16. Barraza

    Barraza JF-Expert Member

    #16
    May 22, 2012
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 431
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Hizo fomu mbona sijaziona mahali popote? Uzushi huu
     
  17. STK ONE

    STK ONE JF-Expert Member

    #17
    May 22, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 628
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Haachiki mtu...wanadhani kuolewa ni kazi ndogo? Hakuna kuvunja ndoa hapa, ndoa ni agano la milele!!!!!1
     
  18. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #18
    May 22, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,158
    Likes Received: 659
    Trophy Points: 280
    wazanzibar mnachelewaaa vunjeni hata kesho 2mewachoka na pia muuze na mali zenu huku bara azawize 2nataifisha.
     
  19. Macos

    Macos JF-Expert Member

    #19
    May 27, 2012
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 1,464
    Likes Received: 584
    Trophy Points: 280
    kama ccm itaondoka huko bara basi muungano utavunjika wenyewe hakuna anaetaka kungangania upuuzi huu wa nyerere ambae ametumwa na mabeberu kuunganisha..ni aibu kubwa kwa Tanganyika kuikalia ZANZIBAR kama KOLONO LAKE ..huu si muungano ni ukoloni dhidi ya nchi huru ya Zanzibar.... haukua Muungano....watu walifanyiwa kiini macho...ni ubeberu na Nyerere alitumika ....kwa kumtisha Karume ....na kisheria si halali kabisa ..wananchi hawakushirikishwa... kama zanzibar kwa umoja wao wakisema basi....ni haki yao kupata uhuru wao..inatosha miaka 50 ya ukoloni wa Tanganyika
     
  20. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #20
    May 27, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Kutokana na takwimu za ZEC za mwaka 2010, Wazanzibari > 18 yrs ni 600,000 (yaani waliofikisha umri wa kupiga kura). Kwa mantiki hiyo ni wazanzibari wote wanatakiwa kujaza hizo forms. Maswali yangu?
    1. Je baada ya kujaza hizo forms nini kitafuata?
    2. Je ni nani anayeratibu zoezi hilo?
     
Loading...