Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Flow chart ya kutatua kugundua matatizo ya kompyuta

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Mtazamaji, Nov 9, 2011.

  1. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #1
    Nov 9, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Flowchart ni moja ya nyenzo au tekniki inayotumika kwenye mambo ya programming katika kuonyesha na kudocumment kwa hata mtu asiyekuwa mtaalam wa program nini sasa code/program zinafanya na mtiririko wa wa mwanzo hadi mwisho.

    Kwa sababu inatumia michoro flowchart ni njia nyepesi ya kirafiki inayoweza kusadia kumfanya mtu yeyote atatue matatzo mengine ya kifundi. Kwa Makala hii tujaribu kucheki flow chart zilizotengenzwa na wataalm kutatua matizo sugu kwenye komyuta/laptop

    Flow chart ya kutatua Matatizo ya kompyuta Kuwaka
    [​IMG]

    NB
    katika flow chart hii hapo juu unaweza kuona kuna sehemu tatizo linaelekeza kwenda kwenye flow chart ya matatizo ya screen au VGA card. Hiyo nayo ni flow chart ambayo kutokana na ufinyu wa nafasi wameamua kuzitengenisha lakini ingeweza kuwekwa kwenye mchoro mmoja

    FLOW CHART YA KUTATUA MATATAIZo YA VGA/screen



    [​IMG]


    FLOW CHART YA KUTAMBUA NA KUTAUA MAtATIZO YA UBAO MAMA( MOTHERBOARD)

    [​IMG]

    Zimeletwa jf kwa hisani ya fixingmycomputer.

    Flowhart hizi zinaweza kuwa msaada kwa mtu yeyote anapopata tatizo na kutaka kulitatua mwenyewe yaaani( DIY i.e Do it Yoruself) Au kwa mtaalam na ma-technician wanaopenda kufuata systematic aprroach to solving technical problems

    Huo ni mfano wa flow chart kutatua matatizo nje ya programming

    Nawasiisha
     
  2. P

    Paul S.S Verified User

    #2
    Nov 9, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Mkuu thanx for sharing
    Ungekuwa umepost asubuhi ningesema ni mning'inio wa laga za jana, maana umechapia kiswahili mbaya(typing error) kwi kwi kwiiiiiik
     
  3. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #3
    Nov 9, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Itabidi maprogrammer waweke language au spelling checker ya kiswahili ili wachapiaji kama sisi itusaidie. Lol.
     
  4. nxon

    nxon JF-Expert Member

    #4
    Nov 9, 2011
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,069
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    thanks mkuu kwa kutupa lecture
     
  5. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #5
    Nov 21, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    u re welcome mkuu .internet inawezesha mtu yeyote kuwa lekcha. teh teh
     
  6. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #6
    Feb 3, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Naifufua hii kitu nimeona kribuni kuna wadau wanapata matatizo. kwa Anayepnda ufafanuzi wa hii Flowchart anakiribishwa
     
  7. KXY

    KXY JF-Expert Member

    #7
    Feb 3, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 863
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 60
    Safii..wengine hatukuwepo kipindi hicho.

    Hii itasaidia wengi wasio wavivu kutafuta ujuzi
     
  8. M

    MWENDAKULIMA JF-Expert Member

    #8
    Feb 3, 2012
    Joined: Jul 17, 2009
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Shukran za dhati mkuu,nimeipenda sana hii "lecture".
     
Loading...