Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Foleni za magari ni maisha bora - JK

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tindikali, Jul 19, 2010.

  1. T

    Tindikali JF-Expert Member

    #1
    Jul 19, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 390
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 45
    Na Shadrack Sagati;
    HABARI LEO 18th July 2010


    Katika hotuba yake aliyoitoa wakati wa kumtambulisha mgombea mwenza, Dk. Mohamed Gharib Bilal na Mgombea urais wa Zanzibar, Dk. Ali Mohamed Shein katika mkutano uliofanyika jana jijini Dar es Salaam...Alitolea mfano wa namna Watanzania walivyopata maendeleo kwa kununua magari mengi na kusababisha tatizo la foleni na ufinyu wa barabara.

    “Sasa nawahakikishieni msiache kununua magari, endeleeni kununua kwani kuanzia mwaka kesho mipango yetu ni kujenga barabara juu ya barabara zingine,” alisema Rais Kikwete.


    [​IMG]

    Hata miji yenye mabarabara angani na chini ya ardhi na juu ya maji, bado wanahimizwa wasijilimbikizie magari. Hayo mabarabara ya angani Kikwete atayajenga lini wakati haya ya ardhini tu ni vichochoro vya matope? Huyu Rais wetu mzima jamani?
     
  2. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #2
    Jul 19, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    Ama ni kilaza anayeropoka bila kujua anachosema ama ni mjanja anajua sana ujinga wa watanzania hivyo anataka autumie ujinga huo kisiasa
     
  3. M

    Mkandara Verified User

    #3
    Jul 19, 2010
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ama kweli Mpopo alisema kweli - The Beautyful Ones Are Not Yet Born!
     
  4. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #4
    Jul 19, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Kikwete ana haki ya kusema hivyo kwa sababu ile adha ya foleni haimhusu kabisa. Ongezeni magari ndugu zangu Watanzania.
     
  5. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #5
    Jul 19, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Tatizo letu watz hatupendi watu ambao ni makini ila tunapenda viongozi wasanii kama JK!
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Jul 19, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,394
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    duh.. ni wapi hasa huko? labda sijaelewa maana ya kujilimbikizia magari.
     
  7. T

    Tindikali JF-Expert Member

    #7
    Jul 19, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 390
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 45
    Tokyo, Moscow, Los Angeles, Shanghai, Sao Paolo, London, Paris, Mumbai, Bangkok, ni baadhi ya miji yenye maendeleo ya miundombinu ya barabara lakini bado kuna misongamano ya kutisha barabarani.

    [​IMG]

    Wakazi wa huko wanahimizwa kutumia usafiri wa wengi. Watu wa familia moja, kwa mfano, wanapokuwa wanaelekea maeneo mamoja wanashauriwa kutumia gari moja badala ya familia moja kujilimbikizia na kutumia magari mengi.

    Dar-es-Salaam hatuna hata mabarabara ya kutosha kama ya miji mingine yenye magari mengi na matatizo ya msongamano halafu bado tunaambiwa tuongeze magari. Ni ushauri mbovu wa kupotosha.
     
  8. G

    Gashle Senior Member

    #8
    Jul 19, 2010
    Joined: Mar 30, 2007
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kaaz kweli kweli, kwani mnategemea mtu anaecheka cheka kila dakika aseme nini? Ndio mwisho wa kufikiri kwake. Nimesoma hiyo nukuu yake, NIMECHEKA, kwa HUZUNI!
     
  9. T

    Tindikali JF-Expert Member

    #9
    Jul 19, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 390
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 45
    Hatuna mazoea ya kupeana kazi, achilia mbali uongozi, hata kazi za kawaida tu kwa misingi ya uwezo. Tunatunmia mfumo wa viujumbe, na kujuana na undugu na zamu zamu.

    Na ndio utamaduni uliozaa Kikwete.
     
  10. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #10
    Jul 19, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,629
    Trophy Points: 280
    Tindikali unataka kumpa Kikwete masomo ya carbon footprint wakati yeye anakwambia hatujafikia level ya industrialization ya kuwa concerned na carbon footprint, if anything the west ambao washaendelea siku nyingi ndio wanaotakiwa kupunguza magari, sie madongokuinama tunatakiwa tuongeze magari.

    To me the wrong thing with this, is that you don't ask people to increase cars before building the roads.You first build the roads, then you can ask people to continue to import cars. You can't account that which you haven't realized.
     
  11. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #11
    Jul 19, 2010
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,666
    Likes Received: 9,293
    Trophy Points: 280
    Mrema kesha sema kuwa huyu ndio kiongozi makini. Nchi yetu inatia uchungu.
     
  12. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #12
    Jul 19, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Thats correct sir.
     
  13. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #13
    Jul 19, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kwa kifupi hatuna viongozi makini, ndio maana VITIMBI haviishi.

    Btw, mmemsoma dr. Mkwere hapa?? Bwe he he he..

    Kama rais wetu mtukufu anaeza kuchezeshwa shere na wahuni au waganga njaa wachache wakampa udokta na yeye akaingia kingi, what can we expect from this guy..its fvcking unbelievable.
     
  14. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #14
    Jul 19, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,394
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280


    Na huku ndiko kwenye barabara za juu ya maji na angani?

    Wakazi wa huko wanahimizwa kutumia usafiri wa wengi. Watu wa familia moja, kwa mfano, wanapokuwa wanaelekea maeneo mamoja wanashauriwa kutumia gari moja badala ya familia moja kujilimbikizia na kutumia magari mengi. [/quote]

    Ok hapa nimekupata ila ulivyotumia neno "kujilimbikizia" sijui kama ilikuwa inasema hilo.

    absolutely
     
  15. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #15
    Jul 19, 2010
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Huyu kichaka anajua kwamba mapato mengi kwa ajili ya matanuzi yake yanatokana na kodi za magari (kodi kwenye gas, registration, import taxes, road licence, kodi za kuingiza magari barabarani, parking, n.k., n.k.). Mambo ya foleni, envirinment mtajujua wenyewe.
     
  16. tartoo

    tartoo Senior Member

    #16
    Jul 19, 2010
    Joined: Jul 2, 2010
    Messages: 130
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa hili hata washauri wake ni vilaza tu!

    Mimi nina mashaka kuwa muda huo alisahau kuwa yeye ni raisi wa nchi....lakini hapana....alikuwa anaelezea mafanikio ya serikali yake kwa kipindi cha miaka minne na miezi kadhaa.Hakukosea, alikuwa raisi na amiri jeshi mkuu na bila hiana akatoa hii kauli ambayo inaonesha uwezo wake wa kufikiria.......
     
  17. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #17
    Jul 19, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    hahaha... hiyo ya dr mkwere imenifurahisha sana na nadhani ndiylo jina linalomfaa zaidi.... hahah...

    mi kama magari yaliyojaa bongo yangekuwa angalau nusu-mapya (achilia mbali mapya), ningekubaliana naye kuwa huenda maisha yameanza kuiona njia ya ubora japo kwa mbaaali.... sasa magari yenyewe wala si mengi na karibu yote yalitakiwa kuyeyushwa kuwa malighafi kwani hata walioyatengeneza wakisikia kuwa bado yanatumika watapigwa jakamoyo! mengi yananunuliwa yakiwa yamechakaa kupita inavyoweza kuelezeka! nchi imegeuzwa dampo la magari chakavu, na hii ni kwa sababu ya mipango mibovu ya ukuaji endelevu wa miji yetu isiyoenda sambamba na uboreshaji wa makazi na miuondombinu ya usafiri. matokeo yake public transport katika miji mikubwa tz imekuwa adhabu kali sanan kiasi cha kila anayetaka kujitetea dhidi yake kuangalia kigari japo cha mtumba kimsaidie kujikokota katikati ya foleni (jam) ya kutisha kwenda kibaruani!

    tz wala hatuna magari mengi na hivyo kama magari ni kiashiria cha maisha bora, basi ni dhahiri na maisha bora bado tunayasikia kwenye bomba tu. tatizo la tz ni miundombinu tu, kwisha kazi!
     
  18. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #18
    Jul 19, 2010
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,238
    Likes Received: 1,227
    Trophy Points: 280
    Mtoto akililia wembe mpe ,mliambiwa huyu siyo mtu makini mkampa urais, oneneni mzaha anaofanya.
     
  19. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #19
    Jul 19, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Sipati picha kama angeelezea hayo 'mafanikio' kwa masaa matano aliyoyataka ingekuwaje.
     
  20. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #20
    Jul 19, 2010
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Tafadhali mtu aniamshe kama nina ota! Siwezi amini Rais anatumia uwingi wa magari Dar kama kipimo cha maisha bora kwa watanzania? hii mizaha mingine sasa ni too much! hivi ni kweli kuwa hajui kuwa huo msongamano unasababishwa na uvinyu wa barabara na pengine sio uwing i wa magari! yaani bado siamini Rais anahimiza watu wanunue hii mitumba ya magari, anahimiza nchi kuwa jalala! ooooh! God please have a mercy on us, please show us were did we go wrong!
     
Loading...